ดู: 2655|ตอบกลับ: 3

[ตัดปีกจมูก] รีวิวตัดปีกจมูก แก้ปัญหาจมูกบานด้วยศัลยกรรมที่เมดเมติก

[คัดลอกลิงก์]

ถ้าพูดถึงการศัลยกรรมตัดปีกจมูก หลายคนอาจจะไม่สนใจ คิดว่าเป็นเรื่องเล็ก ตัดไปก็ไม่ต่าจากเดิมมากเท่าไหร่ เราก็เคยคิดอย่างนั้นค่ะ ก่อนจะมาตัดปีกจมูก แต่หลังจากได้ตัดปีกจมูกก็เปลี่ยนความคิดไปเลย พูดได้เต็มปากว่ารู้สึกเหมือนจมูกไม่เปลี่ยนไปเยอะจริง แต่สวยพุ่งขึ้นแบบไร้เหตุผลเลยค่ะ

เราเคยเสริมจมูกมาแล้ว แต่รู้สึกว่าปลายจมูกมันยังไม่พุ่ง ถ้าดูมุมตรงก็ยังไม่ค่อยสวยเท่าไหร่ พอมีคนแนะนำว่าให้ลองตัดปีกจมูกดู ก็เลยทำค่ะ และผลลัพธ์ก็ดีเกนคาดเลย ประทับใจสุดๆ

ไปดูรูปก่อน - หลังตัดปีกจมูกกันเลยค่ะ

เปลี่ยนไม่เยอะ แต่จมูกสวยขึ้นเยอะมีอยู่จริงค่ะ แค่ตัดปีกจมูกก็ช่วยให้จมูกดูบานน้อยลง เรียวขึ้น หลอกตาว่าจมุกดูโงพุ่งขึ้นด้วยค่ะ

ส่วนการตัดปีกจมูกจะเป็นยังไง เจ็บมั้ย ดูแลรักษายากรึเปล่า เดี๋ยวเราจะมารีวิวให้ดูกันวันต่อวันกันเลยค่ะ
จะเป็นยังไงบ้าง ไปอ่านรีวิวกันเลย

เริ่มที่วันแรก(หลังเสร็จทันที) กับหลังตัดปีกจมูกวันที่ 1 ค่ะ

หลังทำเสร็จไม่มีอะไรมาก ยังชาๆตึงๆอยู่ ปีกจมูกยังไม่ปวดไม่บวม เลือดไม่ซึม แผลดีมากค่ะ ถือว่าโอเคมากสำหรับวันแรกของการศัลยกรรม
วันต่อมาเริ่มปวดตึงนิดๆ ตรงบริเวญแผลผ่าตัดก้ดูเหมือนจะบวมขึ้นมาหน่อยนึงค่ะ ก็กลับเข้ามาล้างแผลที่คลินิก

วันที่ 2-3

หลังตัดปีกวันที่สอง เราว่าจมูกเราบวมสุดวันนี้ แล้วก็ปวดนิดหน่อยเหมือนเดิมค่ะ วันนี้ทานยาที่ได้คุณหมอสั่ง แล้วก็ล้างแผลเองตามที่คลินิกแนะนำ
วันที่สามเริ่มดีขึ้นค่ะ ยังทานยาและล้างแผลตามปกติ แผลดีขึ้น

วันที่ 4 และวันที่ 5

วันต่อๆ มาก็ดูแลเหมือนเดิมค่ะ ล้างแผล ทานยา แผลก็ดีขึ้นเรื่อยๆค่ะ แต่มีปัญหานิดนึง คือไหมที่เย็บปีกจมูกมันค่อนข้างจะทำให้ปีกจมูกตึง เพราะฉะนั้นช่วงก่อนแผลจะหายดีและช่วงก่อนตัดไหมก็พยายามอย่าให้แผลกระทบกระเทือนเยอะนะคะ ไม่งั้นอาจจะเจ็บแผลได้

วันที่ 7 และวันที่ 14

7 วันตัดไหมแล้ว ดูตรงแผลไม่เห็นรอยแผลเป็นเลยค่ะ ด้วยเทคนิคเย็บของคุณหมอที่เมดเมติก ที่จะเย็บแบบซอนแผลไว้ด้านใน ทำให้ไม่เป็นรอยแผลเนเลยค่ะ
14 วันผ่านไป จมูกก็สวยแล้ว ดูเรียวขึ้น พุ่งขึ้น คือมันดีมาก บอกเลย

ตอน 14 วันว่าดีแล้ว ครบเดือนดีกว่าเดิมอีกค่ะ

ไม่น่าเชื่อตัดปีกจมูกนิดเดียว ก็ทำให้จมูกสวยขึ้นอย่างธรรมชาติ เจอเพื่อนๆก็ทักกันหลายคนเลยค่ะว่าไปแก้จมูกมาหรือเปล่า เหมือนจมูกโด่งขึ้นด้วย

สรุปคือชอบมาก ที่เมดเมติกไม่ได้มีแค่เสริมจมูกที่สวย ตัดปีกจมูกคุณหมอก็เก่งและใส่ใจมากค่ะ ดูจากแผลที่สวยมากและไม่เห็นแผลเป็น คอนเฟิร์มเลยว่าจมูกสวยขึ้นจริง ใครปีกจมูกบานเหมือนเรามาลองเลยค่ะ เวิร์คมากเว่อร์
โพสต์ 2018-2-8 15:20:38 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คุ้นหน้ามากค่ะ
โพสต์ 2018-2-8 15:33:07 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หูววว สวยงาม
โพสต์ 2018-2-10 09:51:18 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตัดปีกเจ็บไหม ?
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้