ดู: 900|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ศัลยกรรมเกาหลี] รีวิววีไลน์เกาหลี

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chomprae เมื่อ 2018-1-26 15:15

สวัสดีค่าวันนี้แพรจะมารีวิวหน้าหลังทำวีไลน์ที่เกาหลีค่ะ
แพรหน้าไม่เท่ากันเป็นทุนเดิมอยู่แล้ว
เลยตัดสินใจไปทำที่เกาหลีค่ะ
เลือกหลายรพ.สุดท้ายเพื่อนๆพี่ๆแนะนำโรงพยาบาลโอเปร่ามาค่ะ

https://www.facebook.com/operapsth/

โรงพยาบาลโอเปร่าเพิ่งทำตลาดที่ไทย
คนไทยเลยยังไม่ค่อยรู้จักกัน
แต่ที่เกาหลีค่อนข้างดังอยู่แล้วค่ะ
ตอนไปคนเกาหลีเยอะมากค่ะ

วันที่เข้าไปตัดไหมที่รพ.ตอนครบ7วัน คนเยอะมากกกกกกกกกกกกกกก
มีแต่คนเกาหลีทั้งนั้นเลยค่ะ คนไทยยังไม่ค่อยเยอะ
สิ่งที่ตามหามานานค่ะ รพ.ที่คนเกาหลีไปกัน
เวลาไปรวมที่พัก + รถรับ-ส่ง + ตั๋วเครื่องบิน + ล่าม
ไม่มีเก็บเพิ่มหลังจากจ่ายแล้ว ถือว่าโอเคมากๆค่ะ
แอบไปขอผ้ารัดหน้ามาหลายรอบ
รพ.ก็ไม่หวงเลยค่ะ ขออะไรให้หมดเลยค่ะ ใจดีมากๆ

พร้อมค่ะงานนี้

ไปถึงก็ตามสเต็ปค่ะ ทำCT-Scan  CT-Scan ทำง่ายมากค่ะ แค่ไปนั่งแล้วรอเซ็ทเครื่อง
2นาทีก็เสร็จแล้วค่ะ  

ประวัติอาจารย์หมอที่ผ่าตัดโครงหน้าค่ะ

อาจารย์หมอมาแล้วค่ะ
อันนี้เป็นรูปCT- Scan อาจารย์หมอจะประเมิณรูปกระดูกของเรา
แล้วถามว่าเราอยากได้รูปหน้าแบบไหน
ไม่ชอบหน้าแบบไหน กังวลเรื่องอะไร
สอบถามละเอียดมากเลยค่ะ

แพรก็บอกถึงความกังวลว่าหน้าแพรไม่เท่ากัน
ซึ่งไม่เท่ากันมากจริงๆ เวลาถ่ายรุปเลยต้องเอาผม
มาบังหน้าไว้ตลอดเลยขอให้อาจารย์หมอ
แก้ไขเรื่องนี้ให้แพร

หลังจากที่ปรึกษาเสร็จแล้ว
ต้องไปเปลี่ยนเสื้อผ้าเป็นชุดผ่าตัดค่ะ
แล้วก็มาถ่ายรูปก่อนการผ่าตัด
จากนั้นก็ให้อาจารย์หมอมาดีไซน์หน้าอีกรอบค่ะ

หลังผ่าตัด3ชม.กว่าๆก็ออกมานอนห้องพักฟื้นค่ะ
ที่โรงพยาบาลโอเปร่าหลังการผ่าตัด
ต้องนอนรพ.1คืน แต่มีพยาบาลคอยดูแลตลอด24ชม.ค่ะ

พอวันรุ่งขึ้นอาจารย์หมอจะมาตัดสายเลือดออกให้ค่ะ
ตอนตัดนี่เจ็บนิดๆค่ะ ไม่มากเท่าไหร่

จากนั้นใส่ผ้ารัดหน้าเอาไว้ค่ะ
แล้วก็กลับบ้านได้ จากนั้นมารพ.อีกทีตอนวันตัดไหมคือ7วันหลังผ่าตัด

รวมรูปเป็นไฟล์เคลื่อนไหวมาให้เห็นกันชัดๆค่ะ

อันนี้รูปปัจจุบันค่ะ
หน้าตอนนี้บวมแต่เท่ากับหน้าปกติเลยค่ะ
มีแต่คนถามว่าไปทำอะไรมา
หน้าดูเด็กลงเยอะมากๆ

ใครสงสัยอะไรถามแพร
หรือว่าติดต่อรพ.ก็ได้ค่ะ
https://www.facebook.com/operapsth/
ไลน์ไอดี operapsth

logo5.jpg (145.26 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้