ดู: 737|ตอบกลับ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ศัลยกรรมก็สวยธรรมชาติได้ กับการเสริมจมูกซิลิโคนเหลาเคสต่อเคสที่เมดเมติก

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีค่ะ วันนี้มารีวิวการศัลยกรรมครั้งแรกของเรา เป็นการศัลยกรรมเสริมจมูกที่เราปลื้มมากๆ ทำที่เมดเมติก บาย เมโกะค่ะ เรามาเสริมจมูกก็เพราะจมูกตอนที่ยังไม่ได้เสริมของเราถ้ามองด้านข้างก็พอเห็นว่ามีดั้งบ้าง แต่ถ้ามองหน้าตรงจะไม่เห็นเลย เหมือนจมูกแบน รู้สึกว่าหน้าก็ดูแบนๆ ก็เลยอยากเสริมจมูกให้หน้าดูมีมิติมากขึ้น

วันที่มาทำจมูก เราได้คุยเบื้องต้นกับเจ้าหน้าที่ ก่อนทำคุยกับคุณหมอก่อนผ่าตัด แจ้งรูปทรงจมูกที่อยากทำ คุณหมอก็บอกว่าปลายจมูกเราค่อนข้างบาง ถ้าจะทำโด่งมากก็คงจะไม่ได้ อาจจะไม่ปลอดภัย อะไรประมาณนี้อะค่ะ เพราะว่าทรงที่เราเอารูปไปให้คุณหมอดูมันค่อนข้างจะโด่งพุ่งเกินเนื้อปลายจมูกเราไปหน่อย คุณหมอบอกเราว่า ถ้าจะทำโด่งขนาดนี้ไม่ใช่ว่าหมอทำไม่ได้ แต่ถ้าทำแล้วมันจะส่งผลระทบกับเราในอนาคต ก็อยากจะลดความโด่งจากที่ต้องการลงมาซักหน่อย แล้วให้สวยแบบเป็นธรรมชาติจะสวยกว่า ก็เลยเชื่อคุณหมอค่ะ

ตอนจะเข้าห้องผ่าตัดก็มีกังวลบ้าง เพราะเป็นการศัลยกรรมครั้งแรก แล้วก็มีคิดนิดหน่อยว่าจะเจ็บมั้ย จะออกมาดีมั้ย จะสวยมั้ย จะแบบพอหลังผ่าตัดจะมีผลข้างเคียงอะไรหรือเปล่า ก็กังวลนำไปก่อนตั้งแต่ยังไม่ได้เริ่มผ่าตัดแล้วค่ะ

แต่พอเริ่มทำจริงๆ ไม่เจ็บเลยนะคะ ผิดคาดมาก ช่วงเดียวที่รู้สึกเจ็บคือตอนที่คุณหมอฉีดยาชา แค่นั้นจริงๆเลยค่ะ คุณหมอมือเบามาก มือเบาจนบางที่ก็คิดว่า นี่กำลังทำจมูกอยู่เหรอเนี่ย ภาพที่เห็นคือแบบคุณหมอกำลังผ่า กำลังใส่ซิลิโคน กำลังเย็บแผล คือไม่มีความรู้สึกเจ็บเลย เป็นความรู้สึกงงๆ แล้วก็โอเคมากๆค่ะที่ไม่เจ็บเลยระหว่างผ่าตัด ย้ำอีกครั้งว่าคุณหมอมือเบามากจริงๆ

จมูกตอนเริ่มเข้าที่แล้วค่ะ ทรงแบบที่อยากได้เลยค่ะ

เดือนนึงจมูกกำลังเข้าที่สวยพอดี ดีมาก ทรงจมูก สวยเป็นธรรมชาติมาก ทำให้หน้าดูไม่แข็ง เราคิดว่าส่วนหนึ่งก็เพราะว่าที่คุณหมอบอกเราตอนนั้นด้วยแหละว่าไม่ควรจะทำโด่งมากเกินไป เราคิดว่านอกจากจะปลอดภัยแล้วยังได้เรื่องความเป็นธรรมชาติด้วย

เวลาไปเจอใครก็จะทักว่าได้ทำจมูกมามั้ย ทำไมจมูกเป็นธรรมชาติจัง บางคนก็บอกทรงสวยมากเลย คนชมเยอะมาก เราก็ยิ่งปลื้ม เวลาคนทำว่าทำจมูกที่ไหนก็บอกอย่างมั่นใจเลยค่ะว่าทำที่เมดเมติก

สวยจัง อยากทราบว่าทำหมอไหนเหรอคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้