ดู: 1799|ตอบกลับ: 0

[เสริมหน้าอก] เนรมิตน้องนม 445 CC Silimed แห่ง DREAM CLINIC

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MeToNSoMzz เมื่อ 2018-1-22 17:18

กลับมาแล้วจ้า หลังจากห่างหายไปนาน วันนี้ส้มก็ไปอัพอึ๋มมาเรียบร้อยแล้ว
จากส้มจี๊ดมาเป็นส้มโอเรียบร้อย 5555   หลังจากศึกษาข้อมูลอยู่นาน
สุดท้าย...ท้ายสุด ก็มาตกลงปลงใจน้องนมใหม่กับคุณหมอทรงยศ ที่ Dream Clinic

เรานัดปรึกษาทรงและวัดไซท์ที่จะอัพกับคุณหมอวันที่ 17 พฤศจิกายนคะ
คลินิกสะอาด พนักงานบริการดี พูดจารัก สุภาพมาก และบริการรวดเร็ว ไม่รอนานคะ

หน้าอกเดิมของเรามีน้อยนิดมาก เปรียบเหมือนนมเด็กประถมเพิ่งตั้งเต้า และตัวเราเล็กแห้งผอมมาก
ถ้าเราใส่เหนือกล้ามเนื้อคุณหมอให้แค่ 220 CC (แอบบ่นงุ้งงิ้งๆว่าน้อยจัง 555 )
แต่คุณหมอไม่แนะนำให้เสริมเหนือกล้ามเนื้อ เพราะมันจะไม่สวยและดูเป็นบล๊อกๆชามเหมือนชามก๋วยเตี๋ยวคว่ำบนอก
เนื่องจากเราเนื้อน้อยและผอม แต่ถ้าใส่ใต้กล้ามเนื้อ จะใส่ได้ถึง 390 - 445 CC เลยคะ
เราเชื่อคุณหมอเลยจัดไป 445 CC Silimed ทรงกลม  

เมื่อตัดสินใจได้แล้วก็ทำการมัดจำทันทีและนัดคิวทำวันที่ 18 พฤศจิกายน วันถัดไปนั้นเอง  
พนักงานน่ารักคะ บอกขั้นตอนการปฎิบัติตัวก่อนเข้าห้องผ่าน วิธีการเตรียมตัวว่าควรทำอะไรยังไง
ต้องงดอาหาร งดน้ำตั้งแต่กี่โมง แนะนำให้ใส่เสื้อเชิ้ตตัวใหญ่ๆ กางเกงขาสั้นยางยืด ไปในวันทำนะคะ
จะได้สวมใส่เปลี่ยนง่ายหลังผ่าตัดตอนจะกลับบ้าน

เช้าวันที่ 18 พฤศจิกายน  เราก็เตรียมตัวตามที่พนักงานแนะนำเลยคะ
อดข้าว อดน้ำ ใส่เสื้อเชิ้ต กางเกงขาสั้น เราได้คิวทำคนแรกของวันนั้น  
เมื่อถึงเวลาทำ พนักงานจะเชิญไปที่ห้องรอผ่า เพื่อให้คุณหมอทำการวัดไซส์อย่างละเอียดอีกทีค่ะ

คุณหมอจะเอาปากกาเมจิกมาวาดๆและไม้บรรทัดทาบๆ คุณหมอวัดละเอียดมากๆ คอนเฟิมเลยคะ
เมื่อวัดเสร็จ คุณหมอจะแจ้งถึงลักษณะทรงที่จะออกมาแบบคร่าว ๆ เนื่องจากเราเป็นคนเนื้อนมน้อย
และนม 2 ข้างไม่เท่ากัน  เมื่อทำออกมาแล้ว จะห่างนิดๆแต่ไม่ห่างมาก และหัวนมจะชี้ออกแต่ไม่เยอะ
อาจจะดูแทบไม่ออก ซึ่งเรารับได้คะ ขอแค่ตู้ม ตู้มมม 55555 ...... หลังจากนั้นก็เข้าห้องผ่าค่ะ

ของเราเป็นการวางยาสลบผ่านทางสายน้ำเกลือคะ ไม่ถึง 1 นาทีเราก็หลับเลย
ตื่นมาอีกทีมีนมแล้วจ้า  จะมีพี่พนักงานมาปลุกให้ลุกขึ้นดื่มน้ำแดง
แล้วก็จะพาเราประคองลงไปขึ้นรถ แต่เรายังรู้สึกเจ็บ เลยได้นอนต่ออีกสักพักแล้วค่อยลุกกลับบ้านพร้อมกระบอกเลือด + สายเดรน

1248.jpg    S__2875430.jpg

สำหรับเราถือว่าฟื้นตัวเราเร็วคะ เพราะหลังทำวันที่ 1 เราก็เดินถือกระบอกเลือด + สายเดรนไปชอปปิ้งที่เซ็นทรัลอย่างชิวเลย  4 วัน
คุณหมอนัดถอดสายออกคะ เนื่องจากว่าเราเลือดหยุดไหลแล้ว
แต่สำหรับบางคนถ้ายังไหลอยู่ก็อาจจะต้องใส่ต่อไปอีก 7 วัน

ถอดสายออกแล้วโล่งมากคะ ไม่เจ็บเลย พอถอดสายปุ๊ปวันถัดไปเราก็ไปทำงานเลย  

น้องนม 7 วัน

น้องนม 1 เดือน

เราชอบและปลื้มปริ่มมากกับน้องนม 445 CC คุณหมอนัดตรวจอยู่ทุกระยะๆคะ
ไม่ทิ้ง ไม่หาย พนักงานก็น่ารัก คอยตอบทุกคำถามและทุกปัญหาค่ะ ส่วนตัวแล้วพอมีน้องนมบิ๊กเบิ้มก็รู้สึกมั่นใจมากขึ้น  
ใส่เสื้อผ้าสวย เวลาทำงานมั่นใจมากขึ้น  ต้องขอบคุณคุณหมอทรงยศ แห่ง Dream Clinic ด้วยคะ

1242.jpg    1243.jpg
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้