ดู: 419|ตอบกลับ: 0

[เสริมจมูก] ดั้งใหม่ไฉไลกว่าเดิม รพ.เลือกลักษณ์มอบให้

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PangHiHi เมื่อ 2018-1-20 20:12

สวัสดีจ้า ชื่อแป้งนะคะ วันนี้จะมาเล่าประสบการณ์การศัลยกรรมจมูกครั้งแรกในชีวิต และเป็นการเขียนรีวิวครั้งแรกผิดตรงไหน ขอโทดด้วยน้ะ!!!  ม้ะ เข้าเรื่องเลยเมื่อก่อนแป้งเป็นคนที่มีฐานจมูกอยู่บ้างเล็กน้อย พอโตมาทุกอย่างก็เปลี่ยนไป…ก็ ก็ ก็…อยากสวยบ้างไรงี้ เลยคิดว่าจะศัลยกรรมจมูกเป็นอันดับแรก เราก็หาข้อมูลอยู่นานมากเป็นปีเลย จนมาเจอ รพ.เลอลักษณ์ เพราะว่าน้าเราพึ่งไปทำมา คือผลงานที่ออกมาดีเว่อจริงๆ เราเลยตัดสินใจทำที่ รพ.เลอลักษณ์ คะ ไป เราจองคิวผ่านทาง FaceBook โอนเงินมัดจำ แล้วก็จองวันทำเลยจ้า อยากสุดๆๆๆ

พอถึงวันนัดมันเป็นอะไรที่ตื่นเต้นมากกกคะ หมอนัดเราบ่าย เราไปตั้งแต่11โมง พอไปถึง โอ้แม่จ้าวววววว รพ. สวยงามหนักมาก พอเข้าไปถึงเราก็ ไปเดินเรื่องที่ชั้น1รอพนักงานเรียกคุยเรื่อง ทรงจมูก เราเลือกทรง I Dol Nose พอเสร็จก็ขึ้นไปจ่ายเงินชั้น2 และรับยาคะ จากนั้นก็ไปนั่งรอเข้าห้องผ่านตัดคะ เป็นอะไรที่ตื่นเต้นมากกกกก รอไม่นานก็มีพยาบาล พาเดินไปล้างหน้า รอขึ้นเขียง เวลาผ่าตัดก็มาถึงคะ เราได้ทำกับคุณหมอปวลิน คุณหมอน่ารักคะ เราได้คุยกับคุยหมอแปปนึงเรื่องทรงจมูก จากนั้นขึ้นนอนบนเตียงแล้วก็หลับไปคะ ตื่นมาคือรู้สึกตึงๆคะ สักพักก็มีคนพาเดินมาห้องพักฟื้นคะ สิ่งแรกที่ถึงเลยคือส่องกระจกจ้า คือมันโด่งจริงอะไรจริง ส่วนตัวชอบมากคะ จากนั้นก็กลับบ้านมาดูแลตัวเอง กินยาตามที่หมอสั่งจ้า #อาจจะยาวไปนิดนะคะ ไปดูรูปกันเล้ยยยย

ก่อนทำ

ก่อนทำ

หลังทำทันที

หลังทำทันที

หลังทำ1วัน

หลังทำ1วัน

หลังทำ3วัน

หลังทำ3วัน

หลังทำ3อาทิตย์

หลังทำ3อาทิตย์

หลังทำ2อาทิตย์

หลังทำ2อาทิตย์
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้