ดู: 1512|ตอบกลับ: 1

[เสริมจมูก] จมูกสวยเพราะเชื่อหมอ กับหมอโอ๋ อาศยา ที่ Asaya Clinic

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ สมาชิกแฟนเพจดั้งโด่งที่น่ารักทุกท่าน

ดิฉันชื่อเนย์นะค่ะ ปัจจุบันเป็นพนักงานในบริษัทแห่งหนึ่ง ในกรุงเทพมหานครค่ะ วันนี้เนย์เอง อยากจะมาเล่าเรื่องราว การทำศัลยกรรมที่ Asaya Clinic (ซึ่งเป็นการขึ้นเขียงครั้งแรกของเนย์เองค่ะ555 ) ให้ทุกๆคนที่ติดตามในเพจดั้งโด่งได้ลองศึกษากัน เผื่อจะเป็นแนวทางให้สมาชิกหลายๆท่าน ใช้ประกอบการตัดสินใจ ในการทำศัลยกรรมน่ะค่ะ

***เริ่มกันเลยนะค่ะ***

ภาพเนย์ก่อนทำศัลยกรรมน่ะคะ

311 เนย์ จมูก_๑๘๐๑๒๐_0014.jpg

311 เนย์ จมูก_๑๘๐๑๒๐_0015.jpg

จากภาพจะเห็นได้ว่า ทรงจมูกของเนย์ เดิมทีค่อนข้างมีเนื้อเยอะ โดยเฉพาะปลายจมูก ซึ่งดูผิวเผินอาจจะคล้ายกับลูกชมพู่ แต่โครงเดิมก็พอมีสันอยู่บ้างไม่ถึงกับแบนชนิดที่ลูกตาจะกลิ้งเข้าหากันได้นะค่ะ อิๆๆๆ

ก่อนการตัดสินใจมาทำศัลยกรรมที่ Asaya Clinic เนย์เองค่อนข้างข้างศึกษาข้อมูลมาเยอะมากๆค่ะ แล้วเนย์เองก็ยอมรับเลยว่า เนย์ไม่ค่อยเชื่อรีวิวสักเท่าไหร่ ส่วนมากจะเชื่อในข้อมูลที่ศึกษามามากกว่า ที่นี่เช่นเดียวกันค่ะ เนย์เลือกทำที่นี่เพราะว่า หมอโอ๋ อาศยา เป็นแพทย์เฉพาะทางด้านศัลยกรรมตกแต่งโดยตรง คลินิกเอย ห้องผ่าตัดเอย ผ่านการตรวจสอบและมีใบอนุญาตชัดเจน นี่จึงเป็นเหตุผลหลักที่ทำให้เนย์ ตัดสินใจ เลือกทำศัลยกรรมกับคุณหมอโอ๋ อาศยา ที่Asaya Clinic ค่ะ

รูปก่อนทำ ( วันเข้าทำการผ่าตัดเสริมจมูก )

311 เนย์ จมูก_๑๘๐๑๒๐_0013.jpg

311 เนย์ จมูก_๑๘๐๑๒๐_0012.jpg

311 เนย์ จมูก_๑๘๐๑๒๐_0011.jpg

วันที่ 3 พ.ย.2560 เนย์เข้าพบคุณหมอโอ๋ เพื่อปรึกษาและทำการเสริมจมูก คุณหมอแจ้งว่าเนย์ปลายจมูกใหย่เนื้อเยอะ โครงจมูกเดิมก็พอมีอยู่บ้าง คุณหมอจึงแนะนำให้เสริมเป็นตัวซิลิโคน Implant Grade นิ่มพิเศษ ทรง swan ซึ่งจะมีความพิเศษตรงที่จะเรียบเนียน เป็นธรรมชาติ โดยการเสริมเทคนิค Close และเสริมชั้นใต้เยื่อหุ้มกระดูก ซึ่งจะทำให้ซิลิโคนฟิกสันแน่น ปลายบิดได้เหมือนจมูกจริงค่ะ

***ปรึษาเสร็จเนย์ก็ขึ้นเขียงวันนั้นเลยค่ะ555***

แถน แถ่น แถ๊นนนนน เสร็จแล้วค่ะ ( รูปหลังทำเสร็จทันที )

311 เนย์ จมูก_๑๘๐๑๒๐_0010.jpg

311 เนย์ จมูก_๑๘๐๑๒๐_0009.jpg

เปรียบเทียบก่อนทำและหลังทำชัดๆนะคะ

311 เนย์ จมูก_๑๘๐๑๒๐_0007.jpg

ในการผ่าตัดใช้เวลาไม่นานค่ะ ไม่ถึงชั่วโมงก็เสร็จแล้ว เจ็บแค่ตอนฉีดยาชาเท่านั้น คุณหมอกับพนักงานผู้ช่วยก็เป็นกันเอง ชวนคุยตลอด เลยทำให้บรรยากาศในห้องผ่าตัดไม่น่ากลัวอย่างที่คิดค่ะ  อ้อ ! คุณหมอมีเพลงเปิดให้ฟังคลอๆตลอดการผ่าตัดด้วยนะค่ะ( ชิวไปอีก อิอิ )

รูปนี้ หลังทำ 4 วันค่ะ

311 เนย์ จมูก_๑๘๐๑๒๐_0006.jpg

บวมไม่เยอะค่ะ ที่สำคัญเนย์ไม่ช้ำเลย (แต่เรื่องของการบวมช้ำ คุณหมอแนะนำว่าการบวมช้ำขึ้นอยู่กับสภาพร่างกายของแต่ละบุคคลด้วยนะค่ะ)

รูปนี้ครบกำหนดตัดไหม 10 วันค่ะ

311 เนย์ จมูก_๑๘๐๑๒๐_0005.jpg

เริ่มเห็นทรงจมูกของตัวเองแล้ว ยิ่งรู้สึกว่า ตัวเองเลือกไม่ผิดที่ตัดสินใจ มาทำศัลยกรรมที่นี่ค่ะ

ปัจจุบัน 2 เดือนนิดๆ ค่ะ

311 เนย์ จมูก_๑๘๐๑๒๐_0004.jpg

311 เนย์ จมูก_๑๘๐๑๒๐_0003.jpg

311 เนย์ จมูก_๑๘๐๑๒๐_0002.jpg

311 เนย์ จมูก_๑๘๐๑๒๐_0001.jpg

สำหรับใครที่สนใจจะทำศัลยกรรม เนย์ขอแนะนำอย่างหนึ่งค่ะว่า การทำศัลยกรรม อย่ามองเพียงว่า ราคาถูกหรือแพง แต่เนย์อยากให้มองเรื่องความปลอดภัยก่อนเป็นอันดับแรก โดยเฉพาะหมอที่ทำการผ่าตัด ว่าเป็นแพทย์เฉพาะทางหรือไม่ คลินิก ชื่อคลินิกถูกต้องหรือเปล่า แล้วถึงค่อยดูรีวิว และตัดสินใจทำ เพราะนั่นจะทำให้เรามั่นใจได้ว่าเราจะไม่เจอหมอหรือคลินิกเถื่อนค่ะ เพราะถ้าพลาดขึ้นมามันไม่คุ้ม ใครก็ช่วยอะไรเราไม่ได้นะค่ะ
        สำหรับเนย์ Asaya Clinic ไม่ทำให้ผิดหวังคะ ราคาและคุณภาพลงตัว ที่สำคัญ ทั้งคุณหมอและพนักงานเป็นกันเอง มีติดตามอาการตลอดหลังจากทำไป โดยส่วนตัวแล้วประทับใจจริงๆค่ะ หากใครที่ได้อ่านกระทู้นี้ของเนย์ และยังหาที่ทำสวยไม่ได้ ลองเลือกที่นี่เป็นอีกทางเลือกหนึ่งนะค่ะ อย่างน้อยก็มั่นใจได้ว่าไม่เจอหมอหรือคลินิกเถื่อนแน่นอนค่ะ

***หากสนใจติดต่อสอบถามเพิ่มเติม เนย์ลงไว้ให้ด้านล่างนี้เลยนะคะ สวัสดีค่ะ***
LINE : @asaya_s
TEL  . 0628160606

โพสต์ 2018-1-21 11:24:24 | ดูโพสต์ทั้งหมด
up cho các bạn nào... !!
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้