ดู: 2263|ตอบกลับ: 1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] >>รีวิวทำจมูกด้วยกระดูกอ่อนหลังหูกับหมอนพรัตน์ <<

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PloylyHitsi เมื่อ 2018-1-20 00:35

สวัสดีค่ะเพื่อนๆทุกๆคน วันนี้พลอยจะมารีวิวการทำจมูกที่ Nopparat Cosmetic Clinicกับคุณหมอนพรัตน์ค่ะ

ถ้าพูดเรื่องการทำศัลยกรรมจมูกแล้วชื่อของคุณหมอนพรัตน์จะขึ้นมาเป็นอันดับต้นๆของเมืองไทยเลย พลอยเลยวางใจที่จะมาฝากชีวิต

เอ้ย!!ไม่ใช่ มาฝากความสวยไว้กับที่นี่ค่ะ ก่อนอื่นมาดูรูปก่อนทำกันก่อนนะคะ

ก่อนทำก็ได้พูดคุยปรึกษากับคุณหมอ คุณหมอนพรัตน์ใจดีมาก เป็นกันเองมากๆ พลอยถามเรื่องทำจมูกเยอะ คุณหมอก็ไม่รำคาญเลย 555

พลอยมีทรงจมูกที่อยากทำคือทรงแบบ ฟ่านปิงปิง ก็เปิดรูปให้คุณหมอดู คุณหมอดูจมูกพลอยและบอกโอเคทำได้

จมูกของพลอยคุณหมอจะใช้กระดูกอ่อนหลังหูแต่ไม่ใช่กระดูอ่อนหลังหูธรรมดานะคะ คุณหมอจะใช้ตรงบริเวณที่สวยที่สุด ที่เลือกเอาใส่ที่

ปลายจมูกพลอย ทำให้จมูกพุ่งและปลายจมูกมนสวย แบบสาวเกาหลี อิอิ ยังไม่จบนะคะ พลอยตัดปีกจมูกด้วย ตอนแรกก็กังวลนะคะว่า

ถ้าตัดปีกจมูกแล้วในเรื่องของโหวงเฮ้งเราจะเปลี่ยนหรือเปล่า  แอบกลัว เลยถามคุณหมอไปตรงๆ แต่คุณหมอบอกว่าเรื่องนั้นไม่ต้องกังวล

เพราะคุณหมอนพรัตน์จบการอบรมหลักสูตรโหวงเฮ้งและฮวงจุ้ยมาด้วย เย้ๆๆๆๆ คุณหมอบอกว่า ตัดปีกจมูกแล้ว โหวงเฮ้งดีขึ้นแน่นอน

สรุปพลอยเลย ทำจมูกพร้อมตัดปีกเลยค่ะ

และแล้วก็ถึงเวลาขึ้นเขียง….

ตื่นเต้นมาก พยาบาลทุกคนน่ารัก ใจดี พาเราไปเปลี่ยนชุด เช็ดหน้า ล้างหน้าให้สะอาด เมื่อเตรียมตัวเรียบร้อยแล้ว พยาบาลก็พาเรามาเข้า

ห้องผ่าตัดค่ะ แล้วขึ้นตอนผ่าตัดจมูกก็เริ่มต้นขึ้น คุณหมอมือเบามาก เจ็บแต่ตอนฉีดยาชาแปบเดียว หลังจากนั้นไม่รู้สึกแล้วค่ะ

คุณหมออารมณ์ดี ร้องเพลงไปด้วย พูดคุยแบบเป็นกันเอง ทำให้เราหายเครียดหายตื่นเต้นเลย

เสร็จเรียบร้อยแล้วค่ะ รูปแรกของจมูกใหม่  อิอิ

ผลออกมาเป็นที่น่าพอใจมากๆเลยค่ะ จมูกดูโด่งแบบธรรมชาติไม่พุ่งจนเกินไป ปลายมนดูแบบเกาหลี หน้าพลอยดูเรียวขึ้นเพราะตัดปีกจมูก

ให้เล็กลงก็ถือเป็นอีกหนึ่งทางเลือกนะคะ สำหรับใครที่กำลังหาข้อมูลจะทำจมูก ไม่ต้องบินไกลไปถึงเกาหลีเลยค่ะ ราคาก็สมเหตุสมผล

ปลื้มทรงจมูกมากๆ แอบกระซิบนะคะ โหวงเฮ้งดีขึ้นจิงๆ หลังจากที่ทำจมูกมาได้ 2 เดือน งานเข้ามาแบบปังๆรัวๆเลยคร้าาา ^__^

วันนี้ก็ขอจบการรีวิวไว้เพียงเท่านี้ ใครสนใจก็สามารถไปปรึกษาได้กับทางคลีนิคเลยนะคะ

13.jpg (700.58 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 5)

12.jpg (511.04 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 7)

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้