ดู: 7018|ตอบกลับ: 3

[เสริมหน้าอก] บอกเล่าประสบการณ์การเสริมหน้าอกกับคุณหมอพีระ เทียนไพฑูรย์ แห่ง PSC Clinic

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Cyber88 เมื่อ 2018-1-18 16:06

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆ...วันนี้เราจะมาบอกเล่าประสบการณ์การทำหน้าอกของเราให้เพื่อนๆ ฟังค่ะ โดยส่วนตัวเราเป็นคนหน้าอกเล็กและรูปร่างช่วงบนค่อนข้างผอมบางค่ะ แล้วใครเจอเราก็มักจะพูดว่า ผอมจังเลย! หรือ ผอมไปนะ! เราเลยอยากทำนมเพื่อเพิ่มความอวบอิ่มให้กับช่วงบนของเรา… โครงสร้างหน้าอกเราจะมีกระดูกส่วนที่โผล่ขึ้นมาตรงกลางแอ่นนูนขึ้นมาค่อนไปทางซ้าย หรือที่เค้าเรียก อกไก่ เวลาใส่เสื้อชั้นในจะมีปัญหามาก และทำให้หน้าอกเราไม่ได้สัดส่วน ไม่สามารถใส่เสื้อคอลึกได้เลย เนื่องจากจะเห็นกระดูกที่ไม่ได้สัดส่วนแอ่นนูนขึ้นมา นมเราก็ไม่มี ยิ่งไปกันใหญ่เลยค่ะ ขาดความมั่นใจ เวลามีงานเลี้ยง ต้องแต่งตัวสวยๆ เราก็อยากใส่ชุดได้หลายๆแบบ เรามีปัญหานี้อยู่กับเรานานมาก เราเลยตั้งใจเก็บตังค์ทำนมเพื่อเสริมสร้างหน้าอกที่มันไม่เท่ากันนี้ ทำยังไงก็ได้ให้มันดีขึ้น ใส่เสื้อผ้าสวยขึ้น พอตัดสินใจได้แล้ว เราก็ศึกษาหาข้อมูลเรื่อยๆ ใช้เวลานานพอสมควรค่ะ เนื่องจากเรากลัวว่าทำออกมาแล้วจะมีปัญหาถ้าไม่ศึกษาหาข้อมูลให้ดีก่อน และต้องการคุณหมอที่เชี่ยวชาญที่สุด เรากลัวต้องกลับมาแก้ไขใหม่ กลัวเสียเงิน เสียเวลา และที่สำคัญกลัวน้องนมเราจะบอบช้ำ จะบิดเบี้ยวผิดรูปไปอีก เราเลยตั้งใจหาคุณหมอที่เก่งๆ เพื่อลดความเสี่ยงต่างๆ ให้เหลือน้อยที่สุด จนมาเจอคุณหมอพีระ ซึ่งตรงกับความต้องการเราที่สุด เน้นเรื่องความปลอดภัย โดยผ่าตัดที่โรงพยาบาลนนทเวชและแต่ละเคสของคุณหมอก็ออกมาสวยงามมากค่ะ…

นัดพบคุณหมอครั้งแรกที่คลินิก คุณหมอขอตรวจดูและพบว่าข้างซ้ายของหน้าอกเราเป็นกระดูกแอ่นนูนขึ้นมาเหมือนอกไก่ แต่ข้างขวาปกติ สรุปคุณหมอให้ซิลิโคน mentor เรา ข้างซ้าย 275 และข้างขวา 325 ค่ะ ผ่าใต้กล้ามเนื้อ และต้องเป็นทรงกลม ผิวเรียบ และผ่าใต้ราวนมเท่านั้น เราลองใส่ซิลิโคนตัวอย่างแล้วโอเคเลย ใหญ่และดูสวยงาม ไม่เกินตัว และตั้งใจมาผ่าใต้ราวนมอยู่แล้วเพราะฟื้นตัวเร็ว เลยตอบตกลงกับคุณหมอและนัดวันผ่าตัดไว้เลย ซึ่งนัดผ่าที่โรงพยาบาลนนทเวชค่ะ...ช่วงระหว่างรอผ่าตัดของเรา ประมาณ 3 เดือน เราก็เริ่มออกกำลังกายเพื่อช่วยให้ร่างกายแข็งแรงเตรียมพร้อมก่อนวันผ่าตัด…และเมื่อวันผ่าตัดมาถึง เราไปถึงตามนัดแต่เช้า ตื่นเต้นมาก พอเข้าไปถึงโรงพยาบาลและทำการแจ้งนัดแล้ว เจ้าหน้าที่ก็เข้ามาดูและ พาเราไปตรวจร่างกายต่างๆตามขั้นตอน แล้วพาเราไปรอที่ห้องพักคนไข้ของเรา เมื่อถึงเวลา เจ้าหน้าที่ก็มารับเราที่ห้อง พาไปห้องผ่าตัด เจอคุณหมอเข้ามาทำการวัดอีกรอบและพาเข้าห้องผ่าตัดค่ะ … หลังการผ่าตัดเสร็จสิ้น เราฟื้นขึ้นมา รู้สึกหนักๆตึงๆที่หน้าอก เจ้าหน้าที่พาเรากลับมาส่งที่ห้องให้พัก 1 คืนค่ะ... ช่วงเช้าวันต่อมา คุณหมอ และพยาบาลเข้ามาตรวจดูแผลอีกรอบ แล้วดึงสายเดรนออก แล้วก็เตรียมตัวกลับบ้าน...  

ผลลัพธ์ที่ได้จนถึงตอนนี้ 9 เดือนแล้วคือ พอใจมากๆๆๆ กว่าที่คาดไว้หลายเท่าเลยค่ะ  น้องนมทรงสวย ลู่ลงนิดๆ เป็นธรรมชาติมากๆ  โดยเฉพาะเวลาจับๆ บีบดู นิ่มมากกก++ แฟนบอกเหมือนนมสาวเลย เวลาใส่เสื้อผ้าดูอวบอิ่มขึ้น รู้สึกเป็นผู้หญิงเต็มตัวค่ะ แฟนชอบมากๆ ชมบ่อยๆ ว่าหุ่นดีขึ้นเยอะเลย และชอบให้เราแต่งตัวเซ็กซี่บ่อยๆ  ต้องขอขอบคุณคุณหมอที่ทำให้เราได้พบประสบการณ์ที่ดีมากๆ ประทับใจตั้งแต่วันที่เข้าไปปรึกษา วันที่เข้ารับการผ่าตัด จนถึงการติดตามผลหลังการผ่าเลยค่ะ คุณหมอและทีมงานดูแลและให้คำปรึกษาแนะนำดีมากๆ ไม่ผิดหวังเลยที่เลือกมาทำที่นี่ค่ะ ทุกวันนี้ เราก็แนะนำคุณหมอพีระ ให้กับเพื่อนๆ ทุกคนของเราที่สนใจทำหน้าอก เพราะโดยส่วนตัวเราประทับใจในฝีมือของคุณหมอ หวังว่ารีวิวนี้จะมีประโยชน์สำหรับเพื่อนๆ ที่กำลังหาข้อมูลศัลยกรรมเสริมหน้าอกอยู่นะคะ สุดท้ายนี้ ขอเป็นกำลังใจให้กับเพื่อนๆ ทุกคนที่อยากศัลยกรรมเพื่อเปลี่ยนแปลงตัวเองให้ดีขึ้นค่ะ

รูปภาพประกอบ

ห้องพักที่ทางโรงพยาบาลจัดไว้ให้ค่ะ

ห้องพักที่ทางโรงพยาบาลจัดไว้ให้ค่ะ

รูปก่อนทำค่ะ

ก่อนเสริมหน้าอก รูปด้านหน้า

ก่อนเสริมหน้าอก รูปด้านหน้า

ก่อนเสริมหน้าอก รูปด้านข้าง

ก่อนเสริมหน้าอก รูปด้านข้าง

รูปปัจจุบัน หลังทำ 9 เดือนค่ะ

หลังทำครบ 9 เดือนค่ะ

หลังทำครบ 9 เดือนค่ะ

หลังทำครบ 9 เดือน ด้านข้างค่ะ

หลังทำครบ 9 เดือน ด้านข้างค่ะ

ใส่บราคัพ D70 กำลังสบายค่ะ  (ตามรูปใส่บราแบบไม่เสริมค่ะ)

ใส่บราคัพ D70 กำลังสบายค่ะ (ในรูปบราไม่มีดันทรงค่ะ)

ใส่บราคัพ D70 กำลังสบายค่ะ (ในรูปบราไม่มีดันทรงค่ะ)

โพสต์ 2018-1-25 14:34:10 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ราคาเท่าไรคะ  
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-1-30 22:56:39 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ราคา 12x,xxx โดยประมาณค่ะ
โพสต์ 2019-12-12 01:48:12 | ดูโพสต์ทั้งหมด
พักฟื้นนานมั้ยคะ กว่าจะอาบน้ำเองได้
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้