ดู: 981|ตอบกลับ: 5

[เสริมจมูก] เปลี่ยนจากชั้นตาตก ไขมันเยอะ ให้มีชั้นตาคมชัด กลมโต สวยแบบธรรมชาติ (รีวิวตาสองชั้นที่เมดเมติก)

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย koilahall เมื่อ 2018-1-16 14:08

ฮัลลโหลลลทู๊กคนนนน เค้าชื่อส้ม   วันนี้จะมารีวิวตาสองชั้น ที่ทำจากทีมแพทย์ของเมดเมติก
ขอบอกเลยว่าหลังทำมาคือแบบ ชั้นตาสวยมากกก ปลื้มมากก เลยอยากมาอวด ฮี่ๆ
มาเริ่มเลยดีกว่า เหตุผลที่อยากทำตาสองชั้น ก็เพราะว่าเป็นคนที่มีชั้นไขมันที่ชั้นตาเยอะค่ะ
เวลาถ่ายรูปทำให้ดูเหมือนคนตาตกตลอดเวลา  คนรอบข้างก็ชอบทักค่ะว่า ทำไมตาดูเศร้า ?
ตาแบบนี้โหงวเฮ้งไม่ดีนะ ต้องรีบแก้ไข ส่วนตัวเราก็เชื่อเรื่องโหงวเฮ้งอยู่แล้ว
แล้วก็กำลังอยากทำตาสองชั้นพอดีด้วย 555 ก็เลยคิดจัดไปชุดใหญ่ซะล่ะเลยค่ะ ฮ่าๆ
ไหนๆก็ไหนๆล่ะ แต่ไม่ใช่ว่าพออยากทำแล้วก็ไปทำนะคะ ของเรานี่ต้องหาข้อมูลก่อนค่ะ
ช่วงนั้นคือแบบ อ่านรีวิวเยอะมาก จนมาเจอรีวิวของที่คลินิกเมดเมติก เกี่ยวกับตาสองชั้น
คือเค้ามีอาการคล้ายๆ กับเราเลย คือมีปัญหาเรื่องชั้นตามีไขมันเยอะ
แล้วพอทำออกมาคือหน้าดูเด็กลง ตาแบ๊ว  พอเราอ่านรีวิวเสร็จ
ก็รีบสอบทางข้อมูลกับทางคลินิก ขอบอกว่ามันง่ายกว่าที่คิดมาก
เราสรุปมาให้อ่านกัน หลักๆก็จะมีประมาณนี้ค่ะ
ขั้นตอนการจองคิวทำศัลยกรรมกับเมดเมติก
1.จองคิว
จะบอกว่าง่ายมากค่ะ เราสามารถติดต่อสอบถามข้อมูลได้ทั้งทาง line ใน ig แล้วก็ใน facebook
พอคุยรายละเอียดเสร็จแล้ว ก็โอนมัดจำจองคิวค่ะ (ทำตาสองชั้นมัดจำ5,000 บาท
หรือถ้าใครอยากจะจ่ายเต็มก็ได้นะคะ อิอิ)
2.รอการโทรคอนเฟิร์มคิว
หลังจากที่เราจองคิวไว้แล้ว ต่อไปก็จะมีเจ้าหน้าที่โทรมาคอนเฟิร์มคิว ว่าเรายังโอเคไหม
มีอาการหวัด หรือเป็นโรคอะไรหรือเปล่า ถ้าเราไม่มีก็เคลียร์ เตรียมตัวรอทำ สวยๆค่ะ
วันที่ทำ
พอมาถึงคลินิกก็ แจ้งว่าจองคิวไว้แล้ว ทางเจ้าหน้าที่ก็จะมีเอกสารมาให้กรอก
พอกรอกโน่นนั่นนี่เสร็จ ก็จ่ายเงิน ถ่ายรูป แล้วก็เปลี่ยนชุดชั้นบนเพื่อเตรียมตัวทำตาสองชั้นค่ะ
มาถึงตอนนี้ขอบอกเลยค่ะว่าตื่นเต้นมากกกกก
ในใจก็มีแอบกลัวแต่ก็สู้ๆค่ะ มาถึงขั้นนี้แล้ว พร้อมลุยยยยย  
ขั้นตอนก่อนทำตาสองชั้นที่เมดเมติก
ก่อนที่จะทำก็ได้มีการปรึกษากับคุณหมอ เรื่องชั้นตา
เราบอกกับคุณหมอว่า อยากได้แบบธรรมชาติ  ชั้นตาไม่ต้องใหญ่มาก

ระหว่างที่ทำไม่รู้สึกเจ็บอะไรเลยค่ะ คุณหมอมือเบามาก
ผ่านไปไม่ถึงชั่วโมงก็เสร็จแล้ว

หมอกรีดสวยมาก
ภาพหลังทำเสร็จค่ะ

ช่วง3อาทิตย์แรก
ก็ดูแลตามที่เจ้าหน้าที่แนะนำตามปกติค่ะ ส่วนตัวเป็นคนบวมช้ำง่ายแล้วก็แผลหายช้า
พอมาทำตาสองชั้น กว่าจะหายจะเข้าที่ก็ประมาณ 3 อาทิตย์
การดูแลหลังผ่าตัดตาสองชั้น
การดูแลหลังผ่าตัดก็พยายามนอนหมอนสูงๆ ดื่มพวกน้ำมะพร้าวทั้งวันทุกวัน
เพราะมีคนแนะนำมาว่าดื่มน้ำมะพร้าวแล้วจะช่วยลดบวมได้
ภาพนี้ถ่ายหลังทำครบ2เดือน
ตอนแรกก็มีกังวลนิดหน่อยค่ะ เพราะแผลเราจะหายค่อนข้างช้ากว่าคนอื่นๆ
(อันนี้คุณหมอบอกว่าแผลจะหายเร็วหายช้าขึ้นอยู่กับร่างกาย
เพราะแต่ล่ะคนจะหายไม่เหมือนกัน เราอย่าเพิ่งนอยด์555)
แต่พอหายแผลเริ่มเข้าที่ ก็รู้สึกปลื้มแล้วเห่อชั้นตาใหม่ของตัวเองมาก
ชั้นตาดูสวยขึ้น หน้าดูมีมิติ แต่งหน้าง่าย คนชมเยอะมากว่าตาสวย ชอบมากค่ะ

โพสต์ 2018-1-20 10:33:42 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ชั้นตาสวยมากกก
โพสต์ 2018-2-9 13:50:21 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ดูรีวิวเเล้ว มีความอยากทำตาบ้างเลยอ่ะ55
โพสต์ 2018-2-17 17:38:50 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ดูรีวิวแล้วอยากทำตาเลยอ่ะ
โพสต์ 2018-3-6 16:44:00 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เราก็ทำตาที่เมดเมติกเหมือน ชอบมาก ชั้นตาสวยเวอร์
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้