ดู: 1579|ตอบกลับ: 12
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] สาวหน้ากลมเสริมคางเปลี่ยนหน้าเรียวแบบV-shape รพ.เลอลักษณ์

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่า เพิ่งเคยทำกระทู้รีวิวเป็นครั้งแรก ถ้าผิดพลาดยังไงก็ขอโทษด้วยนะค้าา ยิ้ม

ก่อนเสริมคาง

มาเริ่มกันเลยย คือตอนแรกเราก็ไลน์ไปถามพี่ที่โรงพยาบาลก่อนว่าต้องการที่จะนัดพบคุณหมอเพื่อให้เข้าไปดูแล้วสอบถามเรื่องคางหลังจากได้ข้อมูลมาเรียบร้อย เราก็โทรไปสอบถามอีกครั้งเรื่องราคา กับคิวคุณหมอ พร้อมกับโอนมัดจัดค่าจองคิว หลังจากนั้นก็เป็นช่วงเวลาเตรียมตัวก่อนถึงวันผ่าตัด เรามีเวลา3วันก่อนจะถึงวันผ่าตัด ช่วงนี้ก็งดของแสลงค่ะ หาข้อมูลความรู้ในอินเตอร์เน็ตเกี่ยวกับการดูแลหลังทำจมูก คือครั้งนี้ไม่อยากพลาดแล้วไงค่ะ เลยขอเตรียมตัวไว้ล่วงหน้าหน่อย  

ก่อนเสริมคาง

รูปก่อนทำค่ะ คือเราเป็นคนแกมเยอะแล้วคางดูสั้นก็เลยจะดูหน้ากลมหน่อยอ่ะค่ะ เราเลยอยากให้คางดูยาวขึ้นมาหน่อยเพื่อทำให้หน้าดูเรียวขึ้น พอไปคุยกับคุณหมอก็บอกว่าจะเสริมให้แต่ไม่เยอะมากค่ะ

หลังเสริมคางทันที

พอถึงวันที่นัดก็ไม่มีอะไรมากค่ะ มาถึงก็มากรอกเอกสาร ปรึกษาผู้เชี่ยวชาญถึงรูปทรง จ่ายเงินแล้วก็เตรียมตัวเปลี่ยนชุด เพื่อเข้าห้องผ่าตัด ก่อนผ่าตัดก็มีพยาบาลมาทำความสะอาดผิวหน้า คาง ใครที่รู้ตัวว่ามาทำศัลยกรรม ทางที่ดีไม่ต้องแต่งหน้ามานะคะ จะได้ทำความสะอาดง่ายๆ คุณหมอก็ดูทรงหน้าแล้วก็เอาซิริโคนมาลองเทียบกับคางเราดูแล้วให้ดูกระจกว่าเราชอบทรงแบบไหน แต่ว่าพอตอนผ่าตัดจริงคุณหมอก็ต้องเหลาสิริโคนเพื่อให้เข้ากับฐานคางของแต่ละคนไปนะคะ ทรงเดิมของเราคางดูสั่น5555  อยากทำให้มันสวยๆ  หลังจากนั้นคุณหมอก็ใช้เป็นยานอนหลับค่ะ ก่อนฉีดยาชา แล้วคุณหมอก็ลงมือผ่าตัดค่ะ ของเราใช้เวลาไม่นานค่ะ เวลาผ่านมาสักพักก็เสร็จแล้วรู้สึกว่าคางตัวเองสวยมากตอนได้ส่องกระจกดู รู้สึกดีอ้า มีคางที่สวย แถมดูดีไปอีก

หลังเสริมคาง 3 วัน

ต่อมาคือรูปหลังทำ 3 วัน ค่ะ แกะผ้าออกแล้วน้ะ แต่ยังบวมๆอยู่เลยรูปนี้ คือตอนทำนี่ไม่เจ็บเลยยยจริงๆนะ เจ็บน้อยกว่ากดสิวอีกค่ะ5555 ลืมถ่ายรูปวันแรกมาให้เพื่อนๆดูเลย

หลังเสริมคาง 7 วัน

พอหลังทำเสร็จก็จะมียามาให้ทาน3ตัวค่ะ แล้วก็มีเจลเย็นเอาไว้ประคบบ่อยๆเพื่อลดอาการบวมช้ำ คือช่วงนี้น้ำหนักลดไป3โลเลย ดีใจมากแต่ถ้าเลือกได้ขอกินได้แบบปกติดีกว่าค่ะ55555 หลังจาก3วันก็กินได้แต่อาหารอ่อนๆค่ะ บีกินแต่โจ๊กคัพเลยง่ายดี

หลังเสริมคาง 15 วัน

ครบ15 วัน ตอนนี้บีว่ามันบวมน้อยลงแต่ว่าตรงหน้าคางก็ยังบวมอยู่ค่ะ เพราะการทำคางมันจะเข้าที่จริงๆก็เดือนที่3ขึ้นไป ต้องใจ ห้ามคิดมากเด็ดขาดด ท่องไว้ว่าฉันจะสวยย 55555

จบแล้วค่าาากับการรีวิวทำคางที่ รพ.เลอลักษณ์ หวังว่ากระทู้นี้จะเป็นประโยชน์กับคนที่ตัดสินใจจะทำคางน้า ถ้ามีอะไรอยากสอบถามเพิ่มเติม ก็ถามไว้ได้เลยค่ะ หรือจะสอบถามทางเฟสบุ๊คก็ได้เผื่อจะตอบเร็วกว่า

หน้าเรียวขึ้นเยอะเลย
หน้าเรียวสวย เป๊ะๆ
สวย เป๊ะมากจ้าาา
หน้าเรียวสวยย
หน้าเรียวสวยอ่า
สวยค่ะ เจ็บมั้ยคะ
หน้าเรียวขึ้นเห็นได้ชัด สวยจ้าาาา
หน้าเรียวสวยยย
หน้าเรียวขึ้นเยอะมากกกก
พอหน้าเรียวแล้วสวยเลยอ่า เป๊ะเว่อร์
หน้าเรียวเป๊ะค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้