ดู: 2371|ตอบกลับ: 13
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] ศัลยกรรมตาสองชั้นกับหมอปวลิน รพ.เลอลักษณ์ สวยเก๋ไปอีก.

[คัดลอกลิงก์]
        ฮัลโหลๆ วันนี้แวะมาเที่ยวเล่นในนี้สักหน่อยยยย จะเอารีวิวมาลงด้วย เน้ๆ 5555 รีวิวตาสองชั้นของบลูเองงง เพิ่งไปทำมาสดๆร้อนๆที่ ‘เลอลักษณ์’ ปัญหาที่ทำให้บลูคิดจะทำตาสองชั้นก็คล้ายๆคนอื่นค่ะ คือเป้นคนตาชั้นเดียวมาตั้งแต่ไหนแต่ไร แล้วมันทำให้ดูเหมือนคนง่วงตลอดเว ซึ่งไม่ได้ง่วงตาตี่เองงงง แล้วเป็นแบบนี้มานานมากแล้วเลยอยากจะแก้ให้หาย อยากตาโตๆแบ๊วๆเหมือนเพื่อน เหมือนคนอื่นๆบ้าง เห้นเค้าทำกันมาแล้วแบบ โอ้สวยๆ ก้เกิดสนใจขึ้นมา แห่ะๆ จะพูดไปเพื่อนๆอาจจะจินตนาการหน้าบลูไม่ถูก บลูเลยมีภาพประกอบให้เพื่อนๆดูด้วย 5555

ดูสิคะ ตาตี่ตาเล็กมากๆเลยอะ เหมือนคนง่วงและจะหลับตลอดเวเล้ยยย รับไม่ได้แบบเวรี่ๆ ไม่ทำยังไงไหวละคะแบบนี้ แล้วที่บลูเลือกทำที่ เลอลักษณ์ เหตุผลหลักเลยคือได้มาตรฐานแล้วก็ปลอดภัยด้วยค่ะ อีกอย่างคนรู้จักทำที่นี่กันเยอะเลยด้วย สวย เป๊ะ ปังทั้งนั้น  ตอนนั้นติดต่อไปจองคิวไว้ค่ะ วันทำก็เข้าไปทำเรื่อง ไปนั่งคุยกับผู้เชี่ยวชาญ ปรึกษาเรื่องต่างๆที่อยากรู้ เสร็จแล้วก็ทำประวัติ จ่ายเงินพร้อมรับยา แล้วก็ไปนั่งตื่นเต้นอยู่หน้าห้องผ่าตัด 555 ก็ไม่เคยทำอะเนอะ ตื่นเต้นและกลัวเป็นเรื่องธรรมดา แต่นี่ดีนะที่เค้ามีฉีดยานอนหลับก่อนทำด้วยอะ โล่งใจขึ้นเยอะเลย เวลาหมอทำเราจะได้ไม่ต้องมารับรู้ 5555

หลังทำทันที

หลังจากที่ออกมาจากห้องผ่าตัดก็นั่งพักแปปนึง ภาพที่เห็นในกระจกคือมีพลาสเตอร์แปะตาไว้สองข้าง สักพักก็กลับบ้านค่ะ ไปพักผ่อนและดูแลตัวเองต่อที่บ้าน อิอิ

หลังทำ 3 วัน

ผ่านไป 3 วัน มีรอยช้ำกับอาการบวมเล็กน้อยเองค่ะ แผลก็สวยด้วย ไม่ติดอะไรเลยค่ะ ชอบมากๆ นี่จากเมื่อก่อนเหมือนคนง่วงแต่คิดว่าต่อจากนี้คงไม่ค่อยง่วงเท่าไหร่แล้วล่ะ 5555

หลังทำ 5 วัน

หลังทำ 7 วัน

บลูดูแลตัวเองและแผลตามที่แพทย์ผู้เชี่ยวชาญแนะนำเลยค่ะ ก็มีนอนหมอนสูง ประคบเย็น กินยา แล้วก็งดอาหารทะเล อาหารแสลง ของหมักดอง แอลกอฮอล์ก็งดด้วย ดูเหมือนจะหลายอย่างแต่ก็ทำได้ค่ะ แค่นี้สบายมาก เพื่อตาสวยๆของเรา อิ้อิ้

หลังทำ 15 วัน

หลังทำ 30 วัน

มีความเปลี่ยนแปลงเกิดขึ้นค่ะทุกคนนนน จากสาวตาตีที่ง่วงนอนตลอดเวลา กลายเป็นสาวตาโตนอนน้อยละค่าาาา 5555 คือดีมากอะ คิดว่าจะมีตาชั้นเดียวไปตลอดชีวิตซะแล้ว เพราะก่อนที่ตัดสินใจมาทำอะคิดนานมากค่ะ ด้วยความกลัวและอะไรหลายๆอย่าง แต่ตอนนี้ได้ทำมาแล้ว โอเคมากๆเลยค่ะ ชอบมากเลย ขอบคุณหมอปวลินค่ะ หมอเก่งมากเลย เพื่อนๆคนไหนสนใจทำตาหรือศัลยกรรมอื่นๆมองมาที่เลอลักษณ์เลยค่ะ  

ชั้นตาสวยมาก
ชั้นตาสวยมากอ่าาา
ชั้นตาสวยดีค่ะ เท่าไหร่?
ชั้นตาสวยชัดเจน
สวยจังเลยค่ะ
ชั้นตาสวย พอเข้าที่แล้วดูดีเลยค่ะ
สวยแล้วตาหวานนน
กรีดสวยมากเลย ชั้นตาก็สวยชัดเจนด้วย
ชั้นตาสวยหน้าหวานมากเลย
ชั้นตาสวยชัดเจน ดูธรรมชาติมากค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้