ดู: 649|ตอบกลับ: 0

[ศัลยกรรมเกาหลี] ทำโครงหน้าโรงพยาบาลโอปร่า

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mymind1205 เมื่อ 2018-1-2 15:20

สวัสดีค่า ชื่อมายด์นะคะ วันนี้มายด์จะมารีวิวทำโครงหน้าที่โรงพยาบาลโอเปร่า ประเทศเกาหลีค่ะ
ขอบอกก่อนนะคะ หลายคนอาจจะคิดว่ามายด์จะทำอะไรกับหน้าอีก ในเมื่อก็ดูดีอยู่แล้ว
มายด์รับงานถ่ายแบบ และพริตตี้ต่างๆเป็นอาชีพที่ต้องใส่ใจเรื่องหน้าตาเป็นพิเศษอยู่แล้ว
คนเราหลายๆคนมีความชอบไม่เหมือนกันก็ได้ค่ะ แล้วแต่ละสไตล์ของแต่ละคนค่ะ
ของมายด์อยากได้หน้าเล็กๆแบบมากๆค่ะ เพราะทำให้มายด์มั่นใจเวลาทำงานมากขึ้นค่ะ
มองเพื่อนๆพี่ๆรอบๆตัวหลายคนๆพากันไปทำที่เกาหลีแล้วกลับมาสวย
หน้าเล็กลง ถ่ายรูป ทำงานแล้วสวยมากๆ มายด์เลยอยากไปทำบ้างค่ะ

รูปก่อนทำค่ะ

ตอนเลือกโรงพยาบาลมายด์เลือกโรงพยาบาลที่คิดว่าเหมาะกับตัวเองแล้วก็สไตล์ที่ชอบกับเพื่อนค่ะ
จนรุ่นพี่ในวงการเลือกมาว่าให้ลองดูหลายๆรพ.ก่อนจะได้มาเป็นรพ.โอเปร่าค่ะ
เพราะเพื่อนพี่ที่รู้จักเคยไปทำนี้มาแล้วบอกว่าเก่งเรื่องโครงหน้า มีหมอให้เลือกทั้งแบบธรรมชาติและแบบหน้าเล็กลง ได้ใจ
มายด์เลือกแบบขอเล็กๆสุดค่ะ  โรงพยาบาลโอเปร่าเปิดมาตั้งแต่ปี2006แล้วค่ะ มีอาจารย์หมอที่เก่งเฉพาะด้านต่างๆ
เฉพาะผ่าตัดโครงหน้ามีอาจารย์หมอทั้ง2ท่าน 2สไตล์ค่ะ ยังมีทั้งจมูก ตา ดูดไขมัน ฉีดไขมันอีกค่ะ
มายด์กับเพื่อนเลยค่อนข้างมั่นใจ แล้วอีกอย่าง ทีนี้ไม่ค่อยมีคนไทยรู้จักแต่คนเกาหลีมาเยอะกันมากๆค่ะ

ไปถึงรพ.โอเปร่าปุ๊บต้องตรวจเลือดก่อนเลยค่ะ เพราะมายด์ผ่าในวันนั้นเลย ต้องอดอาหาร10ชม.

ต่อไปเป็นการไปปรึกษาเบื้องต้นกับคอนเซ้าท์ค่ะ
S__13435037.jpg S__13435044.jpg

อันนี้กำลังเตรียมรูปให้อาจารย์หมอดูค่ะว่ามายด์อยากได้ทรงแบบไหนบ้าง

รูปโครงหน้าที่ทำCT-Scan มาค่ะ
เส้นที่วาดคือเส้นประสาที่คุณหมอจะไม่ตัดให้โดนส่วนนั้นค่ะ

ปัญหาของมายด์คือคางมีฟีลเลอร์ที่ยังไม่สลาย กับโหนกแก้มที่ค่อนข้างใหญ่ออกด้านข้างค่ะ
มายด์ทำโครงหน้าทั้งหมด3อย่างค่ะ โหนกแก้ม กราง และคาง เอาให้เรียวที่สุด สวยที่สุดค่ะ
คางยังมีฟีลเลอร์ที่หลงเหลือเพราะฉีดที่ไทยแล้วไม่สลายค่ะ ต้องเอาออกแล้วก็ตัดคางให้สวย
เข้ากับรูปหน้าที่เราจะทำใหม่ค่ะ

ดีไซน์หน้าอีกรอบก่อนเข้าห้องผ่าตัดค่ะ

ออกมาจากห้องผ่าตัดนอน1วันก่อนจะออกจากรพ.ค่ะ

รูปหลังผ่าตัดค่ะ เดี่ยวมายด์จะแวะมาอัพเดทหน้าเรื่อยๆนะคะ
ตอนนี้แต่งหน้าได้แล้วค่า

ถ้าใครอยากสอบถามหรือปรึกษาเรื่องศัลยกรรม
สามารถติดต่อได้ที่เฟสหรือไลน์รพ.ได้โดยตรงค่ะ
https://www.facebook.com/operapsth/ ไลน์ perapsth
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้