ดู: 1034|ตอบกลับ: 10
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ทีเดียวจบ!เสริมจมูก+ตัดปีกจมูก+เสริมคางศัลยกรรมเปลี่ยนสวยรพ.เลอลักษณ์

[คัดลอกลิงก์]

ก่อนทำศัลยกรรมกับทางโรงพยาบาลเลอลักษณ์

สวัสดีค่ะเพื่อนๆ  วันนี้เราจะมารีวิวเรื่องเสริมจมูก +ตัดปีกจมูก+เสริมคาง ไงละมาทีเดียวสวยครบกันเลยทีเดียว กับคุณหมอวีรวุฒิ รพ. เลอลักษณ์ ก่อนอื่นต้องขอออกตัวก่อนนะว่า เราไม่เคยรีวิวเลย ครั้งนี้เป็นครั้งแรก แต่เราอยากแชร์ประสบการณ์ให้เพื่อนๆที่กำลังจะตัดสินใจไปเสริมจมูกแต่ยังลังเลกับคลีนิคหรือรพ. นั้นๆอยู่ ลองมาดูจมูกใหม่ของเรากันก็ได้นะคะ เผื่อจะเป็นประโยชน์กับเพื่อนๆ ไม่มากก็น้อยค่ะ ก่อนจะไปถึงขั้นตอนต่างๆ เราขอเล่าเรื่องราวบางส่วน / เกริ่นนำเบื้องต้นสักหน่อยก็แล้วกันค่ะ

หลังทำศัลยกรรมกับทางโรงพยาบาลเลอลักษณ์ใบหน้าก็จะสวยอย่างที่เห็น

ทำไมเราถึงตัดสินใจ เสริมจมูก+ตัดปีกจมูก+เสริมคาง ที่ รพ. เลอลักษณ์??? ตอบ.... ขึ้นชื่อว่าเป็น รพ.แห่งความงาม อยากจะศัลยกรรมอะไร ก็จะนึกถึง เลอลักษณ์ก่อน (แต่ก่อนเราอยู่ตจว. แต่ตอนนี้อยู่กทม. ค่ะ - ตจว.ชื่อ รพ.นี้จะได้รับความนิยม และมีพี่ๆที่รู้จักเคยทำจมูกที่ รพ. เลอลักษณ์ กับคุณหมอวีรวุฒิ (นั่นไงเป๊ะเลย) ซึ่งเราชอบนะจมูกพี่เขานะ เลยตัดสินใจ เออ..เอาว่ะ ทำที่นี้ก็ได้ แต่หลังจากนั้นเราก็โทรไป รพ. ขอนัดคิวเสริมจมูกเลยนะ ฮ่าๆๆๆๆๆๆ

หลังออกมาจากห้องผ่าตัดการเสริมจมูก+เสริมคาง+ตัดปีกจมูก มันก็จะเป็นอย่างที่เห็น

ข้ามขั้นตอนต่างๆ  มาถึงวันที่ไป รพ.เลอลักษณ์ เลยน้ะค่ะ เราตื่นเต้นมาก ตื่นแต่เช้าเลยเพื่อไป รพ. พอมาถึง รพ. ก็สวยสมชื่อจริงๆค่ะ เราเองชอบมากๆกับการได้ทำศัลยกรรมในสถานพยาบาล เราเริ่มจากการปรึกษาผู้เชี่ยวชาญก่อนถึงเนื้อซิลิโคลนรูปทรงเบื้องต้น จากนั้นก็ตรวจร่างกายเพื่อเตรียมความพร้อมกับการพลิกหน้าใหม่ให้สวยงามในวันนี้  ถึงเวลาที่จะได้นอนแล้วค่ะ เพราะโรงพยาบาลเลอลักษณ์จะใช้ยานอนหลับค่ะ เลยไม่กังวลถึงเรื่องความเจ็บปวด คุณหมอวีรวุฒิให้คำปรึกษาดีมากๆค่ะ คางเราทำแผลนอกค่ะ  จมูกก็เป็นทรงโด่งแบบธรรมชาติ คุณหมอจัดให้เลยค่ะ สวยแบบทีเดียวจบ

วันที่ 3 แล้วค่ะ

7 วันแรกก็จะคงบวมค่ะ แต่ก็เริ่มเข้าที่สวย

การดูแลรักษาก็ตามที่คุณหมอบอกเลย ประคบเย็น 3 วัน  นอนหมอนสูงห้ามนอนตะแคง กินอาหารอ่อนๆ กินยาตามหมอสั่ง เพื่อความสวย ถึงเจ็บแค่ไหนก็จะทน

10 วันแย้ววววว

การเปลี่ยนแปลงการเวลาผ่านไป อะไรก็เปลี่ยน หน้ตาเราก็เปลี่ยนแปลง คนเราดูดีขึ้นอาจเพราะศัลยกรรม เพราะแต่งหน้าเป็นหรือ เพราะกล้องถ่ายรูป แต่สิงเหล่านี้ทำให้เรามั่นใจในการใช่ชีวิตมากขึ้น ทำให้เรามีโอกาสในสังคมมากขึ้นได้ทำงานที่ตัวเองอยากทำ สมัยนี้รูปร่างหน้าตาสำคัญในการทำมาหากินเราเชื่อเรื่องนี้ค่ะ

ทำพร้อมกันเจ็บไหม
ดีงามมาก คือสวยยย
จมูกเรียวสวยมาก
โอ้ยยยยคือหน้าเปลี่ยนสวยมากกก ทำแล้วอยากเปลี่ยนแบบนี้บ้าง 555
ลุคนี้สวยน่าร้ากกกก
หน้าหวานมากเลยยย
สวย !! หน้าเปลี่ยนน
คือสวยมาก หน้าเปลี่ยนเลยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้