ดู: 731|ตอบกลับ: 0

[ศัลยกรรมเกาหลี] รีวิวผ่าตัดโครงหน้าที่เกาหลีแค่อาทิตย์เดียว

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chomprae เมื่อ 2017-12-28 13:58

สวัสดีค่า~~ วันนี้จะมารีวิวทำศัลยกรรมค่ะ
จริงๆหลายคนเห็นรูปก่อนทำคงคิดว่าน่ารักอยู่แล้วไปทำอีกทำไมอีกแน่ๆเลย
ถ้าสังเกตุดูจะเห็นว่าหน้าเราไม่เท่ากันค่ะ
เวลาถ่ายงานเลยต้องเอาผมมาบังหน้าอีกข้างไว้
งานตา จมูก ทำที่ไทยมาค้ะ
มีพี่มาแนะนำรพ.โอเปร่ามาเพราะเคยมีเพื่อนไปทำหน้าอกกับดูแลหน้ามาค่ะ
เหตุผลที่เลือกรพ.โอเปร่่า
เพราะเราชอบสไตล์ของหมอค่ะ หมอมีหลายคน หลายรพ. แต่ละที่ก็จะมีสไตล์ไม่เหมือนกัน
หมอบางรพ.ทำสไตล์เกาหลีที่ทำแต่ดูไม่ออกว่าทำอะไร
กับอีกแบบที่หมอจะถามว่าเอาให้เล็กที่สุดเลยใช่มั้ย ไม่แคร์ว่าคนจะมองออกว่าศัลยกรรมใช่มั้ย
เราเลือกแบบ2ค่ะ ขอหน้าเล็กถึงขีดสุดไปเลยค่ะ ฮ่าๆๆ
เราก็โอเคกับรพ.ส่วนนึงมาจากสไตล์ของหมอ ส่วนนึงคือพี่ที่เคยไปทำบอกว่าโอเค
คนไทยไม่ค่อยรู้จักกันแต่คนเกาหลีไปทำเยอะจริงๆ
แล้วสุดท้ายเลยตัดสินใจคุย ไม่ได้ภาษาเกาหลีนะคะ แต่พอดีมีล่ามคนไทยประจำเลยติดต่อได้เลย

พอมาถึงรพ.โอเปร่า
ก่อนปรึกษาต้องถ่ายซีทีสแกนโครงหน้าก่อน ไปถึงปุ๊บถ่ายปั๊บ

ต่อไปปรึกษาคอนเซ้าท์ค่ะ
ปรึกษาคอนเซ้าท์ก่อน
แล้วต่อไปก็พบอาจารย์หมอ จากนั้นมาสรุปค่าใช้จ่ายกับคอนเซ้าท์อีกทีแล้วจ่ายเงิน

ปัญหาของแพร
-โหนกด้านข้างใหญ่ไป อาจารย์หมอบอกว่าถ้าตัดมากไป หน้าแพรจะดูเหี่ยวและแก่เกินวัย
คนเกาหลีส่วนมากชอบทำโหนกแก้มให้เข้ามาด้านหน้า เพื่อให้ได้กรอบหน้าที่เรียวแล้วก็ดูไม่แก่
มีโหนกนิดหน่อยๆเวลายิ้มจะได้น่ารักและไม่แก่ค่ะ
นี่เป็นทริคที่อาจารย์หมอบอกมาค่ะ หุหุ

-กราม กรามแพรใหญ่ไม่เท่ากันค่ะ
อาจารย์หมอบอกว่าปกติคนที่กรามไม่เท่ากันจะมี2แบบคือ แบบแรกกรามใหญ่เพราะกระดูกใหญ่อย่างเดียว
เคสแบบนี้ผ่าตัดกรามอย่างเดียวแล้วจบค่ะ แก้ปัญหาได้ตรงจุดไปเลย
แบบที่สองคือกรามใหญ่เพราะกระดูกใหญ่และกล้ามเนื้อกับไขมันเยอะด้วย เคสของแพรอยู่ในกลุ่มนี้ค่ะ
เพราะฉะนั้นเวลาผ่าตัดออกมาหน้าจะแก้ปัญหาได้บางส่วน แต่ต้องดูดไขมันและกล้ามเนื้อบางส่วนออก
ถึงจะช่วยแก้ปัญหาได้100%
โชคดีที่อาจารย์หมอมีเทคนิคผ่าตัดแล้วช่วยดูดไขมันกับกล้ามเนื้อออกมาด้วย

-คาง
คางของแพรเคยฉีดฟีลเลอร์ที่ไทยมา เค้าบอกว่าเป็นฟีลเลอร์ละลายแต่จริงๆมันก็ยังอยู่ค่ะ
เลยต้องขูดฟีลเลอร์ออกก่อน
ประเด็นสำคัญคือคางแพรไม่เท่ากันค่ะ อาจารย์หมอเลยบอกว่า
คางต้องทำให้มันเท่ากันแล้วอาจารย์หมอจะเลื่อนคางออกมาข้างหน้านิดหน่อย

วันนี้เข้ามากับแฟนแค่2คนค่ะ
พนักงานให้กรอกเอกสารต่างๆยอมรับการผ่าตัด แล้วก็การยอมรับการดมยา
จากนั้นไปล้างหน้า เปลี่ยนชุดอีกรอบเป็นชุดก่อนจะพบอาจารย์หมออีกรอบค่ะ
ดูจากรูปเห็นได้ชัดมากว่าหน้าแพรไม่เท่ากันอย่างแรงค่ะ TOT

อาจารย์หมอมาดีไซน์หน้าอีกรอบก่อนเข้าห้องผ่าตัดค่ะ
อาจารย์หมอย้ำว่าจะทำเทคนิคอะไรบ้างและบอกว่าไม่ต้องกังวล
หมอจะทำให้สวยที่สุด

จากนั้นก็ไปผ่าตัด ใช้เวลาทั้ง3ชม.ค่ะ แล้วพอฟื้นก็นอนพักในห้องพักฟื้นค่ะ

หน้าบวมมากกกกกกกกกกกกกกกกก แต่อาจารย์หมอบอกไว้ว่าวันนี้ยังบวมไม่สุดค่ะ ต้องรอวันที่3หลังการผ่าตัด
จัดเต็มแน่ๆเรื่องการบวม เราต้องนอนรพ.1คืน ถึงจะออกรพ.ได้ค่ะ
มีพยาบาลคอยดูแล24ชม.ค่ะ
มีพี่ล่ามคอยดูแล ถามในไลน์แล้วพี่พิมพ์เกาหลีมาให้พยาบาลดู
ไม่ต้องเดินไปเข้าห้องน้ำด้วยเพราะว่าต่อท่อปัสสาวะให้แล้วค่ะ

วันต่อมาอาจารย์หมอมาเอาสายเลือดออกให้ค่ะ
ทีเกาหลีเค้าไม่ให้รพ.มียาให้คนไข้
เค้าแยกกันคือรพ.มีหน้าที่เซ็นและสั่งจ่ายยา
แต่คนไข้ต้องเอาใบสั่งจ่ายยาไปซื้อเองที่ร้านขายยาโดยเภสัชกรณ์ค่ะ
8.jpg 6.jpg

ต่อไปเป็นรูปวันที่8ค่ะ
หน้ายังบวมอยู่ค่ะ ปากก็ยังบวมค่ะ แต่อาจารย์หมอบอกว่าเป็นเรื่องปกติ
เราจะบวมตอนเช้าแล้วตอนเย็นจะค่อยๆลดบวมไปเอง เป็นแบบนี้วนไปเรื่อยๆค่ะ
ไว้แพรจะมารีวิวหน้าเพิ่มนะคะ
ถ้าใครสงสัยอะไรส่งมาสอบถามได้ที่รพ.โดยตรงเลยค่ะ

โรงพยาบาลศัลยกรรมโอเปร่า
https://www.facebook.com/operapsth

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้