ดู: 1374|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[อื่นๆ] ไปเติมไขมันหน้ามาเป็นเหมือนกันรึป่าวคะ

[คัดลอกลิงก์]
เมื่อเดือนที่แล้วเราไปเติมไขมันที่หน้ามาที่คลินิกแถว MRT ห้วยขวาง ก็ตั้งใจจะมาแล้วขอคำปรึกษาแล้วกะว่าจะเติมวันนั้นเลย พอเดินเข้าไปในคลินิกปรากฏว่าคนเยอะพอตัวเลยค่ะ แต่ก็ไม่ได้รอนานอะไรขนาดนั้นเพราะพนักงานก็ดูเยอะ บริการทั่วถึงดี พอไปถึงแล้วเขาก็สอบถามความต้องการเราแล้วก็แนะนำพวกคอร์สแล้วก็โปรโมชั่นที่เราเล็งๆเอาไว้ตอนแรก

พอเขาเรียกคิวเข้าไปพบคุณหมอ คุณหมอก็ชี้จุดต่างๆบนหน้าเราว่าส่วนไหนที่เติมไขมันแล้วทำให้เราดูเด็กลงหรือได้รูปมากขึ้น แบบเหมือนให้มันรับกับรูปหน้าเดิมที่เรามีอยู่แล้ว แต่ที่น่าแปลกใจคือขนาดคนเยอะขนาดนี้หมอยังดูใจเย็นไม่รีบทำให้เสร็จไวๆ คือแกดูงานละเอียดมาก อันนี้ต้องให้ เพราะตอนแรกคิดว่าถ้าดูลวกๆให้เรานะ อาจจะตัดใจไปทำที่อื่น แต่นี่ประทับใจเลย คุณหมอชื่อหมอกันน์เป็นหมอเจ้าของคลินิกที่ลงมือทำให้เราเองเลย

หมอเขาก็มีอธิบายขั้นตอนการเติมไขมันที่หน้าก่อนว่าต้องเอาไขมันส่วนขามาเติมนะ แล้วก็เอามาปั่นในเครื่องอะไรสักอย่างเสร็จแล้วก็เอามาเติมที่หน้า ถ้าเราโอเคก็พร้อมทำได้เลย จริงๆมันละเอียดกว่านี้แต่ว่าเราจำได้คร่าวๆประมานนี้

พอหมอออกแบบอะไรเสร็จสรรพก็รอเรียกขึ้นเตียง คือตอนแรกก็แอบกลัวมากว่าตอนฉีดมันน่าจะเจ็บมากเพราะเราต้องฉีดหลายจุด แต่พอเอาเข้าจริงตอนฉีดไขมันเติมเข้าไปมันก็ไม่ได้เจ็บอะไรขนาดนั้นนะ โอเคเลยอะเราว่า ผู้ช่วยก็แบบช่วยเราได้เยอะเลย คอยพูดให้ผ่อนคลายขึ้น

พอเติมไขมันเสร็จเรียบร้อยเขาก็ให้ส่องกระจก ตอนส่องตอนแรกก็อาจจะแปลกใจกับหน้าตัวเองไปบ้าง แต่แปลกตาแปลกใจในทางที่ดีนะ ไม่ได้ตกใจน่ากลัวอะไรแบบนั้น คือเหนือความขาดหมาย ดีใจเลยแหละที่มันออกมาดี ไม่งั้นคงรู้สึกไม่คุ้มเงิน

หน้าก็จะปรับเปลี่ยนในแต่ละวันแบบในรูป ดูว่าเป็นเหมือนกันมั้ย มีใครรูปหน้าเปลี่ยนช้าเร็วแตกต่างไปจากเราบ้างมั้ย ของเรา 2 อาทิตย์ก็โอเคแล้วนะ

v
v
v
v
v
v
v

2 อาทิตย์ผ่านไปก็จะออกมาประมานนี้ โดยส่วนตัวพอใจกับผลและเวลาการฟื้นตัวเข้ารูปของหน้ามาก เราแนะนำหลังทำให้กินน้ำใบบัวบกแก้ช้ำใน หรือถ้าใครไม่ชอบรสชาติมันก็อาจลองแบบแคปซูลเหมือนเราก็ได้ หน้าตาประมาณนี้ของอภัยภูเบศร์ราคาไม่แพงด้วย จะได้ช่วยฟื้นตัวเร็วขึ้น เพื่อนๆที่ไปเติมไขมันมาออกมาโอเคเหมือนกันมั้ยคะ ลองมาแบ่งปันประสบการณ์กันดูค่ะ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้