ดู: 1214|ตอบกลับ: 3

[ตัดไขมันกระพุ้งแก้ม] (อัพเดท)หน้าเรียวขึ้นตั้งแต่ตัดไขมันกระพุ้งแก้มไป 6 เดือนค่ะ

[คัดลอกลิงก์]

เห็นแค่รูปแรกก็อั๊ยย่ะ หน้าเรียวแลง
สวัสดีเพื่อนๆ สาวๆ ชาวเน็ตทุกคน หลังจากรีวิวตัดไขมันกระพุ้งแก้มกับหมอเชี้ยวไป รอบนี้โซเฟียขอกลับมาอัพเดทความเรียว ว่าที่ตัดไขมันกระพุ้งแก้มออกไปมันจะไม่กลับมาอย่างที่หมอบอกไว้จริงหรือเปล่า

มาดูก่อนทำ สมัยรุ่นๆ หน้าใสใส แก้มป่องนักนะ

เอาผมปิดก็ไม่มิดนะ หน้าไม่ดูเรียวขึ้นเลย วิปนักแลง

ก่อนหน้านี้ที่รีวิวไป ไม่ได้บอกวิธีดูแลหลังทำ มีคนมาถามเยอะเรื่องการดูแล เลยขอบอกการดูแลแบบง่ายๆ หลังตัดไขมันกระพุ้งแก้มมาฝากกันซักเล็กน้อยแล้วกัน คือหลังตัดไขมันกระพุ้งแก้มให้ประคบเย็นใช้พวกคลูแพ็คพวกนั้นนะ ไม่แนะนำให้เอาน้ำแข็งประคบ เอาคลูแพ็คแช่จนเย็นแล้วเอาผ้ารองตัวคลูแพ็ค 1 ชั้น ประคบแถวข้างแก้มข้างละ 10-15 นาทีค่ะ ทำแบบนี้ทุกวันวันละ 3-4 ครั้ง ประมาณ 3 วันแรก หรือจนกว่าจะหายบวม แล้วก็การกินก็เว้นของเผ็ด ของร้อน แอลกอฮอล์ แผลจะได้หายเร็วขึ้น เวลาแปรงฟันก็ใช้ยาสีฟันสูตรอ่อนๆ ที่ไม่แรงจนเกินไป แล้วบ้วนปากด้วยน้ำเกลือแทนน้ำยาบ้วนปาก ประมาณ 1 อาทิตย์ค่ะ แค่นั้นแหละค่ะ ที่เหลือก็รอหน้าเรียวๆ ใสใส อั่ยย่ะ

1 เดือน หน้าเรียวสวยคล้อย ไม่ต้องพึ่งคอนทัวร์เบอร์หนัก

2 เดือน หน้าก็ยังเรียวเด้ง อั่ยย่ะ โดนใจนักแลง

3 เดือนแล๊ววววว หน้าก็ไม่บวมนะ มุมกล้องไม่ต้องใช้ คอนทัวร์ก็ไม่ต้องพึ่งละงานนี้

4เดือน และ 5 เดือน หน้าเรียวถาวร มุมไหนก็เป๊ะละนะ

6 เดือน หน้าเรียวละมุนละไม แต่งหน้าใสใส ยังรอด

สรุปนะ ว่าตัดไขมันกระพุ้งแก้มถือว่าดีและตอบโจทย์มากเลยนะ แบบของโซเฟียเลือกตัดไขมันกระพุ้งแก้มแบบพรีเมี่ยมจ่ายไปสองหมื่นห้า จ่ายเพิ่มขึ้นหน่อยจากแบบธรรมดาแต่ได้แผลเล็กพักฟื้นน้อยเหมาะสำหรับคนมีแก้มและอยากสวยเร็วๆ แบบโซเฟีย คือทำมาแล้วแก้มฟีบเร็วขึ้นจม ถ่ายรูปแล้วดูไม่บานละนะ ก็ถ้าใครมีแก้มเยอะมากแบบแก้มห้อยๆ โซเฟียว่าควรปรึกษาหมอให้ทำเลเซอร์เพิ่มด้วยจะดีกว่า เพราะหน้าจะกระชับกว่า แต่ถ้าหน้ามีทั้งแก้มและเหนียงก็ไปตัดไขมันกระพุ้งแก้ม+ดูดไขมันหน้าดีกว่าเพราะมันคนละส่วนกันต้องทำแยก สุดท้ายถ้าจะให้ดีที่สุดปรึกษาหมอเค้าดูจะได้รู้ว่าควรทำมากน้อยแค่ไหน ที่ไลน์ @masterpiececlinic นะ นัดปรึกษากับหมอฟรีไม่คิดตังค่า ลองดูได้ค่ะ

โพสต์ 2017-12-29 11:22:25 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หน้าเรียวมากก
โพสต์ 2017-12-29 11:34:33 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หน้าคล้ายเราเลย 5555
สวยเหมือนเรา
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้