ดู: 848|ตอบกลับ: 6
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] บอกลาดั้งเก่าแล้วมาเสริมจมูกอัพเลเวลความสวยแบบซุปตาร์ ที่เมดเมติก

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ikebuu เมื่อ 2017-12-19 16:02

เฮลโล่โย่ววว สวัสดีพี่ป้าน้าอาเพื่อนๆทุกคน  ชื่อฟอนนะคะ  
วันนี้จะมาแชร์ประสบการณ์ศัลยกรรมจมูกครั้งแรกที่ให้ได้อ่านกันค่ะ
ฟอนเลือกมาเสริมจมูกที่คลินิก เมดเมติก ก็เพราะว่า เป็นคลินิกที่ปลอดภัยได้มาตรฐานค่ะ
อีกอย่างนึงก็คือว่าหลังจากศึกษาดูประวัติ ดูรีวิวแล้ว ฟอนใจในฝีมือของคุณหมอค่ะ ที่สำคัญคือเพื่อนๆในกลุ่ม
ที่เคยมาทำที่นี่ก็พูดเป็นเสียงเดียวกันว่า หมอทำดีมาก ทรงจมูกสวยเป็นธรรมชาติ ดูไม่แข็ง เข้ากับรูปหน้า
คุณหมอให้คำแนะนำปรึกษาดี เป็นกันเอง เราก็เลยเลือกที่จะเสริมจมูกกับที่นี่ค่ะ

วันที่ไปทำ ฟอนก็ไม่ได้เตรียมตัวอะไรมาก หลักๆเลยก็คือ พยายามพักผ่อนให้เพียงพอ
ไม่แต่งหน้า แล้วก็ไม่ใส่คอนแทคเลนส์ พอมาถึงคลินิกก็จะมีเจ้าหน้าที่ออกมาต้อนรับ
พาไปกรอกเอกสาร แนะนำคลินิกเบี้ยงต้นว่ามีบริการอะไรบ้าง คลินิกสะอาด
ตกแต่งสวยดีค่ะ ดูเรียบๆ ไม่เยอะจนเกินไป
พอเรากรอกเอกสารจ่ายเงินเสร็จ ก็จะมีเจ้าหน้าที่พาขึ้นไปที่ชั้น 3 เพื่อทำการเปลี่ยนชุดเตรียมตัวผ่าตัดค่ะ
ฟอนก็จัดการธุระส่วนตัว เข้าห้องน้ำ ล้างหน้า ให้เรียบร้อย จากนั้นพี่พยายามก็จะเอายาคลายเครียดมาให้กิน
ระหว่างรอคุณหมอมา พอคุณหมอมาถึงที่ห้องผ่าตัดปุ๊ป ก็มีการทักทายคุณหมอเล็กน้อย
คุณหมอน่ารักมาก ใจดีพูดคุยแบบเป็นกันเองสุดๆต้องบอกว่าทีมแพทย์ทำจมูกของที่เมดเมติกมี 2 ทีมค่ะ
ทีม 2 กับทีม 3 แต่ที่ฟอนเลือกทำกับแพทย์ทีม 3 ก็เพราะ ฟอนมีงบจำกัด แหะๆ
คำแนะนำก่อนผ่าตัด
คุณหมอจะให้ฟอนเลือกทรงจมูกที่ชอบก่อนค่ะจากนั้นคุณหมอจะแนะนำเราเพิ่มเติมว่า
จมูกแบบไหนที่เหมาะกับใบหน้าของเรา  

ความรู้สึกตอนทำ

แอบตื่นเต้นนิดนึงค่ะ5555 แต่ดีที่พี่ผู้ช่วยชวนคุยตลอดเป็นกันเองมาก
เลยทำให้หายกังวลไปเยอะเลยรู้ทีตัวทีก็เสร็จแล้ว
หลังทำไป 1 วัน

ฟอนเป็นคนบวมช้ำง่ายค่ะ ก็เลยจะเน้นการประคบเย็นหลังทำเป็นพิเศษ
หลังทำวันที่3

จมูกครบ 11 วัน
เอาจริงๆคือแผลหายเร็วมากกกก ยังแอบงงอยู่นิดนึงว่าทำไมหายเร็ว
ครบอาทิตย์นึงปุ๊บฟอนแต่งหน้าเลย555 เวลาดูแลตัวเอง
ฟอนก็จะปฏิบัติตามที่ทางคลินิกแนะนำมาทุกอย่างเลยค่ะเลยเป็นส่วนนึงที่ทำให้ฟอนแผลหายเร็วขึ้น

หลังเสริมจมูกครบ 1 เดือน

หลังจากที่จมูกเริ่มเข้าที่นะคะก็รู้สึกว่ามันโอเคขึ้นเยอะเลยค่ะเพราะลองเปิดภาพเปรียบเทียบก่อนทำดู
จากแต่ก่อนคือเป็นคนจมูกใหญ่ทรงจะคล้ายๆจมูกผู้ชายเลยทำให้ต้องมีขั้นตอนแต่งหน้าที่เยอะ
แต่พอหลังจากทำแล้วนะคะรู้สึกว่าลดขั้นตอนการแต่งหน้าไปเยอะเลยค่ะ
ภาพก่อนทำ-หลังทำ

ฟีคแบคคนรอบข้าง
ส่วนใหญ่จะบอกว่าหน้าเปลี่ยนไปเยอะเลยเวลาหันข้างดูคมขึ้นค่ะ มุมตรงก็ดูเป๊ะขึ้น
ปลายจมูกดูไม่ใหญ่เท่าเมื่อก่อน รู้โอเคกับผลลัพธ์มากๆค่ะ

ความประทับใจที่อยากแชร์

จมูกสวยมาก สวยเหมือนที่ต้องการเป๊ะเลยค่ะ ทรงจมูกสโลปสวย ปลายพุ่ง เพอร์เฟกต์มาก
นี่คิดในใจนะว่าดีแล้วที่ชั้นเลือกที่นี่ ทำรอบเดียวครั้งเดียวก็สวยเลย
นี่เพื่อนๆทักกันใหญ่เลยว่าหน้าเปลี่ยน ดูดีขึ้น หน้าคมขึ้นด้วย ดีใจมากค่ะที่ได้การตอบรับดีมาก
จากคนที่ไม่เคยชมเดี๋ยวนี้ก็ชมกันเยอะเลย บางทีมันก็อาจจะมีเขินๆบ้าง 5555
ส่วนคนไหนที่เข้ามาอ่านแล้วสนใจก็สอบถามได้เลยนะคะ ยินดีค่ะ

มีเำจของคลีนิคไหมคะ พอดีกำลังตัดสินใจอยู่ค่ะว่าจะไปทำที่ไหนดี
ทำกับคุณหมอคนไหนเหรอคะ
ทรงจมูกสวยค่ะ เข้ากับหน้าเลย
ตามโพสมาค่ะ อิอิ
จมูกสวยธรรมชาติดีค่ะ น่าร๊ากก
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้