ดู: 3705|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] แก้จมูกกับหมอจีแบบสันสโลปปลายพุ่งมากกก

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย IcezNatcha เมื่อ 2017-12-19 14:13

สวัสดีค่ะ ไอซ์อยากจะมาแชร์ประสบการณ์แก้ไขจมูก มีเพื่อนแนะนำไอซ์ให้มาทำจมูกกับหมอจีที่สมิทธิ์คลินิก เพราะเพื่อนทำกับหมอมาประมาณ 3-4 คนแล้วสวยเข้ากับหน้าของแต่ละคนดี ตอนปรึกษาเจอหมอจีน่ารักมากจริงๆ คุยง่ายเป็นกันเอง อยากได้ทรงประมาณไหนบอกได้หมด ไม่มีพนักงานมากดดัน เร่งคุยอะไรเลย จมูกเดิมทำมาได้ 10 ปีแล้ว อยากเปลี่ยนทรงให้ปลายพุ่งๆ หมอเลยแนะนำให้ใช้เนื้อก้นมารองปลายจมูก อันนี้ไอซ์เห็นของเพื่อนทำมาสวยดี ก็เลยตกลงทำกับหมอจีที่สมิทธิ์คลินิกค่ะ

รูปก่อนแก้

ข้ามขั้นตอนระหว่างทำเลยนะเพราะไอซ์เคยทำแล้วไม่รู้สึกตื่นเต้นเท่าไร แต่ไอซ์จะแนะนำยาจีนลดบวมได้ผลมาก รับรองว่าไม่ช้ำ และถ้าช้ำจริงๆ ไม่เกิน 2 วัน ต้องไปซื้อที่เวชพงโอสถนะ เอาพลาสเตอร์ออกก็ไม่ช้ำเท่าไหร่มีบวมนิดหน่อย

รูปหลังทำได้ 7 วัน (รอบแรก)

ไอซ์ชอบนะดีกว่าทรงเก่าเยอะเลย หลายคนทักว่าดูสวยหวานขึ้น แต่ส่วนตัวไอซ์ยังรู้สึกว่าอยากให้สันมันโด่งกว่านี้ ตอนนั้นเครียดมากๆ ปรึกษากับเพื่อนหลายคน คุยไลน์กับน้องพนักงานที่คลินิกด้วยว่าเอายังไงดี หมอจีจะแก้ให้มั้ย แต่พอครบ 1 เดือน น้องพนักงานโทรตามให้มา Follow UP หมอจีก็อธิบายให้ไอซ์เข้าใจนะว่าถ้าไอซ์ต้องการให้ปลายเด่น สันไม่ควรสูงกว่านี้ ไม่งั้นตาจะจิกและดูดุมาก ให้ใจเย็นๆ รอแผลด้านในสมานก่อนสัก 3 เดือน ถ้ายังอยากแก้ หมอจะแก้ให้

สรุปไอซ์ก็แก้นะคะ ตอนนั้นคิดอย่างเดียวว่าต้องจบนะ555 ไม่อยากแก้แล้วอ่ะ รอบนี้เอาสันขึ้นลดปลายลงนิดนึงค่ะ เป็นการตกลงกันกับหมอว่าไอซ์ไม่อยากให้หน้าดุ แต่อยากได้สันสูงขึ้นนิดนึงได้มั้ย หมอเลยเพิ่มสันลดปลายลงให้รับกันและตาไม่จิก หน้าไม่ดุ

รูปหลังทำทันที (รอบสอง)

วันที่สองหลังทำ รอบนี้ไอซ์ถ่ายรูปบ่อย ส่งรูปให้เพื่อนดู คุยไลน์กับน้องที่คลินิกแทบทุกวัน ลุ้นๆ ว่าจะเป็นยังไง

แกะพลาสเตอร์ออกแล้ว ชอบๆ ช้ำนิดเดียวค่ะ แต่งหน้าทับได้

เขียนมาเยอะแล้วต่อไปนี้ไอซ์ขออัพรูปรัวๆ เลยนะ

วันที่ 10

ตอนนี้ 3 เดือนแล้วค่ะ สันสโลปปลายพุ่งมากกก  ชอบนะ จะถ่ายรูปมุมไหนก็ขึ้นกล้อง 5555

รูปนี้ถ่ายที่คลินิกเลย มาตรวจดูอาการจมูกครบ 3 เดือนกับหมอจี

ถึงตรงนี้แล้วหลายคนอาจจะสงสัยว่าทำไมไอซ์ต้องมาแก้ถึงสองรอบ จุดนี้สำคัญมากและอยากบอกทุกๆ คนว่า จมูกที่ดูสวยบนหน้าของคนอื่น(หน้าเพื่อน)อาจไม่ได้เหมาะกับเราเสมอไป ถ้าใครคิดจะเสริมใหม่หรือแก้จมูกแบบไอซ์ก่อนตัดสินใจทำ ลองปรึกษาหลายๆ ที่ดูก่อนก็ได้นะ ศึกษาข้อมูลเยอะๆ ลองดูแบบที่ชอบไปปรึกษาหมอ ถามความเห็นคุณหมอถึงทรงที่เหมาะกับเราหรือใกล้เคียงกับแบบที่เราชอบ สงสัย อยากรู้อะไร ถามให้ละเอียดให้เข้าใจจริงๆ ไปเลยค่ะ ไอซ์โชคดีมากเลยค่ะที่หมอจีแก้ให้รอบที่ 2 โดยไม่คิดเงินเพิ่ม และช่วยออกแบบด้วยว่าถ้าทำทรงนี้หน้าเราจะเปลี่ยนไปเป็นแบบนี้นะ เรารับได้มั้ย ชอบมั้ย  คุณหมอจีน่ารักมากกกกก มากแบบก.ไก่ล้านตัวเลยจริงๆ ไอซ์ประทับใจในตัวคุณหมอเลยอยากแนะนำที่สมิทธิ์คลินิก เดินทางสะดวกขับรถไปได้มีที่จอดรถ ติดรถไฟฟ้าบีทีเอสพระโขนง เป็นคลินิกของหมอโอ๊คค่ะ วันผ่าตัดของไอซ์ตรงกับวันไลฟ์สดพอดี เลยได้เจอหมอโอ๊คด้วย หมอน่ารักทั้งคู่เลย ที่นี่ต้องจองคิวปรึกษาล่วงหน้านะ ไลน์ไปถามสะดวกสุด พนักงานเค้าตอบตลอด มีส่งรูปผลงานของแต่ละหมอให้ดูก่อนด้วย อยากรู้อะไร สงสัยอะไรถามไปเลยให้หมด ได้ข้อมูลแน่นๆ ถูกต้องแน่นอนค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้