ดู: 888|ตอบกลับ: 0

[ตาสองชั้น] ลาก่อนตาชั้นเดียว กับหมอโอ๋ อาศยา ( Asaya Clinic )

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะแฟนเพจดั้งโด่งทุกท่าน
ก่อนอื่นขอแนะนำตัวสักนิดน่ะค่ะ เราชื่อโบว์นะค่ะ อายุ ยี่สิบนิดๆ 5555 ปกติ ไม่ค่อยได้เข้ามาโพสต์อะไรเลยค่ะ ส่วนมากก็เข้ามาอ่านบ้าง แต่ก็ไม่ได้บ่อยนัก แต่วันนี้เป็นครั้งแรกที่จะมาแชร์ประสบการณ์ตรง  การทำศัลยกรรมตาสองชั้นของตัวเองค่ะ
        ปกติโบว์เป็นคนตาชั้นเดียวตั้งแต่กำเนิดค่ะ คือเป็นหมวยมาตั้งแต่ท้องแม่ก็ว่าได้ พอโตขึ้น ผู้หญิงทุกคนอ่ะเนอะก็อยากสวยเป็นธรรมดา  อิอิ  เวลาส่องกระจกไม่ชอบที่ตาดูปรือๆ  เหมือนคนง่วงตลอดเวลา ก็เลยตัดสินใจบอกกตัวเอง ต้องทำตาสองชั้นแล้วล่ะ (แล้วก็ตัดสินใจหาข้อมูลในเวลาอันสั้น)

รูปก่อนทำตาสองชั้นค่ะ ( อย่าตกใจนะค่ะ555 )

โบว์เองยอมรับค่ะว่าหาข้อมูลไม่นาน แต่โบว์เองก็นึกถึงความปลอดภัยเป็นหลัก และเลือกที่จะทำกับแพทย์เฉพาะทาง ด้านศัลยกรรมตกแต่งเท่านั้น  เลื่อนไปเลื่อนมา มาสะดุดที่  Asaya Clinic แถวอ่อนนุช  โดยคุณหมอโอ๋ พญ.อาศยา สืบสุข  นี่แหละค่ะ เพราะคุณหมอเป็นผู้หญิงแล้วเป็นแพทย์เฉพาะทางด้วย  โบว์จึงคิดว่าน่าจะคุยกันเข้าใจได้ง่ายกว่า (ผู้หญิงถึงผู้หญิง5555) อีกอย่างรีวิวก็ดูจริงไม่เป๊ะเวอร์วังเกิน เราเลยตัดสินใจ ปรึกษา และสอบถามข้อมูลการทำกับคุณหมอ และทำในวันนั้นเลย ( เร็วได้ใจไปอีก 555 ) ราคาไม่แพง แถมคุณหมอยัง ฟรีจี้ไขมันและตัดหนังตาส่วนเกินให้ด้วยนะค่ะ (ส่วนตัวคิดว่าคุ้มค่ามากก อิๆ)

รูปก่อนทำและหลังทำทันทีค่ะ ( แอบหน้ากลัวนิดๆนะค่ะ )

สำหรับตัวโบว์ โบว์ว่าไม่เจ็บน่ะค่ะ อาจจะเจ็บนิดๆตอนฉีดยาชาแค่ไม่ถึงนาที คุณหมอมือเบา เวลาทำก็ชวนเราคุยตลอด ผู้ช่วยก็เปิดเพลงกล่อม  ถ้าหมอไม่ชวนคุยโบว์คิดว่าต้องหลับแน่ๆ555 ( เพราะโบว์ว่ามันไม่เจ็บเลยยยย ) ใช้เวลาทำไม่นานก็เสร็จค่ะ  การมองก็ปกติดี แต่ก็จะมีบวมบ้างเพราะยาชาแต่ไม่รู้สึกเจ็บนะค่ะ มีจี๊ดๆแค่ตอนยาชาหมดฤทธิ์แค่นั้นค่ะ

รูปนี้หลังทำวันที่ 2 ค่ะ (บวมขึ้นนิดหน่อยรู้สึกตึงๆ)

รูปนี้หลังทำครบ 5 วันค่ะ ( ยังบวมเป็นตากบอยู่และยังมีตึงๆอยู่บ้างค่ะ)

รูปนี้ครบ 7 วันตัดไหมค่ะ ( บวมมีบ้าง แต่อาการตึงๆดีขึ้น ไม่มีอาการปวดเลยค่ะ)

ครบกำหนด 1 เดือนค่ะ (คุณหมอนัดตรวจดูชั้นตา เริ่มสวยแล้วค่ะ อิอิๆ)

และรูปนี้ ปัจจุบันค่ะ สองเดือนนิดๆ กำลังเข้าที่เลย^^ชอบมากค่ะ

สำหรับใครที่สนใจทำตาสองชั้น  แต่ยังไม่รู้จะเริ่มยังไง โบว์แนะนำที่ Asaya Clinic เลยค่ะ โดยแพทย์หญิงอาศยา สืบสุข (หมอโอ๋) แพทย์เฉพาะทางด้านศัลยกรรมตกแต่งโดยตรง คุณหมอให้คำแนะนำได้ดีมากๆ ทำไม่ทำไม่เป็นไร ไม่เชียร์ขาย ไม่มีอัพราคา ราคาเดียวจบ ที่สำคัญพนักงานเป็นกันเองสุดๆ  ทักติดตามอาการตลอด  ( โดยส่วนตัวแล้วโบว์ประทับใจมาก) ลองดูนะค่ะ เป็นอีกทางเลือกในการตัดสินใจค่ะ  สำหรับใครที่สนใจ โบว์มีไลน์ไว้ให้ นะค่ะ ( @asaya_s ) แต่เบอร์โทรจำไม่ได้ล่ะ 5555  ครั้งหน้าถ้ามีโอกาสจะมาอัพเดตให้ชมอีกเรื่อยๆนะค่ะ
สวัสดีค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้