ดู: 1108|ตอบกลับ: 8
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] ตาสองชั้นหวานๆ 7 เดือนแล้ว เข้ามาดูกันค่ะ

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีทุกๆ คนนะคะ กระทู้นี้เป็นกระทู้แรก ผิดตรงไหนก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะคะ

ชื่อ บี นะค้าาา ทำตามา 7 เดือนแล้ว เลยจะมาเล่าให้ฟังว่าที่ทำมาเป็นยังไงบ้าง อ่ะ เรามาเริ่มกันจากที่สาเหตุที่บีต้องทำตากันเลยค่ะ

หลายคนอาจจะบอกว่าตาเดิมก็ดีอยู่แล้ว แต่เพื่อความสวย รอไม่ได้ค่ะ หลังจากที่สังเกตตาตัวเองที่อีกข้างเป็นตาสองชั้นแต่อีกข้างกลับมีชั้นซ้อนๆ ที่หางตา ก็เริ่มกลุ้ม เลยรู้สึกอยากจะทำตาสองชั้นขึ้นมา แต่ปัญหาคือ ฉันจะไปทำที่ไหนดี??

ขอบอกว่าดูรีวิวไหนก็ไม่เท่าดูคนใกล้ตัวคะ  ถามเพื่อนๆ ถามทุกคนที่มีประสบการณ์ในการทำมาค่ะ เค้าบอกหมอโอ๋ เราก็เลยหาข้อมูลและติดตามหมอมาเรื่อยๆ หลายเดือนอยู่นะ กว่าจะตัดสินใจ

ติดต่อไปที่ไลน์ @drthanapan พูดคุยและปรึกษากับคุณพี่ยูมินเลขาคุณหมอ พอได้คิวแล้วและถึงวันนัดเราก็ไปตามนัด ไม่ต้องนั่งรอคิวนานค่ะ อ้อ ไม่ได้เข้าไปปรึกษาก่อนนะคะ เพราะทำงานไม่ค่อยมีวันหยุด และอยู่อยุธยาคะ ไม่สะดวกไป อยากไปละทำเลย ดูมาจนมั่นใจแล้ว

เข้าไปทีแรกก็ยื่นบัตรประชาชน มีคนทำประวัติให้ พี่ยูมินมาถามว่าปกติเราแต่งหน้าแบบไหน แต่งเยอะมั้ย เราทำตาแบบกรีดแผลเล็กไม่ตัดหนังตา ฉะนั้นทำไป 3 เดือนเข้าที่ชั้นตาจะเล็กกว่าตอนที่คุณหมอทำชั้นตาให้ดูนะคะ (แนะนำดีมากๆ) ส่วนตัวไม่อยากกรีดยาว ไม่อยากมีรอยเยอะ ไม่มีใครมาการันตีหรอกว่าเราจะไม่เป็นรอยแผลเป็น จากนั้นรอนิดนึงก็ได้พบคุณหมอคุณหมอก็ถามว่าชอบชั้นสูงมั้ย เราบอกพอดีๆ แต่ไม่ชอบที่หางตามีขีดๆละคุนหมอก็ เอาไม้จิ้มฟันวัดชั้นตาให้หลายครั้งมาก กว่าจะได้ที่ คุนหมอมีทั้งวงเวียน ทั้งไม้บรรทัด 5555 ละเอียดเหมือนที่เพื่อนสาวบอก จากนั้นก็เข้าห้องผ่าตัดค่ะ ตื่นเต้นมากๆ ตอนนั้น

ตอนทำ คือกลัวมาก แล้วเปนคนไม่ชอบแสงไฟจ้าๆ มาส่องหน้า คืออยากทำก็อยากทำ อยากสวย กลัวก็กลัว คุณหมอใจเย็น และใจดีมากๆ ช่วยปลอบ ชวนคุยตลอด จนรู้สึกผ่อนคลาย

หลังทำวันนึงคะ บวมตึง ไม่ปวด ที่บ้านทักว่าทำไมบวมแค่นี้เอง 5555

วันที่ 2 ที่แดงๆ ยุบลงแล้ววว

วันที่ 3 มาทำงาน ทุกคนทักว่าสวย
                คุนหมอเย็บแผลสวยมาก  แต่พี่ยูมินย้ำเหลือเกินว่าอย่าไปแหวกดูแผล  เด่วแผลไม่เรียบและอย่าให้ชื้นอย่าให้โดนน้ำ
แต่งหน้าได้แต่ห้ามแต่งตา  ห้ามทาตา

7 วันตัดไหมแล้วลองกรีดตาดูค่ะ ชอบๆๆๆ

3 เดือน ค่ะ ชั้นตาสวยเป็นธรรมชาติ ไม่มากไม่น้อยไป

ตอนนี้ 7 เดือนแล้วค่ะ ตั้งแต่ทำมาไม่มีปัญหาอะไรเลย
ตาโต สวยมากคะ
ตาหวานต้องหมอโอ๋
สวยมากเลยคะ
สวยมากเลยคะ
หมอทำสวยมาก พี่ก็ทำหมอโอ๋
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้