ดู: 18685|ตอบกลับ: 113
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] การเสริมจมูก+คาง ครั้งแรกที่ศัลยกรรมบนหน้าที่ Dmor Clinic

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีเพื่อนๆที่เข้ามาอ่านกระทู้ด้วยนะครับ นี้เป็นการรีวิวครั้งแรกในการทำศัลกรรมของผม

ผมชื่อ ปอนด์ จะมารีวิวการทำจมูกกับคางที่ Dmor clinic เพื่อเป็นอีกอาจจะช่องทางในการตัดสินใจของอีกหลายๆคนที่กำลังหาข้อมูลอยู่

นี้คือรูปก่อนทำครับ

ผมอยากทำจมูกมานานละครับ ผมเป็นคนเนื้อจมูกน้อยและจมูกค้อนข้างเล็กพอสมควรปลายจมูกพอมีบ้างแต่ตรงสั่นช่วงตาไม่โด่งมาก

เลยมีความคิดที่จะอยากทำจมูกมาสักพักใหญ่ๆก่อนที่จะได้ตัดสินใจทำจริงๆ.. ก่อนหน้าจะตัดสินใจทำผมหาข้อมูลอยู่นานมากกกครับ

เพราะอยากทำแค่ครั้งเดียวให้จบไปเลยย ผมดูรีวิวหลายๆคลีนิคมากกก.. และก็มาสะดุดกับรีวิวของหมอตุ๊ก ที่ Dmor Clinic คุณหมอเน้น

ความเป็นธรรมชาติและออกแบบทรงจมูกเคสต่อเคส และรับจำกัดเคสต่อวัน ตอนแรกยังลังเลครับว่าจะทำดีรึเปล่า แต่สุดท้ายเลือกที่นี้เพราะ

เพื่อนของรุ่นพี่แนะนำว่าเพื่อนเค้ามาทำละออกมาดีมากก ทำให้ผมยิ่งมั่นใจกว่าเดิมจึงตัดสินใจโทรจองคิวและก็นัดวันเข้ามาปรึกษากับหมอ

ตุ๊ก ผมโทรจองและเข้ามาปรึกษาก่อนและค่อยนัดวันทำอีกที วันที่เข้ามาปรึกษาตื่นเต้นมากครับเพราะไม่เคยทำอะไรเกี่ยวกับใบหน้าเลย

แต่พี่ๆที่คลีนิคน่ารักและเป็นกันเองมากช่วยลดความตื่นผมไปได้เยอะเลย และเมื่อได้เข้าปรึกษากับคุณหมอตุ๊ก คุณหมอให้ข้อมูลละเอียด

มากและให้ความรู้เกี่ยวกับเรื่องการเสริมจมูกแบบไหนที่จะเหมาะสมกับโครงหน้าของเรา

และคุณหมอก็ได้แนะนำให้ทำคางด้วยเพราะผมเป็นคางสั้นพอสมควร ในใจก็กล้ากลัวๆเพราะไอเราก็ไม่ได้หาข้อมูลเรื่องคางมา

สุดท้ายก็ตัดสินใจทำครับ เพราะเชื่อใจ Dmor Clinic ผมจองทำคางพร้อมกับทำจมูกพร้อมกันเลยเพราะจะได้ไม่ต้องเสียค่ายาหลายรอบ

และพักฟื้นแค่ครั้งเดียวพอ

.
.
.
.
.
.
.

และแล้วก็มาถึงวันที่จะต้องผ่าตัด ตื่นเต้นมากครับสั่นไปหมด 5555

อันนี้คือรูปสดๆก่อนเข้าห้องผ่าตัด

ผมเริ่มจากทำคางก่อนผมเข้าไปปรึกษากับคุณหมอกอล์ฟก่อน (ทีมแพทย์ Dmor) หลังจากปรึกษาไม่นานคุณหมอก็ให้เข้าห้องผ่าตัดเลย

หลังจากทำคางเสร็จทิ้งเวลาได้ไม่นานก็มาต่อทำจมูกต่อกับคุณหมอตุ๊กเลย จมูกกับคางใช้เวลาไม่นานมากครับ รวมๆแล้ว 3-4 ชม

ผมขอเล่าช่วงตอนระหว่างทำนิดนึงนะครับ

คือคุณหมอตุ๊กและคุณหมอกอล์ฟมือเบามากๆ

และก็คอยถามตลอดว่ายาชาออกฤทธิ์รึยัง เจ็บรึเปล่า และก็บอกตลอดว่าคุณหมอกำลังจะทำอะไร

ซึ่งพอหลังจากฉีดยาชาผมแทบจะไม่รู้สึกเจ็บเลยสักนิดเอาเป็นว่าไม่เจ็บเลยครับ

พี่ๆผู้ช่วยคุณหมอก็จะชวนคุยเป็นกันมากๆทำให้ความตื่นเต้นของผมแทบไม่มีเลยครับ

มาดูภาพหลังจากทำเสร็จกันดีกว่าครับ

วันที่ 1 เริ่มบวมคล้ายๆอวตารละครับ 55

วันที่ 3

วันที่ 4

1 เดือน

ปัจจุบัน 2 เดือนละครับ

ตอนนี้ผมพอใจมากกกกกก รวมถึงคนรอบข้างทักว่าหน้าเปลี่ยนไปดูดีขึ้นและก็เป็นธรรมชาติมากสำหรับคนที่เคยรู้จักผมบางคนอาจจะมองออก

แต่บางคนก็ดูไม่ออกว่าไปทำอะไรมา แต่สำหรับคนที่เพิ่งรู้จักส่วนใหญ่ดูไม่ออกเลยว่าผมเสริมจมูกกับคางมามันตอบโจทย์ผมมากๆ

ผมจะอยากขอบคุณ Dmor Clinic มากๆๆๆๆครับ

หวังว่าการเขียนรีวิวครั้งนี้จะเป็นประโยชน์ไม่มากก็น้อยให้กับใครอีกหลายๆคนที่กำลังหาข้อมูลหรือกำลังจะตัดสินใจอยู่นะครับโผ้มมม
ว๊าวววว หล่อมาก เดี๋ยวให้แฟนไปทำเลย สุดยอดจริงๆ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-12-8 02:13:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ถ้าชอบแบบธรรมชาติแนะนำเลยค้าบ
ดูเนียนเป็นธรรมชาติทั้งจมูกและคางเลยนะคะ ทีมแพทย์ที่นี่ก็ฝีมือไม่เบานะคะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-12-11 13:49:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Rojana201 ตอบกลับเมื่อ 2017-12-9 22:03
ดูเนียนเป็นธรรมชาติทั้งจมูกและคางเลยนะคะ ทีมแพทย์ที่นี่ก็ฝีมือไม่เบานะคะ

ทั้งฝีมือดีและก็เป็นกันเองมากๆครับ
เสริมจมูกและทำคางรวดเดียวเลยหรอคะสุดยอดเลย
ธรรมชาติมากเลย ถ้าจะติดต่อเข้าไปปรึกษาคุณหมอต้องทำยังไงคะ
ใช่ดีมอร์คลินิกิที่มีโลโก้อยู่ด้านล่างนี้ไหมคะ
ธรรมชาติมากๆเลยอ่ะ เค้ารับประกันนานไหมคะ
ยิ่งทำยิ่งหล่อนะคะ เดี๋ยวจะพาพี่ชายไปทำมั่ง
ทำ2อย่างวันเดียวกันนี่ ใช้เวลานานไหมคะ กำลังวางแผนไว้เหมือนกัน ขอคำแนะนำทีค่ะ
คนนี้เห็นลงรีวิวในเพจด้วย ดูดีมากเลยค่ะ เพอเฟคๆ
หล่อครบจบวันเดียวเลยนะคะ ชอบสไตล์นี้มาก ไม่โป๊ะ
ฟังแค่ชื่อคลินิกก็รู้ละ ดีมอร์ ยังไงก็ดีขึ้น สวยขึ้นแน่ๆ
บริการอื่นของที่นี่ ทำแล้วดูเป็นธรรมชาติเหมือนจมูกไหมคะ
หล่ออ่ะ คือไม่โป๊ะดี ทำไมคลินิกนี้มีแต่คนหน้าตาดีไปทำ
แผลอยู่ตรงไหนคะ กว้างไหมเอ่ย
เข้าไปปรึกษาคุณหมอวันที่จะทำเลยได้ไหมคะ
ทำสองอย่างพร้อมกันเลยเก่งมากเลยค่ะ
ทำแล้วหล่อขึ้นเลยค่ะ สามารถเข้าไปปรึกษาก่อนได้ไหมค่ะ
มีคลีนิคต่างจังหวัดหรือเปล่าคะ
ทำสองอย่างพร้อมกันเก่งจังเลยค่ะ
จมูกปังดูดีได้อีกค่า
หล่อบาดตาบาดใจมากคะ
สนใจอยากทำที่นี้เลย คลีนิกอยู่ตรงรัชดา 36 หรือเปล่าค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้