ดู: 17766|ตอบกลับ: 5

[ทั่วไป] ตัดไขมันหน้าท้อง ยกกระชับเอวคอด ฟิตเฟริมแบบคุณหมอคณิต

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย มาริสา191 เมื่อ 2017-11-29 17:18

สวัสดีค่ะ  รีวิวนี้อาจจะน่ากลัวไปสักนิดกับคนที่กลัวเรื่องแผล กรีดรอบเอวยาวๆ เพราะมันก็เลี่ยงไม่ได้

สวัสดีอีกรอบนะคะ
             เพื่อนๆที่กำลังหาข้อมูลเกี่ยวกับ การผ่าตัดไขมันหน้าท้อง หรือที่เรียกๆกันว่า Tummy Tuck  ปัญหาเกิดจากมีน้อง เคยอ้วน ลดน้ำหนักแล้วผิวหนังไม่กลับมาตึงเป๊ะอย่างเดิม ทางออกของคนมีผิวหนังคล้อยแบบนี้ คือต้องตัดอย่างเดียว........ แต่ก่อน!!!!ถึงจะต้องตัดทิ้งทั้งทีต้องหาข้อมูลดีๆก่อนนะคะ ว่าเราจะไว้ใจแพทย์ท่านไหน ทุกคนกลัวเรื่องแผลที่ค่อนข้างยาว ยาวถึงสีข้างทั้งสองด้านกันเลย วันนี้อิงจะขอเอาผลงานของคุณหมอคณิต วิทยาวนิชชัย ที่ MAXi Cosmetic Surgery คลินิกดังย่านดอนเมืองค่ะ ที่ได้ไปทำกับตัวเองมาแชร์ให้เพื่อนๆที่สนใจ กำลังหาข้อมูลกันอยู่ อาจจะไม่ได้มีข้อมูล อะไรมาก แต่จะพยายาม เน้นในส่วนที่สำคัญเป็นประโยชน์ให้นะจ้าา

อิงเป็นคุณแม่ลูกสอง หลังคลอดน้องได้ไม่ดีปีก็มีผิวหนังย้อย คล้อย แบบที่เห็นในรูปแหละคะ อยากตัดออกไปให้รู้แล้วรู้รอด ทำมาหลายวิธีแล้วลดน้ำหนัก อดข้าว ออกกำลังกาย แต่ผิวหนังที่่ย้อยไปแล้วคล้ายกับลูกโป่งที่ถูกเป่าแล้วปล่อยลมออก ก็จะไม่กลับมาตึงเหมือนเดิม

16953.jpg S__2539528.jpg

อิงเลือกเข้าปรึกษากับคุณหมอคณิต ศัลยแพทย์ตกแต่งเฉพาะทาง และในราคาที่ตกลงไว้ ได้นอน รพ พญาไท2 2คืน หลังผ่าตัดเสร็จชั้วโมงแรกๆไม่คิดอะไรเพราะยังไม่หมดฤทธิ์ยาชา แต่หลังนั้น 2-3 ชม. จะขยับตัวก็ลำบาก ยังคิดในใจว่า ถ้าขอไปที่ราคาถูกกว่านี้แล้วให้กลับบ้าน คงต้องใส่เปรหามกลับกันเลย มันตึงมากต้องเดินหลังค้อมๆในสัปดาแรกเพราะแผลที่ยังไม่แห้งสนิทดี แต่ที่ตึงเป็นเพราะหมอเย็บไว้สามชั้น ดูจากแผลที่ยาว แต่ไม่กังวลเลย ดูเอาเถอะค่ะ เย็บได้สวยมาก เราทำใจไว้แล้วกับเรื่องแผล แต่พอเอาพาสตอร์ออกเห็นแผลหลังผ่าตัดอีกวัน เหมือนยกภูเขาออกจากอก สวยจริงๆ เนียนมากๆ

S__2539530.jpg S__2539529.jpg
ที่บอกไปคือได้นอน รพ 2 วัน คุณหมอจะเข้ามาดูเราก่อนให้เรากลับบ้าน สายระบายเลือดนี้หมอให้คาไว้แค่5วัน เพราะอิงมีการดูดไขมัน VASER เพิ่มด้วยหลังผ่าตัดจะมีน้ำบนเลือดออกมาลงขวด การคาขวดไว้นานๆ ก็ช่วยให้ท้องยุบบวมเร็วขึ้น แถมการใส่ชุดรัดหน้าท้องไว้ตั้งแต่หลังผ่าเสร็จก็ช่วยให้เอวคอดเล็ก และยุบบวมเร็วขึ้นจ้า แผลก็แห้งดีเลยค่ะ

49208.jpg 16951.jpg
กลับบ้านพักรักษาตัวไม่มีอะไรยุ่งยาก อาบน้ำวันที่ออกจาก รพ ได้เลย หลังจากนั้นเช็ดให้แห้ง ทายาที่ได้จาก รพ เป็นยาสีใสๆช่วยให้แผลชุ่มชื่น ไม่แห้งตึง เวลาตัดไหมจะได้ไม่เจ็บ ตอนที่กลับบมาพักรักษาตัวที่บ้าน ตอนเดินก็ต้องใช้มือประครองหน้าท้องไว้หน่อยเวลาไอหรือหัวเราะเพราะตึงมาก เดินหลังค้อมๆไปก่อน 1 สัปดาห์แรก
เดี๋ยวมาอับเดทหลายๆสัปดาห์หลังผ่ากันนะคะ ว่าแผล หน้าท้อง เอวที่ทำให้เล็กคอด จะออกมาสวยขนาดไหน

โพสต์ 2017-11-30 09:20:25 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ช่วยมาอัพเดทเป็นระยะๆด้วยจ้า  สนใจๆ
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-12-12 19:19:14 | ดูโพสต์ทั้งหมด
nidnidja ตอบกลับเมื่อ 2017-11-30 09:20
ช่วยมาอัพเดทเป็นระยะๆด้วยจ้า  สนใจๆ

มาแล้ววค่ะ มาอับเดทผลงานแล้ว
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-12-12 19:22:01 | ดูโพสต์ทั้งหมด
17237.jpg มาอับเดทผลงานค่ะ จากวันผ่าตัด เดือนกว่าๆแล้ว เอวคอดมาก ดูมีสัดสวยsexy เชียว
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-12-12 19:23:33 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สะดือสวยตามที่ต้องการ แผลเริ่มดีขึ้น หน้าท้องตึงสุดๆ
โพสต์ 2018-7-14 14:45:50 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แผลดีมากๆเลย ทำยกกระชับนม กับคุณหมอคณิตมาเหมือนกัน แผลเค้าเยี่ยมมากก
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้