ดู: 2423|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตัดลดโหนกแก้ม/กราม] รีวิวผ่าตัดโครงหน้าที่ไทย

[คัดลอกลิงก์]
#ศัลยกรรมเทคนิคเกาหลีที่ไทย สวัสดีค่ะ หลายๆคนที่กำลังหาข้อมูลเกี่ยวกับเรื่องการทำศัลยกรรมอาจจะเคยเห็นน้องแนนตามหน้าเพจศัลยกรรมกันมาบ้างแล้ว ขอบคุณน้องแนนลูกค้าที่น่ารักของเราอีกหนึ่งคนค่ะ ที่อณุญาติให้เราได้เอาเรื่องราวการทำศัลยกรรมมาบอกเล่าให้กับคนอื่นได้อ่านเพื่อเป็นความรู้ ต้องขอบอกก่อนเลยว่าน้องแนนยังไม่เคยทำศัลยกรรมอะไรบนใบหน้ามาก่อนเลยค่ะ ครั้งแรกที่น้องมาปรึกษาเพราะมีความกังวลเกี่ยวกับปัญหาโหนกแก้มที่ใหญ่และสูง กรามชัด หน้าสั้น ดูรวมๆแล้วหน้าเป็นเหลี่ยมดูมีอายุมากกว่าอายุจิง โดยส่วนตัวน้องรู้สึกไม่ชอบเลยปรึกษาที่จะแก้ไขโดยการปรับโครงหน้า 3 มิติ เพื่อให้ได้โครงหน้าที่ดูเรียวขึ้น
น้องแนนศึกษาการปรับโครงหน้าทั้งที่ไทยและ แต่สุดท้ายน้องแนนตัดสินใจเลือกผ่าตัดที่ไทยด้วยเทคนิคเกาหลีค่ะ เพราะไม่มีเวลามากพอที่จะบินไปอยู่ที่เกาหลีนาน 2 สัปดาห์จริงๆ

หลังจากนั้นก็นัดปรึกษากับคุณหมอ ซึ่งคุณหมอใจดีมากให้ข้อมูลอย่างละเอียด ตอบทุกคำถามเลย ก่อนตัดสินใจคุณหมอยังทำรูปจำลองหลังการผ่าตัดให้ดูก่อนด้วย ทำให้เราเห็นภาพว่าหลังการผ่าตัดจะเป็นยังไง (จริงๆแล้วน้องแนนตัดสินใจและมัดจำก่อนนัดวันปรึกษาซะอีก) เพราะเห็นจากรูปรีวิวของคุณหมอ พอปรึกษาหมอเสร็จเรียบร้อยก็นัดวันผ่าตัดเลย ตื่นเต้นมาก สำหรับใครที่กำลังจะผ่าตัดทำศัลยกรรมนะคะแนนแนะนำให้งดวิตามินทุกชนิด เครื่องดื่มที่มีแอลกอฮอล์ นะคะ จะได้ยุบบวมไวๆ

มาดูรูปก่อนและหลังทำศัลยกรรมของน้องแนนค่ะ
รูปก่อนผ่าตัดทำศัลยกรรมค่ะ จะเห็นได้ว่าโหนกแก้มค่อนข้างสูงและดูชัดเจน และหน้าขาดมิติค่ะ

หลังการผ่าตัดวันแรก จะมีสายเดนเลือดอยู่ในปากค่ะ วัหลังจากออกจากห้องผ่าตัด น้องแนนไม่มีอาการเวียนหัวหรืออาเจียนใดๆ นั่นเป็นเพราะยาสลบที่ใช้เป็นยาสลบอย่างดีนั่นเองค่ะ

[attachimg]
อาหารหลังการผ่าตัด
ช่วงแรกอาหารที่ทานได้ก็จะเป็นอาหารอ่อนๆนะคะ พวกนม โจ๊ก น้ำหวาน ซุป อะไรพวกนี้ค่ะเน้นทานเป็นซุปฟักทอง น้ำฟักทองค่ะเพราะอุดมไปด้วยวิตมิน A ที่ช่วยในการลดอาการติดเชื้อหลังการผ่าตัด และยังช่วยให้ยุบบวมไวขึ้นด้วยค่ะ

รูปนี้เป็นวันที่ 3 หลังการผ่าตัด หน้าบวมกว่าวันแรกกับวันที่2 อย่างเห็นได้ชัด เป็นอาการปกตินะคะ เพราะหน้าจะบวมมากในช่วง 3-5 วันแรก และจะค่อยๆยุบบวมลงหลังจากนั้นค่ะ

ในช่วง 7 วันแรกจะต้องรัดหน้าไว้ตลอดนะคะ คุณหมอบอกเพื่อป้องกันแก้มห้อยหลังการผ่าตัดค่ะ

รูปนี้หลังผ่าตัดครบ 14 วันค่า หลังจาก 7-10 วันแล้วยุบไวมาก

รูปปัจจุบัน หลังผ่าตัดประมาณ 4 เดือนแล้วค่ะ  ขอบคุณน้องแนนคนสวยนะคะที่อัพเดทข้อมูลกับรูปภาพสวยๆมาให้เขียนรีวิวเพื่อเป็นความรู้ให้กับคนที่กำลังหาข้อมูลทำศัลยกรรมกัน

** การเดินบ่อย ๆหลัวการผ่าตัด ช่วยให้เลือดไหลเวียนและลดอาการบวดได้เร็วขึ้นค่ะ

สอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ LINE ID : @srsurgery

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้