ดู: 1247|ตอบกลับ: 9

[เสริมจมูก] หลังผมไปแก้จมูกที่เมดเมติกก็มีคนทักว่าหน้าเหมือน พี่เคลลี่ ธนะพัฒน์

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีครับผมชื่อแม็กนะครับ วันนี้ตั้งใจจะมารีวิวแก้จมูก+เสริมปลายจมูกด้วยเนื้อเยื่อก้นกบ
ต้องบอกก่อนว่า ผมเป็นผู้ชายคนนึง ที่อยากหล่ออยากดูดี เมื่อสมัยผมเรียนมหาลัยตอนช่วงใกล้จะจบ
จำได้ว่ากระแสหนุ่มเกาหลีมันฟีเวอร์มากๆครับ ด้วยความที่ผมก็หน้าตี๋อยู่แล้ว ไม่ได้ขี้เหร่อะไรมาก
ก็เลยคิดว่าทำแล้วคงช่วยเสริมโหงวเฮ้งให้ดูดีขึ้น ผมก็เลยตัดสินใจทำครับ
ตอนที่ทำผมอายุ23 จำได้ว่า ทำออกมาช่วงแรกๆมันก็โอเคนะครับ
แต่พอนานๆเริ่มรู้สึกว่าตรงช่วงสันจมูกมันโด่งไป ทำให้จมูกดูสั้นและก็ปลายเชิดเหมือนจมูกหมูก
ผมทนอยู่กับจมูกหมูอยู่ประมาณ 2 ปีกว่าๆครับ พอเรียนจบทำงานมีเงินเก็บสักก้อนนึง
ผมก็เลยคิดว่าอยากจะแก้จมูกอีกครั้ง ครั้งนี้ผมตั้งใจว่าจะหาข้อมูลเอง ลุยเองเลย ไม่ถามใครล่ะ
เพราะบางอย่างอะไรที่เค้าว่าดี มันอาจจะไม่เหมาะกับเราก็ได้ ผมใช้เวลาศึกษาข้อมูลอยู่พอสมควร
ในที่สุดผมก็เลือกว่าจะแก้จมูกที่คลินิกเมดเมติกครับ

เหตุผลที่เลือกมาแก้จมูกที่เมดเมติกหลักๆของผมมี 5 ข้อครับ ก็คือ
1. คลินิกมีความน่าเชื่อถือ ได้มาตรฐาน
2. คุณหมอมีฝีมือและชำนาญด้านจมูก ทำทรงสวยและประเมินโครงสร้างหน้าเราก่อน
ผมดูรีวิวก่อนทำมาหลายคลินิก แต่ผมชอบของที่เมดเมติกที่สุด เพราะให้ข้อมูลดีมากครับ
ทำให้ผมได้มีเวลาเตรียมตัวก่อนทำ ผมชอบมากๆเลย
3.ราคาสมเหตุสมผล จากที่ผมเคยไปถามมา ที่นี่ราคา+คุณภาพของงาน โอเคสุดๆล่ะ
4.มีการรับประกันหลังการทำ ข้อนี้สำคัญมาก ผมเห็นบางคลินิกไม่มีการดูแลหลังทำเลย แต่ที่นี่มีนะครับ
5.เดินทางสะดวก ใครอยู่ mrt นี่สบายๆมากครับ นั่งมาลง mrt สุทธิสาร ต่อวิน ก็ถึงเลยครับ
**แอบกระซิบว่า ถ้าเจอวินที่ไม่รู้จักก็บอกเค้าไปว่าไปคลินิกความงามที่อยู่ระหว่าง ซ.วิภาวดี10 กับ ซ.วิภาวดี12**
การเตรียมตัวก่อนทำ
ของผมก็คือจะงดวิตามินต่างๆ ดูแลพักผ่อนเยอะๆ งดบุหรี่ แอลกอฮอล์ ต่างๆประมาณ 10-14วันก่อนผ่าตัด
วันที่ทำ
ผมได้คุยกับคุณหมอว่าผมอยากได้ทรงจมูกที่เป็นธรรมชาติ ไม่โด่งมาก แต่มีปลาย ทรงยาวผู้ชาย
คุณหมอเลยแนะนำเพิ่มเติมว่า ถ้าอยากได้ปลายจมูกพุ่งๆและดูธรรมชาติ ให้ผมเสริมปลายจมูกด้วยเนื้อก้นกบ
เพราะจะช่วยทำให้ปลายจมูกดูสวยธรรมชาติมากยิ่งขึ้น คือคุณหมออธิบายได้ละเอียดมาก
ผมก็เลยตกลงทำตามที่คุณหมอแนะนำ หลังจากคุยตกลงอะไรเรียบร้อย ก็ถึงเวลาทำสักที
ของผมใช้เวลาทำประมาณเกือบๆ 2 ชั่วโมงเพราะเป็นเคสแก้ พอทำเสร็จก็กลับบ้านได้เลย
เคสผมตอนที่ทำจำได้ว่าคุณหมอจะเหลาซิลิโคนก่อนใส่เข้าไป เข้าๆออก หลายครั้ง
แสดงถึงความเอาใจใส่มากๆที่สำคัญคือไม่เจ็บเลย
ช่วง 3-4 วันแรกผมจะประคบเย็นตลอดเวลา พอเข้าวันที่ 5-6 ก็สลับมาประคบร้อน
ทานยาตามที่ให้มาอย่างเคร่งครัด พักผ่อนเยอะๆ นอนหมอนสูง ไม่นอนตะแคง
กินน้ำมะพร้าวและใบบัวบก ทานน้ำเปล่าเยอะๆพอครบ 7 วัน จมูกก็เข้าที่
ตอนนี้ผมสามารถออกไปข้างนอกได้  
ปัจจุบันผมแก้จมูกที่เมดเมติกมาครบ2เดือนแล้วครับ

รู้สึกชอบมากๆ และคิดว่าคงไม่แก้อีกแล้ว ทรงจมูกรับกับหน้าพอดี ทำให้หน้าผมดูดีกว่าเดิมมาก
ที่สำคัญคือ มีคนทักด้วยว่าตั้งแต่ผมแก้จมูกมาใหม่ ผมก็หน้าคล้ายพี่เคลลี่ ธนะพัฒน์ ฮ่าๆๆ
อันนี้ก็ไม่รู้จริงรึเปล่าก็ไงลองคอมเมนต์ติชม กันด้วยนะครับ
ไว้ผมจะเข้ามาอัพเดทรูปเป็นระยะๆ ไว้เจอกันใหม่ครับ
โพสต์ 2017-12-3 17:45:00 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทรงสวยมาก ทำหมอไหนเอ่ย เราก็เพิ่งไปทำที่นี่มาเหมือนกัน เผื่อจะได้แชร์ 555
โพสต์ 2017-12-4 11:31:48 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เหมือนเคยเห็นที่ไหนเลย @.@
โพสต์ 2017-12-9 17:56:44 | ดูโพสต์ทั้งหมด
จมูกทรงสวยมากกก
โพสต์ 2017-12-18 17:18:43 | ดูโพสต์ทั้งหมด
จมูกสวย ดูดีขึ้นมากๆ
โพสต์ 2017-12-19 16:02:58 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ว้าวๆๆๆดั้งใหม่
โพสต์ 2017-12-30 13:50:26 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คุ้นหน้าเธอจัง
โพสต์ 2018-1-1 14:49:37 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้จมูกที่เมดเมติกเหมือนกันค่ะ :)
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้