ดู: 2076|ตอบกลับ: 3
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เหลาคาง/ตัดกราม] มีเวลาเดือนเดียวควรจะทำจมูกก่อนหรือตัดกรามก่อนดีคะ?

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีคะ
         อยากจะรบกวนถามผู้มีประสบการณ์คะ พอดีเราอยู่ไกลและมีเวลาแค่เดือนเดียวคะ ตั้งใจอยากจะตัดกรามและทำจมูกด้วยทั้ง 2 อย่างในเดือนเดียว อยากจะทราบว่าควรจะทำอะไรก่อนดีคะ? ใจนึงก็อยากทำจมูกก่อนเพราะคุณหมอจะได้เห็นแบบจมูกเราจริงๆว่าควรจะทำแบบไหน เพราะถ้าไปตัดกรามก่อนใบหน้าจะบวมมากและบวมนานคะ และตอนไปทำจมูกก็อาจจะมองไม่เห็นแบบจมูกเราที่แท้จริง แต่กลัวว่าถ้าทำจมูกก่อนแล้วไปตัดกราม กลัวตอนตัดกรามมันจะไปสะเทือนโดนจมูกแล้วเบี้ยวคะ (เอ๊ะเราคิดมากไปเปล่า!..)
อีกใจก็คิดอยากไปตัดกรามก่อนคะ เพราะตัดกรามทำให้หน้าบวมนาน แต่ก็กลัวว่าหน้าจะบวมนานมากจนตอนไปทำจมูกคุณหมอจะไม่สามารถเห็นแบบจมูกเราจริงๆได้ ทำให้ออกแบบจมูกที่เราอยากได้ยากขึ้น
ตัดสินใจไม่ถูกเลยคะ รบกวนเพื่อนๆช่วยแนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณมากๆคะ
งืมๆๆ ไม่รู้เหมือนกันอ่ะคับ รอคนรู้จิงมาคอนเฟิร์มดีก่าเน้อออออออออออออ
ปัญหาเดียวกันเลย เราก็จะไป ตัดกราม+เสริมจมูก แต่ไม่รู้ว่าจะทำอะไรก่อน มีเวลาแค่เดือนเดียว คงต้องรอปรึกษาหมอค่ะ
จะพากันไปตัดที่ไหนเหรอ สนใจ ขอไปด้วยคนดิ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้