ดู: 822|ตอบกลับ: 2

[เสริมคาง] เสริมคางด้วยฟิลเลอร์หรือซิลิโคน อะไรจะสวยปังกว่ากัน ตามมาดู!!

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีค่ะ ชื่อ แนน นะคะ วันนี้มารีวิวเรื่องเสริมคางจากประสบการณ์จริงค่ะ กับคำถามที่หลายๆคนสงสัย ว่าเสริมคาง จะฉีดฟิลเลอร์ดี หรือศัลยกรรมแบบใส่ซิลิโคนดี วันนี้ในฐานะที่เคยทำมาแล้วทั้งสองแบบ จะมารีวิวเพื่อเป็นตัวช่วยให้ทุกคนตัดสินใจกันได้ง่ายขึ้นค่ะ ว่าจะเสริมคางด้วยวิธีไหนดี

ฟิลเลอร์

ข้อดีก็อย่างที่ทุกคนรู้ๆกันค่ะ คือ
ง่าย รวดเร็ว เจ็บตัวน้อย พักฟื้นไม่นาน เราชอบในจุดนี้ของฟิลเลอร์ เลยตัดสินใจอยู่กับฟิลเลอร์มาถึง 5 ปี!!
5 ปีที่คางเราสวยได้ด้วยการฉีดฟีลเลอร์ มีการเติมบ้าง เปลี่ยนที่ฉีดบ้าง แต่โดยรวมก็ยังค่อนข้างพึงพอใจกับคางที่ได้ อย่างที่บอกค่ะ มันเจ็บตัวน้อยและพักฟื้นแปปเดียว ฉีดปุ๊ป รอไม่นานก็ได้คางสวยเลย ไม่ต้องมาผ่าตัด เจ็บตัว บวมช้ำอยู่หลายวันกว่าจะได้คางสวย แต่ก็ไม่ใช่ว่าฟิลเลอร์นางจะไม่มีข้อเสียนะคะ มีค่ะ
หลักๆเลยคือการเติมบ่อยๆ ก็เท่ากับว่าแต่ละครั้งก็จะต้องเสียเงิน ซึ่งเงินในการฉีดฟิลเลอร์แต่ละครั้ง เพิ่มอีกไม่กี่บาท ก็ได้ศัลยกรรมเสริมคางที่เราจะไม่ต้องมาเสียเงินเติมอยู่หลายรอบ
อีกอย่างนึงก็คือ พักหลังๆมาฟิลเลอร์เริ่มมีปัญหาค่ะ ผลคือคางทรงไม่สวย แล้วเวลาจับๆ กด หรือบีบลงไปบริเวณที่ฉีดฟิลเลอร์มีจะมีอาการเจ็บบ้างค่ะ ซึ่งเราคิดว่ามันไม่น่าจะเป็นเรื่องปกติแล้ว กลัวก็แต่จะมีปัญหาตามมาทีหลัง คือแบบเราไม่อยากหน้าพังอ่ะค่ะ แต่จะให้ขูดฟิลเลอร์ออกแล้วคางก็กลับมาเป็นทรงเดิม หน้าก็จะดูไม่มีมิติสวยเหมือนตอนเราฉีดแน่ๆ เราก็เลยมีความคิดใหม่ นั่นก็คือการศัลยกรรมเสริมคางแบบใช้ซิลิโคนค่ะ

เสริมคางซิลิโคน

เมื่อตัดสินใจได้ว่าอยากเสริมคาง เราก็มาหาข้อเสียของการเสริมคางกันก่อนค่ะ เพื่อประกอบการตัดสินใจ
หลักเลยเราคิดว่าข้อเสียของการผ่าตัดศัลยกรรมคือ เราต้องเจ็บตัว มีแผล มีความระบม บวมช้ำ กว่าจะเข้าที่ กว่าจะสวย ใช้เวลาพักฟื้นนานเอาการอยู่ แล้วถ้ามันไม่สวยถูกใจเรา มันก็ไม่ได้สลายหายไปได้เองเหมือนการฉีด ถ้าจะเอาออกก็ต้องเจ็บตัวยอมโดนผ่าเนื้ออีกรอบ ก็จะประมาณนี้ค่ะที่เราคิดไว้
ส่วนข้อดีคือ สวยจบ ไม่ต้องคอยเติมราคาถูกกว่าการเติมฟิลเลอร์ ·(ที่มีคุณภาพดี) ตลอดทั้งปีแน่ๆ แถมยังครั้งเดียวสวยจบ แล้วก็ยังอันตรายน้อยกว่าการฉีดอีกด้วย
รีวิวศัลยกรรมเสริมคางซิลิโคน
ในเมื่อไม่เคยทำ แต่อยากลองทั้งที บวกกับอยากขูดฟิลเลอร์เก่าออกเพราะกลัวมีปัญหา ก็เลยตัดสินใจศัลยกรรมเสริมคางค่ะ เพื่อนแนะนำคลินิก เมดเมติก บาย เมโกะมา เห็นว่าเป็นคลินิกที่น่าสนใจ และราคาไม่แรงเลย ที่สำคัญทำสวยมากๆๆๆๆๆๆ และจากที่ได้ไปใช้บริการมา ของคอนเฟิร์มว่าระหว่างผ่าตัดรู้สึกอุ่นใจค่ะ เพราะคุณหมอกับเจ้าหน้าที่ดูแลดีมาก ก่อนหน้านี้มีการเข้ามาปรึกษาดูก่อนแล้วด้วยค่ะ (ปรึกษาฟรีด้วยนะ) ได้รับความรู้และคำปรึกษาที่ดีมาก
และด้วยความที่เราต้องขูดฟิลเลอร์ จึงมีความจำเป็นต้องทำแผลนอก ซึ่งจะอยู่ตรงใต้คาง กลัวมีแผลเป็นมากค่ะ เลยต้องดูแลอย่างดี ล้างแผลทุกวัน พยายามไม่โดนคาง ทานยาให้ครบ ระบมอยู่ 3-4 วันค่ะ แต่แผลหายเร็วมากค่ะ และแผลสวยมากไม่มีปัญหาเลย 5 วันเราก็ออกไปถ่ายแบบทำงานได้แล้วค่ะ

14 วัน แผลเป็นจางจนแทบไม่เห้นแล้ว

หลังจากเข้าที่ รู้สึกดีใจมากๆค่ะ รูปทรงออกมาได้ดั่งใจเลยค่ะ ออกมาธรรมชาติมาก ทำให้หน้าสวยหวานขึ้นค่ะ และที่สำคัญดูเด็กลงด้วยค่ะ ตอนนี้เทใจให้เสริมคางซิลิโคนมาก และกดไลค์ให้เมดเมติกไปเลยค่ะ รักเลย

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

โพสต์ 2017-12-12 22:27:21 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำกับคุณหมออะไรคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้