ดู: 5010|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] รีวิวทำตา 2 ชั้น แก้ไขชั้นตาหลบใน ที่ Lovely Eye Clinic

[คัดลอกลิงก์]
ก่อนหน้านี้เรามีปัญหาชั้นตาหลบในค่ะ

เคยคิดจะทำตา 2 ชั้นมานานมากละ
แต่ความที่เราเป็นคนชอบแต่งหน้าอยู่แล้ว เลยใช้วิธีติดสติกเก้อตา 2 ชั้นแก้ปัญหาเฉพาะหน้ามาตลอด
ความจริงมันก็โอเคนะคะ แต่ว่าการติดสติกเก้อเนี่ยมันทำให้เราแต่งตาได้แค่ไม่กี่แบบ
เลยเอาละ เริ่มหาข้อมูลทำตา 2 ชั้นไปเลยดีกว่า
จริงๆสำหรับเราการจะหาข้อมูลหมอทำตา 2 ชั้นเก่งๆซักคนค่อนข้างยากค่ะ
เพราะคนรอบตัวเราส่วนมากก็ทำแต่จมูกกัน เลยไม่มีใครให้ข้อมูลอะไรได้เลย
ตอนนั้นเราหาข้อมูลหนักมากค่ะ
เราดูริวิว เปรียบเทียบระหว่างแบบเย็บ3จุดกับแบบกรีด
จนสุดท้ายสรุปที่กรีดเลยดีกว่า สวยกว่า ถาวรกว่า...
หลังจากนั้นก็ศึกษาว่าหมอท่านไหน มีความเชี่ยวชาญด้านกรีดตาบ้าง
ทุกครั้งจะเจอชื่อหมอรวงข้าวจะติดอยู่อันดับต้นๆตลอดเลย
บวกกับช่วงนั้นมีเพื่อนมาคุยเรื่องทำตากับเรา เราเลยแนะนำหมอรวงข้าวไป เพราะเราก็หาข้อมูลมาพอสมควรละ
สรุปเลยได้ไปทำที่ Lovely Eye Clinic ทั้งคู่เลย

หลังจากนั้นเราไปคุยกับคุณหมอและนัดคิวผ่าตัดค่ะ เคสเราต้องเปิดหัวตาด้วยนะ
พอถึงวันผ่าตัดเราไม่ค่อยกลัวมากนะคะ
ในใจคิดแต่อยากสวยให้เสร็จเร็วๆมากกว่า เพราะอยากทำมานานละ 5555
ติดตรงแค่ไม่อยากอยู่ในช่วงพักฟื้นที่ตาต้องบวมๆ แต่งหน้าไม่ได้อะไรแบบนี้มากกว่า

นี่คือตาเราก่อนทำเลยค่ะ ถ่ายเก็บไว้เป็นที่ระทึก
ตอนทำเราเฉยๆนะ ปกติเราไม่ได้กลัวอะไรพวกนี้อยู่แล้วด้วยมั้ง
จะรู้สึกเจ็บก็ตอนฉีดยาชา(โดยเฉพาะที่หัวตา) แต่ก็ทนได้ค่ะ
หลังจากออกจากห้องผ่าตัดจะรู้สึกตึงๆ แต่พอดูกระจกก็รู้สึกแค่ว่าเหมือนตอนเราติดเทปตาเลย
ไม่ได้รู้สึกแปลกตาเท่าไหร่ แตกต่างก็ตรงนี่ฉันไม่ได้ติดเทปตาแต่ตาฉันสวยแล้ว!5555

จะเริ่มบวมวันที่ 2-3 ค่ะ ตาบวมนี่ไม่เท่าไหร่นะ แต่เราอึดอัดตรงต้องใส่แว่น
ที่สำคัญ ห้ามแต่งหน้า!! อันนี้แทบคลั่งค่ะ

แต่ก็ต้องทนค่ะ ทนๆๆๆ เพื่อความสวย จนค่อยๆดีขึ้นเรื่อยๆ
ทำกับหมอรวงข้าวเราว่าแผลหายไวมากค่ะ เทียบกับที่ดูรีวิวที่อื่นมา
ไม่กี่วันก็เข้าที่แล้วค่ะ

สวยแล้ว เย้!

ตอนนี้ชีวิตง่ายขึ้นมากค่ะ ไม่ต้องคอยติดสติกเก้อตา 2 ชั้น
อยากแต่งหน้า แต่งตาสไตล์ไหนก็ทำได้หมด ไม่ต้องแต่งก็ยังสวย
ฟินมากจริงๆ อยากทำมานานอ่ะเนอะ ยิ่งได้หมอเก่งๆทำออกมาสวยถูกใจแบบนี้ยิ่งปลื้มค่ะ
รู้สึกว่าคุ้มค่ากับการรอคิวและค่าเสียหายที่จ่ายไปมากๆ
ก็หวังว่ารีวิวของเราจะเป็นประโยชน์ในการช่วยตัดสินใจสำหรับใครที่อยากทำตา 2 ชั้นเหมือนเรานะคะ
บ๊ายยยยยย <3
เบื่อติดติ๊กเก้อร์เหมือนกันค่ะ นี่ว่าจมูกเข้าที่แล้วว่าจะไปกรีดตากับหมอรวงข้าวเหมือนกัน ทำสวยดี
เพื่อนเราก็ทำที่นี่ ตอนแรกหน้าเค้าจะดูโศกๆตลอดอ่ะ พอทำแล้วโหงวเฮ้งดีขึ้นเยอะนะ ยกหางตา+ทำตา2ชั้น
งานตาเราชอบหมอรวงข้าวนะ ทำสวยหวานดี  
สวยๆๆ ขอบคุณที่มารีวิวค่ะ อยากทำตา 2 ชั้นมานานแล้วเหมือนกัน
ทำออกมาแล้วหน้าดูละมุนๆดีค่ะ ตาสวยหวานมากเลยอะ ชั้นตาก็ไม่ได้ดูชัดเกินไป แต่ดีกว่าก่อนทำเยอะมากค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้