ดู: 1459|ตอบกลับ: 6

[เสริมคาง] เสริมคางปรับรูปหน้าให้เรียวแบบVshape หมอเสรี รพ.เลอลักษณ์

[คัดลอกลิงก์]
ก่อนทำ (1).jpg

ก่อนเสริม

วันนี้มาขอแชร์ประสบการณ์การเสริมคางกับคุณหมอสรีค่ะ มาเกริ่นกันก่อนเลยค่ะ นี้เป็นครั้งแรกสำหรับการรีวิวการทำศัลยกรรมค่ะ ทำไมเราเลือกที่จะให้ศัลยกรรมเป็นทางออกหรอค่ะ ก็เพรามันตรงจุดที่สุดแล้วค่ะสำหรับเราค่ะ แก้ปัญหาได้รวดเร็วทันใจดีค่ะ  สำหรับเราไม่กลัวนะค่ะ เพราะศัลยกรรมมันกลายเป็ฯเรื่องธรรมดาไปแล้วค่ะ สำหรับยุคปัจจุบันนี้ เราเลยเลือกที่จะเสริมคางด้วยซิลิโคลนค่ะ ซึ่งมันก้จะมีการฉีดฟิลเลอร์ด้วยแต่เรามองว่ามันก้ไม่ถาวรค่ะ
หลังทำ 1 วัน (2).jpg

หลังเสริม 1 วัน รพ.เลอลักษณ์

จากนั้นเราก้เริ่มการศึกษาเลค่ะว่าการทำคางนั้นที่ไหนเก่งบ้างเราก็ยอมรับนะค่ะ ว่าดูรีวิวจากหลายๆที่มากเลยค่ะ แต่ที่ที่เราชอบทรงคิดว่าทรงสวยคือโรงพยาบาลเลอลักษณ์ค่ะ โดยคุณหมอเสรีค่ะ เพราะคุณหมอจะทำเป็นทรงV – Shape  สวยค่ะ เราชอบทรงที่คุณหมอทำมากๆจากการที่ดูรีวิวค่ะ เราเลยจองทำศัลยกรรมคางไปกับคุณหมอจ้า เรามองว่าหน้าเรามันจะรับกับทรงคางแบบนี้มากกว่าค่ะ เราชอบนะแบบคางดูเป็นตัววี
หลังทำ 2 วัน  (2).jpg

หลังทำ 2 วัน  (3).jpg

เสริมคาง 2 วันค่ะ

จากยวันนั้นถึงวันนัดเราตื่นเต้นมากๆค่ะ เพราเดิมเราเป็นคนที่มีคางมนมากค่ะ หน้าเราเลยดูกลมไม่เรียวคางตัดมน เป็นผลให้ใบหน้าไม่สวยค่ะ วันนี้เลยมาทำเป็นการเสริมซิลิโคลนเพื่อเพิ่มมิติให้กับรูปหน้าค่ะ เริ่มจากการเลือกรูปแบบของเนื้อซิลิโคลนกันก่อนเลยค่ะ เพราะซิลิโคลนนัน้ก็มีหลายแบบหลายเนื้อเราก็เลือกตามความเหมาะสมของเราที่เราชอบเลยค่ะ จากนั้นก้ตรวจความพร้อมของร่างกายจ้า รอเสริม
หลังทำ 2 วัน  (4).jpg

เสริมคาง 2 วันค่ะ

ตอนที่เข้าห้องผ่าตัดก็ไม่ได้ตื่นเต้นเท่ารัยค่ะ เพราะเค้าใช้เป็นยานอนหลับค่ะ คุณหมอเสรีมือเบาด้วยค่ะ ตื่นมาก้เสร็จเลยค่ะ  ช่วงนี้ก้ดูแล้วตัวเองยาวไปค่ะ ด้วยการประคบเย็น หลังจากผ่านมา 2 วัน เราว่าทรงก็เริ่มเข้าที่แล้วนะค่ะ เพราะคางเราที่ทำมามันค่อนข้างที่จะบวมน้อยมากค่ะ ทำให้ใบหน้าที่ดูกลมมน ตอนนี้ใบหน้าเราเรียวสวยมากค่ะ ชอบๆๆ

โพสต์ 2017-11-20 15:23:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คางสวย เข้ากับหน้ามาก
โพสต์ 2018-2-7 09:22:08 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หน้าเรียวสวยมาก
โพสต์ 2018-3-16 16:30:30 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หน้าเรียวสวยจริงงง
โพสต์ 2018-5-21 09:05:06 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หน้าเรียวสวยขึ้นมาก
โพสต์ 2018-6-25 16:30:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คางเรียวสวย หน้าสวยขึ้น ปังมากๆ
โพสต์ 2018-8-21 09:25:40 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หน้าเรียวสวยมากกก
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้