ดู: 1159|ตอบกลับ: 9
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] ตาสองชั้นรพ.เลอลักษณ์เปลี่ยนตาหมวยเป็นตาแบ๋วโตเพียงข้ามวัน

[คัดลอกลิงก์]
        สวัสดีหมู่เฮาเน้อ เฮาจื้อบุ๋ม วันนี้เฮาจะมารีวิวศัลยกรรมตาที่เฮาไปทำมา มาดูกันเยอะๆเน้อ 5555 เอาตรงๆพูดภาษาภาคไหนก็ไม่รู้เนี่ย มั่วได้อีก 555 ปล่อยผ่านค่ะมาฟังเรื่องของเราดีกว่า เม้านิดนึงว่าไปทำตาที่รพ.เลอลักษณ์มา ปกติเป็นคนตาชั้นเดียวตั้งแต่เกิด พอโตแล้วก็เลยอยากทำตาให้มันเป็นสองชั้นบ้าง จะได้ตาหวานๆ อิอิ เห็นเพื่อนๆทำมาเยอะมาก บางคนหนังตา ไขมันตาเยอะ อะไรแบบเนี้ยเขาก็ไปทำกัน แล้วก็ไม่ได้ผิดแปลกอะไรแถมสวยขึ้นอีกต่างหาก ก็เลยมีความสนใจมากขึ้น ก็ถามๆคนรู้จักเนี่ยแหละว่าไปทำที่ไหนมา เขาก็แนะนำที่เลอลักษณ์มา เราก็เลยเข้าไปดูรีวิวพอได้เห็นก็รู้สึกโอเค เป็นโรงบาลด้วยแหละเลยสนใจสุด เขาบอกว่าที่นี่มีฉีดยานอนหลับก่อนทำด้วย ไม่เจ็บด้วย สวยด้วย เอาด้วยค่ะทำด้วย 5555

ก่อนทำ

เวลาแต่งหน้าแล้วต้องกรีดอายนี่ลำบากมากจริงๆเพราะมันจะไม่ชัดอะ นี่ยังไม่รู้เลยว่ามีตากี่ชั้นมันหลบในเกิ้น ตอนนี้จะทำให้มันชัดเจนขึ้นล่ะค่ะ ทั้งชั้นตาและความรู้สึก แฮร่ ชั้นตาค่ะชั้นตา
พอถึงวันนัดก็เข้าไปที่รพ.ไปติดต่อแล้วก็ทำประวัติจ่ายเงินรับยาอะไรเสร็จสรรพก็ไปนั่งรอเข้าห้องผ่าตัดค่ะ ตื่นเต้นมาก พอถึงคิวก็เข้าไปล้างไปเปลี่ยนชุดอะไรเรียบร้อยก็พบคุณหมอค่ะ ชื่อหมอวรรณาเป็นแพทย์หญิงใจดีพูดเพราะ ชอบค่ะชอบ แล้วหมอก็จัดการกรีดตาสองชั้นให้ อิอิ

หลังทำเสร็จทันที

มีความตึงๆนิดๆ แต่ไม่รู้สึกเจ็บเท่าไหร่เลย สงสัยหมอวรรณามือเบา ฮ่าๆๆ

วันที่ 1

วันที่ 3

แกะพลาสเตอร์ที่ตาออกแล้ว มีบวมนิดหน่อยไม่มากเท่าไหร่ แต่เราว่าแผลสวยอยู่นะคะ หมอบอกว่าสำหรับตาแบบกรีดจะหายช้านิดนึงแล้วสภาพร่างกายด้วย

วันที่ 7

วันที่ 15

ตาเริ่มยุบลงแล้วค่ะ เรากินยานะคะ คอยประคบเย็นตามที่แพทย์สั่ง แล้วก็งดทานอาหารแสลงทุกขนิดค่ะ

วันที่ 29

เริ่มดีขึ้นละค่ะ ตาเป็นชั้นแล้ว ไม่หลบซ่อนที่ไหนอีกละ 5555 เราเลือกกรีดแบบลึกหน่อยเพราะเวลายุบชั้นตามันก็จะเข้าที่พอดี มันจะไม่ใหญ่แบบนี้ตลอด ทำเผื่ออนาคตข้างหน้าจะกลับไปเป็นตาชั้นเดียว 5555 (แซวๆ) บอกเลยว่าถ้าเข้าที่กว่านี้สวยกว่านี้อีกค่าาาา อวยตัวเองแปป
        ยังไงก็ฝากเพื่อนๆลองเก็บรพ.เลอลักษณ์ ไว้เป็นอีกหนึ่งทางเลือกนะคะ บอกเลยว่าไม่เสียใจแน่นอน

ชั้นตาสวยมาก ทำมาเท่าไหร่คะ?
ตอนนี้เป็นยังไงบ้างคะ เข้าที่บ้างรึยัง??
ชั้นตาสวยดีค่ะ เข้าที่รึยังเอ่ย?
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้