ดู: 13887|ตอบกลับ: 33
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ไม่บังเอิญที่เรามาเจอกัน...จมูกสวยๆนี้ได้แต่ไดมา(เสริมครั้งแรก)

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Jangko_noting เมื่อ 2017-11-8 19:33

สวัสดีคะ ก่อนอื่นเราขอแนะนำตัวก่อนนะคะ เราชื่อหงษ์นะ วันนี้เราจะมารีวิวการเสริมจมูกครั้งแรกในชีวิตที่คลินิคแถวรัชดาภิเษกซอย36 ซึ่งมีชื่อว่า Dmor clinic นั่นเองงงงงง ได้ยินแค่ชื่อแล้วก็อยากไปใช้บริการทุกวันเลยแหละ เข้าเรื่องเลยเนาะ (กระทู้นี้จะพูดแบบละเอียดนะคะ)  
  การเสริมจมูกครั้งนี้เป็นการเสริมที่ค่อนข้างสมบูรณ์แบบทั้งเวลาและตัวของหงษ์เองคะ ซึ่งมันเป็นเหมือนได้ดั้งที่เสริมโหงวเฮ้งให้กับชีวิตเลยก็ว่าได้คะ เพราะช่วงที่เสริมนั้นเพิ่งได้ที่ทำงานใหม่พร้อมกับมีเวลาพักฟื้นหลังเสริมได้อย่างลงตัวคะ อิอิ
เนื่องจากหงษ์ดูรีวิวการเสริมจมูกหลายที่มากๆๆๆเพราะกลัวทำออกมาไม่สวยนหรือทำออกมาแล้วจะมีปัญหา ซึ่งหงษ์ว่าทุกคนที่คิดจะทำศัลยกรรมคงคิดเช่นเดียวกัน กลัวอะไรหลายๆอย่าง ที่สำคัญ กลัวงบไม่พอ อันนี้หงษ์ก็คำนึงเป็นอันดับต้นๆเลยคะ หงษ์รู้จักคลินิคนี้เพราะเห็นจากเพจใน FB คะ โดยที่เข้าไปดูรีวิวหลายๆเครสแล้วก็ถูกใจทรงจมูกมากๆพร้อมทั้งชอบเทคนิคการเสริมจมูกของที่นี่มากๆคะเพราะไม่เหมือนที่อื่น และที่สำคัญชอบตรงที่ ทรงจมูก+ราคาการเสริม+เทคนิคการเสริมของคุณหมอที่นี่ โดยรวมแล้วคุ้มค่ากับราคาไม่ถูกหรือแพงจนเกินไปคะ หงษ์ทำการส่องดูรีวิวจมูกที่ดีมอร์ทุกวันๆๆๆๆๆๆจนเวลาผ่านไป1ปีกว่าคะ 555555 เพราะตอนนั้นยังหาจังหวะการทำไม่ได้เลยอะคะ ก็ต้องรอไปก่อน จนกระทั่ง.......มาถึงปีนี้ ฟ้าก็ได้ประทานเวลาอันเหมาะสมในการทำสวยมาให้สักที บวกกับเก็บเงินได้พอทีจะไปทำสวยพอดีคะ อิอิ   ก่อนการเสริมหงษ์ก็ได้ติดต่อไปที่Dmor clinic ทางไลน์คะ จนท.ที่นั่นก็ได้ติดต่อกลับมาโดยมี จนท.1คนที่มารับผิดชอบในส่วนการนัดหรือการบอกรายละเอียดเกี่ยวกับการเสริมจมูกในครั้งนี้คะ เมื่อเข้าไปคลินิคครั้งแรก ว้าว. คือสะอาดมาก ในคลินิคดีไซต์ได้สวย เรียบหรูจิงๆคะ พี่ๆพนักงานทุกคนต้อนรับดีมากคะ ยิ้มแย้มกันทุกคนเลย ยิ่งเข้าห้องคุณหมอนี้คือแบบคือดีคะ คุณหมอน่ารัก พูดจาดีมากก ให้คำปรึกษาที่ละเอียดจริงๆคะ หงษ์ทำกับคุณหมอตุ๊กนะคะ หงษ์ก็ได้นัดพบปรึกษากับคุณหมอก่อนโดยเราจะมาคุยรายละเอียดและให้คุณหมอดูทรงจมูกเราก่อนคะคุณหมอจะจับดูจมูกเราและแนะนำตามเนื้อจมูกเราคะ(ไม่ผิดหวังแน่นอนคะ) ส่วนตัวแล้ว จมูกหงษ์เป็นจมูกที่เนื้อค่อนข้างน้อยคะปลายจมูกเชิ่ดจมูกจะสั้น นี่แหละคะเป็นปัญหาที่หงษ์อยากทำจมูกเพราะหงษ์ชอบถ่ายรูป ชอบแต่งหน้า แล้วอีกอย่างอยากทำให้หน้าดูมีมิติมากขึ้น ถ่ายรูปมุมไหนก็สวย แต่งหน้าได้หลายสไตล์โดยที่ไม่ต้องกังวล และที่สำคัญการงานก็เป็นส่วนหนึ่งคะในการทำครั้งนี้ เมื่อนัดวันเวลากับคุณหมอแล้วหลังจากนั้นๆๆๆๆๆๆๆๆ ก็รอเวลาอะคะ ตื่นเต้น และแล้ว...วันนัดการเสริมจมูกก็มาถึง ก่อนเข้าห้องพี่พนักงานที่ดูแลเครสหงษ์ก็จะมาดูแลก่อนเข้าห้องคะ จากนั้น แท๊นนนน แท่นนน ถึงเวลาแล้วคะ หงษ์ก็เข้าห้องโดยในห้องผ่าตัดจะเงียบสงบมากมีพี่พยาบาล1 คน อยู่ในห้องคอยพูดคุยก่ะเราด้วยนะตอนก่อนเสริม แต่ที่สังเกตในห้องผ่าตัดจะไม่มีนาฬิกาเลยคะเพราะที่นี่คุณหมอเค้าจะมีสโลแกนว่า ไม่สวยไม่ให้ออกห้องคะ อีกอย่างทุกเครสคุณหมอจะทำโดยที่ไม่ได้แข่งกับเวลาคะ แต่ละวันจะนัดเครสทำไม่เยอะคะ เพื่อการทำที่สมบูรณ์แบบไร้ปัญหาหลังการเสริมคะ ว่าแล้ว ก็ถึงเวลาสักที ขั้นแรกคุณหมอจะฉีดยาชาคะ จะเจ็บจี๊ดๆตอนฉีดเข็มแรกคะ มือคุณหมอเบามากคะ หลังจากนั้นหงษ์ก็ไม่รู้สึกเจ็บแต่จะรู้สึกว่าหมอทำอะไรกับเราอยู่คะ ขั้นตอนการทำทุกอย่างคุณหมอจะบอกให้เรารู้ตลอดนะคะ
นี่รูปก่อนเสริมคะ

นี่คือรูปหลังการเสริมทันทีคะ ไม่บวมหรือช้ำเลยคะ
หลังตัดไหมเสร็จคะ 14 วัน
ตอนนี้ระยะเวลาก็ 2 เดือน 22วันคะ
ผลลัพธ์ที่ได้จากคนรอบข้างทักตอนนี้คือ "ดั้งโด่งสวยเป็นธรรมชาติ" "ใบหน้ามีมิติมากขึ้น" อยากมีจมูกสวยดูดีต้องที่ดีมอร์เลยคะ ได้ทั้งคุณภาพความปลอดภัยที่นี่ใช้ซิลิโคนอเมริกาlmplant Grade นะคะ สวยในแบบของคุณต้อง Dmor clinic เท่านั้นคะ ไม่แน่ใจถามหงษ์ก่อนได้นะคะ ไม่ใช่หน้าม้านะคะ5555 แต่อยากรีวิวเพราะเสริมแล้วถูกใจจริงๆคะ
ตอนฉีดยาชาเจ็บมากไหมคะคุณหงส์
ตอนฉีดยาชาเจ็บมากไหมคะคุณหงส์
ภาพตอน 2 เดือน22วัน มุมนี้เห็นทรงจมูกชัดมาก สวยมากค่ะ
เริ่ดมากค่าา อ่านเเล้วอยากเข้าไปทำเลย
ว้าาววว สวยขึ้นเยอะนะคะ จมูกคล้ายๆเราเลย
โหวว!!จมูกใหม่ ไฉไลกว่าเดิม หน้าดูอินเตอร์เลยคร่าา
ดูสวยขึ้นมากเลยค่ะ
จมูกทรงสวยมากๆๆเลยนะคะ
สวยมากเลยค่ะ
ชอบ สวยเป๊ะมากเลยค่ะ

เริ่ดมากค่าา อ่านเเล้วอยากเข้าไปทำเลย
รีวิวละเอียดมากๆเลยค่ะ สนใจทำที่นี่มากๆ
อ่านเเล้วรู้สึกอยากเข้าไปทำจมูกเลยคะ 5555
เขียนละเอียดมากค้า
สวยมากๆค้าาาา ให้รายละเอียดดีเลยค่ะ
จมูกธรรมชาติมากเลย มีสาขา ตจว ไหมค่ะ
อ่านเเล้วชอบอ่ะ น่ารักจังเลย
อยากเข้าไปปรึกษาก่อน
ต้องจองคิวก่อนไหมค่ะ
เดือนนี้มีคิวไหมค่ะ อยากเข้าไปปรึกษาก่อนนะคะ
เขียนรีวิวดีจังเลยค่ะ ละเอียดมาก
สวยมากเลย มีรับแก้จมูกไหมค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้