ดู: 1190|ตอบกลับ: 1

[ทำหน้าเรียว] รีวิวผ่าตัดลดแก้ม + ดูดไขมันเหนียง ครั้งเดียว หน้าเรียวเป๊ะ! จบจริง!

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีค่า บลู เองนะค่าทุกคน วันนี้มีประสบการณ์ทำศัลยกรรมมาบอกต่อกันค่ะ  ใครอยากหน้าเรียวแบบเห็นผลชัดเจน

ต้องอ่านเลยนะ บลู จะมาบอกเคล็ดลับให้ จากประสบการณ์ของตัวเองโดยตรง

สิ่งที่บลูได้ไปทำมาก็คือ ผ่าตัดไขมันกระพุ้งแก้ม + ดูดไขมันเหนียงค่ะ  

ไม่พูดอะไรเยอะนะคะ มาดูรูปภาพก่อนทำของบลูกันค่ะ

เอาเหนียงไปดูก่อนเลยค่ะ เห็นภาพนี้ถึงกับต้องร้องออกมาเป็นเพลงเลยว่า #ก็เรานั้นมีเหนียง 2 ชั้น

ไม่ใช่คนละชั้นนะ แต่เป็นเหนียง 2 ชั้น

มาที่แก้มกันบ้าง แก้มนั้นเด่นไม่แพ้ใคร บานมาแต่ไกล!  มองโดยรวมแล้วกลมไปหมด  ต้องบอกก่อนเลยว่า

บลู เป็นคนตัวเล็กค่ะ แต่ว่าหน้านั้นบานและใหญ่ไม่แพ้ใคร เลยรู้สึกว่าอยากแก้ปัญหาตรงนี้อยากมากกกก

รู้สึกว่ามันไม่สมสัดส่วนเลย กินอะไรเยอะ ๆ นี่ไม่ลงตัวนะ ลงแก้ม ลงเหนียงหมดดดดด ปวดใจที่สุด

เวลาถ่ายรูปเลยไม่ค่อยมั่นหน้าเลยบอกตรง บางคนก็บอกนะว่าน่ารักดีออก แก้มยุ้ยๆ คนมองอาจจะมองว่าน่ารัก

แต่เรามองว่าไม่เลยยย มันบานเกินเหตุอะ ทำให้เราไม่มั่นใจเลย เวลาจะยิ้มไรงี้

ก็เลยตัดสินใจจัดการผ่าตัดไขมันกระพุ้งแก้มและก็ดูดไขมันเหนียงไปพร้อมกันซะเลยค่ะ

จัดเต็มขนาดนี้ไม่เรียวก็ไม่รู้จะว่าไงแล้วอะเนอะ เราทำที่ DRK Beauty Ckunic นะคะ ตรงเอกมัย ซ.3  

มาค่ะ มาแล้วววว อัพเดตหลังผ่าตัด  1 วันนะ สภาพก็คืออย่างที่เห็นแหละค่ะ 555555 บวมชึ่ง

บวมทั้งหน้าเลยก็ว่าได้ 5555  แต่เอาจริงแค่บวมอย่างเดียวนะคะ ไม่มีช้ำอะไรมากมายค่ะ

ถือว่าโอเคมากหลังทำก็มีตึงแผลบ้างนิดหน่อยตรงเหนียง ส่วนตรงกระพุ้งแก้มก็ตึงเช่นกัน ถือว่าปกติ  

เอาภาพไปดูแค่นี้ละกันโนะ พอประมาณ ให้เห็นว่าสามารถใช้ชีวิตได้ตามปกติเลยแหละ

อัพเดตต่อเนื่องเลยค่ะ ประมาณ 1 สัปดาห์ เข้ามาดูผลที่คลินิก และถ่ายรูปเก็บไว้ เอามาแปะให้ดูนะคะ

อันนี้จะเป็นส่วนของที่ตัดไขมันกระพุ้งแก้มไปนะคะ เห็นได้ชัดเลยว่าลงไปอยุ่เยอะเลยอะ เห็นแบบนี้แล้วปลื้มมากมายยยย

หน้าเล็กลงอย่างเห็นได้ชัด แบบไม่มีการตกแต่งภาพใดๆ  

และที่พีคสุด ๆ เลยนะ คือเหนียงหายไปแล้วอ่า พีคมาก ดีงามอะ คือเหนียง 2 ชั้นหายไปแล้วอะ ตอนนี้ไม่มีชั้นละนะ

เรียบเนียนแล้ว กรี๊ดมากกกกกกกกกกกกกกกกกก

เจ้าของ| โพสต์ 2017-11-8 11:35:29 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pimpapat_blue เมื่อ 2017-11-8 11:40

จะบอกเลยว่ามันดีจริงๆ ดียังไง เดี๋ยวจะอธิบายให้เป็นข้อ ๆ เลยนะ เพราะบลูก็เขียนอะไรแบบนี้ไม่ค่อยเก่ง

อธิบายตามความรู้สึกเอาอะ ถ้าใครงงหรือไม่เข้าใจก็อย่าว่ากันน้า

-        คลินิกสะอาด ปลอดภัย มาตรฐานโรงพยาบาล ภายในดูสะอาด หรูหราในระดับนึงค่ะ

-        แพทย์ที่คลินิกจบศัลยกรรมผ่าตัดตกแต่ง เฉพาะทางทุกคน อันนี้มั่นใจได้อย่างมากที่สุด

-        พนักงานน่ารัก ดูแลดี ถึงจะรอคิวช้าไปมาก ควรบริหารเวลาให้ดีกว่านี้นิดนึง อันนี้ต้องปรับปรุง แต่ถือว่าการบริการโอเค ใส่ใจดี

-        คุณหมอให้คำแนะนำดีมาก ๆ วิเคราะห์ปัญหาของเราให้ฟังเป็นข้อๆ มาเลย  อธิบายแบบไม่รีบ ให้เวลาคนไข้ไม่เร่ง แบบขอไปที อันนี้คือดีมาก

-        มีพนักงานคอยติดตามอาการตลอดหลังการผ่าตัด อยู่บ่อยครั้ง ไม่หายเงียบ

-        ราคาไม่แพง สมกับมาตรฐานของคลินิก ทุกคนจับต้องได้ อันนี้สำคัญมากที่สุด

-        ผลลัพธิ์พอใจมากในระดับนึงเลย ณ ตอนนี้ ถือว่าโอเค เห็นผลลัพธิ์ที่ออกมาต่างอย่างชัดเจน แก้มลดลงไปจริง และเหนียงก็หายไปจริง

เปรียบเทียบภาพก่อนตัดไขมันแก้มและก็ก่อนดูดไขมันเหนียง

ตัดไขมันแก้ม ก่อนทำ – หลังทำ เห็นได้ถึงความต่างเลยค่ะ ว่าไขมันส่วนเกินตรงแก้ม หายไปอย่างชัดเจน

ทำให้กรอบหน้าดูชัดเจนขึ้น ผลที่ได้โดยรวมคือทำให้หน้าเราเรียวขึ้น หน้าเล็กลงดูเป็นสัดส่วนมากขึ้น ดีงามมมมค่ะ

อันนี้พีคมากกกกกกกก ก่อนทำหลังทำ ต่างอย่างชัดเจน ดีอย่างมากที่สุด ไม่ต้องเสียเวลาไปฉีดแฟตลดไขมันบ่อย ๆ

เสียเวลาและเสียทั้งเงิน ดูดไขมันเหนียงออกเลยค่ะ ตอบโจทย์ที่สุด ดียังไงดูเอาจากภาพหลังทำค่ะ

ไม่ต้องพูดเยอะ ชัดเจน ปังมากกกกกกกกกกกกกกก

พิมพ์ไม่ค่อยเก่งจริง ๆ หากใครมีข้อสงสัย ก็ลองไปสอบถามที่คลินิกได้โดยตรงเลยนะคะ Line : @drkbeautyclinic

หรือเพจของคลินิกก็ได้ค่ะ ไปดูรีวิวศัลยกรรมผลงานของคลินิกดูได้ DRK BEAUTY CLINIC

อัพเดตตล่าสุด 1 เดือน ปังไม่ปังดูกันเอาน้า ขอบคุณคนที่เข้ามาติดตามอ่านกระทู้นี้กันด้วยนะคะ 

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้