ดู: 655|ตอบกลับ: 7
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] อยากจมูกสวยก็ต้องไปขับรถไปให้สุดแล้วไปหยุดที่“รพ.เลอลักษณ์”

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีค่า ชื่อจอยนะคะ วันนี้จอยก็จะมารีวิวจมูกสวยๆจากรพ.เลอลักษณ์ เป็นประสบการณ์ตรงของจอยเองค่ะ ที่ไปเสริมจมูกก็ไม่ได้คิดอะไรมากค่ะ เห็นเพื่อนไปทำมา หลายๆคนทำแล้วก็สวย ก็เลยอยากทำบ้าง อีกอย่างคือปกติก็เป็นคนที่ไม่ค่อยมีดั้งอยู่แล้วอะค่ะ แต่ก็จมูกเล็กพอสมควรนะ แค่ไม่ค่อยมีดั้งเท่านั้นเอง 5555 ก็เลยถามเพื่อนดูว่าทำจมูกที่ไหนมา แนะนำหน่อยสิ เพื่อนก็แนะนำรพ.เลอลักษณ์มาค่ะ นางบอกว่าที่นี่คนทำเยอะมาก เป็นรพ.ได้มาตรฐาน ปลอดภัย จอยก็เลยตัดสินใจง่ายขึ้น 5555
ก็โทรไปจองไว้เลยค่ะ ไม่ได้รีบแต่อยากสวยไวๆ อิอิ ก็นัดวันอะไรเรียบร้อยละ ถึงวันก็เข้าไปที่รพ. ไปติดต่อเจ้าหน้าหน้า ก็จะมีเจ้าหน้าให้คำปรึกษาเกี่ยวกับเรื่องจมูก ให้ดูทรงและซิลิโคนจมูก ให้เราดูว่าจะเลือกแบบไหน แต่ก็มีแนะนำตัวที่เหมาะกับเราด้วยนะคะ เราก็เลือกทรง Idol Nose เห็นคนทำทรงนี้เยอะมาก แล้วจมูกเราก็สามารถทำได้ด้วย คาดว่าถ้าทำออกมาแล้วจะสวย 5555 ทรงนี้จะเน้นสันจมูกเป็นพิเศษด้วยค่ะ
เลือกทรงเสร็จก็นั่งรอทำประวัติ เสร็จก็จ่ายเงิน+รับยาด้านบน แล้วก็นั่งรอเข้าห้องผ่าตัด พอใกล้ถึงคิวก็จะมีเจ้าหน้าที่พาไปล้างหน้าไปเปลี่ยนชุดเตรียมตัวไว้ก่อนค่ะ พอได้เวลาทำก็เข้าไปคุยกับหมอและขึ้นเขียง อิอิ

ก่อนทำ

หน้าก็จะกลมๆ ดั้งก็จะแหมบๆหน่อยๆอะนะ ด้อนแคร์ค่ะ เพราะว่าจะสวยแล้ว อิอิ

หลังทำทันที

มันก็จะรู้สึกดึงๆนิดนึงอะค่ะแต่ดีใจมากที่ตอนนี้มีดั้งแล้วววว หลังจากไม่มีมานานหลายสิบปี 5555 ส่วนการดูแลที่เจ้าหน้าที่บอกมานี่ไม่ยากเลย แต่ต้องอดทนนิดนึงเพราะว่าต้องงดอาหารแสลง อาหารทะเล(เสียใจตรงนี้5555) แล้วก็กินยาตามที่หมอสั่ง คอยประคบเย็นรอบๆบริเวณจมูก นอนหมอนสูง จะได้หายบวมไวๆ

หลังทำ 3 วัน มีอาการบวมนิดนึงงง

หลังทำ 5 วันค่ะ

หลังทำมาโอเคมากเลยค่ะ ก็มียวมมีช้ำนิดนึงแต่ก็โอเคค่ะ ปัญหาเบี้ยวเอียงไม่มีเลย ชอบมาก ไม่ค่อยเจ็บมากเท่าไหร่ด้วย

หลังทำ 1 อาทิตย์ค่าาาา

หลังทำ 15 วันค่ะ แต่งหน้าได้แล้ว สวยแล้วด้วย หยอกเล่นนน 5555

หลังทำครบ 1 เดือน

ตอนนี้เริ่มเข้าที่มากขึ้นแล้วค่ะ  มีคนทักเยอะแยะว่าไปทำอะไรมาทำไมหน้าเปลี่ยน สวยขึ้น ดูดีขึ้น ลอยเลยจ้าทีนี้ 5555 แต่ก็รู้สึกว่าตัวเองหน้าเปลี่ยนขึ้นเยอะเลยนะ จากที่หน้ากลมๆจมูกแบนๆ ตอนนี้มีดั้งแล้ว โด่งสวยด้วย แต่หน้ายังกลมอยู่ เดี๋ยวต่อไปอาจจะมีแพลยไปทำคาง เผื่อจะสวยกับเขาบ้างอะไรบ้างงง อิอิ
ตอนนี้ใครถามว่าไปทำจมูกที่ไหนมาก็บอกได้เลยค่ะว่า รพ.เลอลักษณ์ อยากบอกต่อมากๆเพราะรู้สึกว่าที่นี่โอเคมากจริงๆ การบริการเอย หมอเอย แถมโรงบาลสวยมากกก ยังไงก็มองไว้เป็นอีกทางเลือกนะคะ.

เป็นธรรมชาติสวย
ทรงสวย พุ่งมากกก
จมูกโด่งขึ้นเยอะเลยยย หน้าคมมมม
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้