ดู: 12823|ตอบกลับ: 1

[เสริมคาง] รีวิวพลีชีพพพ! คางสั้น คางถอยก็แก้ไขให้สวยได้จ้า

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ ชื่อ ดรีมนะคะ รีวิวนี้จะมาเล่าถึงประสบการณ์การทำคาง แก้ไขคางถอยจ้า คือ เพื่อน ๆ ชอบล้อตลอดดด บางทีล้อจนอายเลยแหละ  หลายครั้งก็เก็บมาเครียดก็มี T^T  เลยอยากแก้ปมด้อยของตัวเอง ก็เลยเริ่มศึกษาข้อมูลเกี่ยวกับการทำคาง ว่าปัญหาคางถอยแบบเราเนี้ยะ สามารถเสริมคางได้มั้ย ถามเพื่อน ๆ ที่เคยทำคางมาบ้าง ว่าทำดีมั้ย นั่นนู่นนี่ เพื่อนก็แนะนำอยู่หลายที่เหมือนกัน

รูปก่อนทำ คางจะสั้นและถอยประมาณนี้ ถ่ายรูปทีต้องหามุมให้คางดูยาว แต่ก็ได้เท่านี้จริง ๆ T^T

เราได้นัดคิวเข้ามาปรึกษาคุณหมอหลายที่มาก ๆ แต่ก็ยังไม่ได้ตัดสินใจทำที่ไหน เพราะใจนึงก็ลังเลจะออกมาสวยมั้ย ใจนึงก็แอบกลัวนิด ๆ จนสุดท้าย เห็นเพื่อนแชร์รีวิวเสริมคางบนเฟสบุ๊ค เป็นเพจของ We clinic ซึ่งเข้าไปส่องดูที่นี่เค้ามีชื่อเสียงเรื่องทำคางและมีรีวิวเพียบเลยยยย ดูเพลินเลย แต่ละเคสทำออกมาสวยมากกก  ก็เลยนัดคิวปรึกษาดู

วันเข้าไปปรึกษา นั่งรอแปป ๆ พนักงานก็เรียกเข้าไปปรึกษาก็เจอคุณหมอผู้ชาย ชื่อคุณหมอแซมค่ะ คุณหมอแนะนำตัวเอง “สวัสดีครับ ผม หมอแซมครับ “ แล้วยิ้มให้ คุณหมอยังหนุ่มอยู่เลย มาในลุคแบบมาดนิ่งๆที่ดูใจดีๆ คุณหมอก็ถามว่าอยากได้แบบไหน เราก็บอกหมอไปว่าอยากได้ให้มันยาวกว่าที่เป็นอยู่ เพราะคางเดิมอ่ะสั้นมาก เวลาถ่ายรูปแล้วคางมีอยู่นิดเดียวจริง ๆ คุณหมอก็แล้วอธิบาย ๆ ว่าคางเรามีปัญหาคางสั้นและถอยด้วย ถ้าเสริมไปแล้วจะช่วยแก้ไขคางถอยส่วนที่เป็นปัญหาหลัก ๆ ของเราได้ เพราะคุณหมอจะออกแบบทรงให้เข้ากับรูปหน้าเราให้ ก็บอกว่าเคสเราอ่ะเสริมได้ และยังช่วยเก็บเหนียงให้ด้วย หืมมม  เหมือนทำทีเดียวได้สองอย่าง ได้ทั้งคาง เก็บทั้งเหนียงไปอี๊กกก มันดีก็ตรงนี้

คุณหมออธิบายไป อธิบายแบบละเอียดมากๆๆ  นั่งคุยนั่งปรึกษาคุณหมอจนเพลิน เพื่อนที่มาด้วยเชียร์ให้ทำที่นี่ สุดท้ายก็ตัดสินใจเลือกทำที่นี่แบบไม่ลังเลเลยค่ะ
พอถึงวันทำนี่ตื่นเต้นมากกกกก ลุ้นด้วยว่าจะออกมาเป็นยังไง แต่เชื่อมั่นในฝีมือหมอเลยทำให้ไม่ได้กังวลเท่าไหร่ เพราะหมอบอกจะทำให้ออกมาสวยเข้ากับรูปหน้าที่สุด ตั้งแต่วันที่ปรึกษา จนถึงวันทำ คุณหมอก็ให้คำแนะนำดี๊ดี

ได้เวลาเข้าห้องผ่าตัดแล้วจ้า อ๊ากกกกก ตื่นเต้น มือนี่เย็นเจี๊ยบบบ 555 พยาบาลก็ให้ขึ้นเตียงนอน ซักพักคุณหมอก็ฉีดยาชา ประมาณ5นาทีเริ่มช้า ๆบริเวณคาง ปาก ไม่รู้สึกอะไรแล้ว ระหว่างนั้นคุณหมอชวนคุย ในห้องก็เปิดเพลงคลอเบา ๆ รู้สึกตัวตลอดนะคะ แต่ไม่เจ็บ ซักพักนึงนี่แหละค่ะ ประมาณ น่าจะซัก 1 ชม.ได้ พยาบาลก็เรียกให้ดูกระจก เช็คทรง ก่อนเย็บแผล คือเห็นในกระจกตอนนั้นก็ชอบแล้วอ่า ก็เลยบอกคุณหมอว่าโอเคค่ะ หลังจากนั้นคุณหมอก็เย็บแผลให้ ซักพักก็เสร็จล๊าววววว เร็วโน๊ะ  ความตื่นเต้นตอนนั้นได้หายไปหมดละเพราะเสร็จแล้ววว 555

รูปหลังทำทันทีจ้า มันก็จะตึง ๆ นิดหน่อย แต่ไม่เจ็บเลยค่า

หลังทำ 1-5วันแรก_๑๗๑๐๑๓_0012.jpg
กลับบ้านก็กินยาตามแพทย์สั่ง ก็ทำตามคำแนะนำ แต่สามารถใช้ชีวิตตามปกติได้เลย ออกไปไหนมาไหนได้ แต่ยังใส่เฝือกไว้อยู่ 5555 ไม่บวมไม่ช้ำเลย คุณหมอแซมมือเบามากจริง ๆ อันนี้คอนเฟิร์มอีกหนึ่งเสียงจ้า  

หลังทำ 1-5วันแรก_๑๗๑๐๑๓_0003.jpg
ถอดเฝือกล๊าววว กรี้ด!! มีคางแย้วว ชอบมากๆ

รูปปัจจุบันจ้า

คางมาหน้าก็เรียวว  ตอนนี้มีคางแล้ว จะเซลฟี่มุมไหนก็ด้ายยยยยย อิอิ

แถมให้อีกรูปนะค๊า เทียบให้เห็นก่อน – หลังทำ ค่ะ ตัดสินใจไม่ผิดที่เลือกทำที่นี่เลยค่ะ คุณหมอบอกว่าทรงจะเข้าที่จริง ๆ ต้องประมาณ 1-3 เดือน แต่ต้องบอกเลยนะคะ ว่าแผลหายเร็วมากๆๆ ทีแรกกังวลเรื่องรอยเป็นด้วย แต่ก็หมั่นทายาลดรอยแผลเป็นตอนนี้เหลือรอยอยู่นิดเดียวถ้าไม่สังเกตดีคือไม่เห็นจริงๆ ค่ะ

คุณหมอทำสวยต้องบอกต่อ ใครอยากคางสวย ได้รูปเป๊ะเป็นธรรมชาติ ไม่ยาวเวอร์จนน่ากลัว ให้ศึกษาข้อมูลดี ๆ ก่อนทำด้วย แต่สำหรับเรา ถ้าถามเรา เราเชียร์ที่นี่แนะนำที่นี่เลยค่ะ ทั้งคุณหมอ พี่ๆพยาบาล พนักงาน เขาใส่ใจเราดูแลเราดีจริง ๆๆ

ขอจบรีวิวแต่เพียงเท่านี้ค่า หวังว่าจะเป็นประโยชน์สำหรับสาว ๆ ที่สนใจอยากทำคาง หรือคางมีปัญหาแล้วอยากแก้ไขให้ดีขึ้นนะค๊า จุ๊บ   

โพสต์ 2018-7-6 10:39:13 | ดูโพสต์ทั้งหมด
น่าสนใจมากค่ะ ดูหน้าหวานขึ้นมากเลย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้