ดู: 698|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] จมูกสวยๆทรง Idol Nose จากรพ.เลอลักษณ์ สวยไม่แพ้ใคร

[คัดลอกลิงก์]

ทักทายทุกๆคนเลยนะคะ ดีจ้าาา ชื่อก้อยนะคะ วันนี้จะมารีวิวศัลยกรรมเกี่ยวกับจมูก พอดีว่าไปเสริมจมูกที่รพ.เลอลักษณ์มาค่ะ เลยอยากจะเอามารีวิวให้เพื่อนๆได้ฟังกัน
        เมื่อก่อนเป็นคนที่ไม่ค่อยมีดั้ง จมูกก็ไม่โด่ง ทรงมันไม่ค่อยสวยอะค่ะ เลยคิดอยู่ว่าจะทำยังไงดี แต่เผอิญว่าเห็นเพื่อนๆแล้วก็คนรอบๆข้างทำกันมาเยอะมากเลยมีความคิดที่อยากจะทำบ้าง เลยถามเพื่อนว่าทำที่ไหน แล้วเจ็บมั้ย มันน่ากลัวมากเปล่า ถามเยอะมากค่ะ หาข้อมูลจากเพื่อนมาแบบแน่นมาก แต่เพื่อนก็น่ารักตอบทุกข้อคำถามและข้อสงสัยจริงๆ 555 ได้ความมาว่าทำที่รพ.เลอลักษณ์ หมอเก่ง ทำสวย ทำออกมาแล้วดูดี เราก็ไม่ได้คิดว่าเพื่อนโกหกนะ เพราะเห็นอยู่ว่าจมูกเพื่อนสวยมาก ทำมาหน้าเปลี่ยนเลยแหละ เราก็เลยติดต่อไปค่ะ จองคิวทำไว้เลย หาวันเสร็จสรรพ ถึงวันนัดก็เข้าไปแบบไม่สวย เพราะหวังว่าถ้าออกมาต้องปังแน่ๆ แต่ไม่เลยค่ะ เพราะตอนออกนี่หน้าสดเชียว5555 แต่บอกเลยว่าจมูกโด่งและปังมากจ้าาาา

ตอนมาติดต่อก็ได้คุยกับเจ้าหน้าที่ไปค่ะว่าเลือกทำทรง Idol Nose (เพราะไม่มีดั้งเลยต้องจัดทรงนี้ เน้นสันจมูกเป็นพิเศ๋เลยขอบอก) จองคิวทำกับคุณหมอกิตติศักดิ์ค่ะ คุยกับเจ้าหน้าที่เสร็จก็รอทำประวัติแล้วก็ขึ้นไปจ่ายเงิน แล้วก็นั่งรอเรียกเข้าห้องผ่าตัดอีก บอกเลยว่าใช้เวลาอยู่ในรพ.นานพอสมควร แต่ไม่ซีเรียสค่ะ เพราะบรรยายกาศดี ไม่น่าเบื่อ ของกินอยู่ใกล้มาก 5555 ถึงคิวผ่าตัดก็เข้าไปคุยกับหมอนิดนึง แล้วก็ขึ้นเขียง หมอฉีดยานอนหลับให้แล้วก็ผ่าตัด ตื่นมาก็เสร็จแล้วค่ะ เราก็นั่งพักอยู่พักหนึ่งแล้วก็กลับบ้านค่ะ
        ตอนคุยกับเจ้าหน้าที่ เค้าก็บอกวิธีการดูแลให้ ก็คือนอนหมอนสูงๆก่อน 7 วัน ห้ามนอนตะแคงหรือนอนคว่ำ ไม่งั้นเตรียมตัวเบี้ยวได้เลย 555 แล้วก็งดกินอาหารแสลง อาหารทะเล แอลกอฮอล์ ให้กินยาตามที่แพทย์สั่ง คอยประคบเย็นบ่อยๆจะได้หายบวมไวๆ แล้วก็กินน้ำมะพร้าวไปเยอะๆเลยค่ะ ช่วยลดบวมได้ด้วย เริ่ดมาก ผิวพรรณจะได้ดี 5555 เดี๋ยวติดตามชมตอนต่อไปเลยจ้าาาา

หลังทำ 5 วัน ขึ้นมาแล้วค่าา หายบวมแล้วด้วย โอ้ยชอบอ่าาาา และอยากจะบอกว่าหลังจากผ่าตัดเสร็จแล้วไม่เจ็บเลยด้วย หมอมือเบามากๆ ใจดีด้วย อิอิ

หลังทำ 15 วัน

23 วันไปอีกกกก

28 วัน

ครบ 1 เดือนแล้วจ้าาา ตั้งแต่ทำมาไม่มีปัญหาเลยค่ะ อยู่ดีกินดีตลอด 5555 เพื่อนชมว่าจมูกสวย หน้าก็เปลี่ยน ดูเด็กขึ้น เขินตรงนี้แหละ 5555 บอกเลยว่าจมูกพุ่งกว่าเดิม โด่งกว่าเดิมอีกค่ะ ไม่ผิดหวังเลยที่ตัดสินใจทำ ดีเกินคาด คุ้มเกินคิด อยากให้เพื่อนๆลองมองรพ.เลอลักษณ์ไว้เป็นอีกทางเลือกดูนะคะ

เข้ากับหน้ามากเลยค่ะ
สวยค่ะ หน้าดูเด็กลงด้วยอ่าาา
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้