ดู: 2409|ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] ตาสองชั้นหวาน ๆ จากกิจกรรม “ตาสวย หน้าใส” ที่มาสเตอร์พีซคลินิกค่ะ

[คัดลอกลิงก์]

สำหรับคนที่มีปัญหาเหมือนเราคือ ชั้นตาไม่เท่ากัน ตาข้างนึงชั้นเดียว อีกข้างสองชั้น  กรีดอายไลน์เนอร์ยาก แต่งหน้าก็พัง  ต้องติดสติ๊กเกอร์ตาสองชั้นเพื่อให้ตาดูสวย วันนี้เราจะมาแชร์ประสบการณ์หลังไปทำตาสองชั้นมาให้ฟังกันเลยค่ะ (´・ω・`)
        เราเป็นคนนึงที่มีตาสองชั้นนะ แต่ชั้นตาคือไม่เท่ากันเลย อีกข้างนึงดูออกมาเป็นชั้นเดียว อีกข้างสองชั้น แต่งหน้าทีไรก็พัง ไม่สวย กรีดอายไลนเนอร์ยากมาก ข้างนึงคือต้องถม พอลืมตามันก็ดูเท่ากัน แต่พอหลับมามันก็จะดูพัง ๆ เละ ๆ หน่อยค่ะ พูดไปก็ไม่เห็นภาพ

แต่ละรูปถ้ามองดี ๆ จะเห็นสติ๊กเกอร์ติดตาชัดมากก

ใจจริงเก็บเงินที่จะไปทำตาสองชั้นอยู่แล้วค่ะ แต่ดั๊นโชคดีไปเห็นเพจนึงในเฟสบุ๊คค่ะ ชื่อเพจผู้หญิงคนหนึ่ง เค้าจัดกิจกรรม แจกศัลยกรรมฟรี!!!! ร่วมกับคลินิกมาสเตอร์พีซค่ะ ชื่อกิจกรรมก็ตั้ลล้าค “ตาสวย หน้าใส” เราก็ไม่พลาดที่จะไปเล่นเลย เผื่อฟลุ้คไรงี้จะได้สวยแบบสบายกระเป๋าไป

กิจกรรมก็จะประมาณนี้ค่ะ

รีบเข้าไปโพสต์ตาบ๊งๆของตัวเองเลยTT^TT

ทางเพจก็จะประกาศมา 10 คนเพื่อส่งให้คุณหมอประเมินค่ะ

สุดท้ายทางเพจก็ติดต่อมาพร้อมรูปนี้ที่หน้าเพจ

วันที่รู้ว่าตัวเองได้รางวัลนี่คือกรี๊ดลั่นออฟฟิศ!!! อวดตั้งไปทุกแผนกค่าว่าได้รางวัลทำตาฟรีจากกิจกรรม!!! 5555 มีแอบตีตัวเองแรง ๆ ด้วยค่ะ ก็รีบติดต่อกลับไปที่เพจทันทีเลยค่ะ ทางพี่ทีมงานก็ให้ดีลต่อกับทางมาสเตอร์พีซ คลินิกเลย เริ่มแรกคือต้องเข้าไปปรึกษาคุณหมอก่อนค่ะ ไม่ใช่ว่าไปแล้วจะทำได้เลยนะคะ เพราะคุณหมอจะต้องประเมินตาเราก่อนว่าควรจะทำแบบไหน ทำอะไรบ้าง อย่างนี้ค่ะ
        เราไปถึงก็แจ้งชื่อแจ้งอะไรเลยพี่พนักงานที่คลินิกคือแบบ คัดหน้าตามากันใช่ม๊ะ น่ารักมากอ่ะ คือเป๊ะกันทุกคนจริง ๆ พี่พนักงานก็ให้นั่งรอคิวแปปนึง เราได้เข้าไปปรึกษาตาสองชั้นกับหมออาร์มค่ะ หมออาร์มตั้ลล้าคคคคคคมว้าก!!!!! คือเห็นละปิ๊งอะ ปรึกไปเขินไปจ้า 555
        คุณหมออาร์มบอกว่าเราเป็นคนมีชั้นตานะ แต่ชั้นตาหลบในเพราะไขมันบริเวณเปลือกตามันเยอะทำให้ชั้นตามันหลบเข้าไปด้านในเปลือกตา แล้วจะทำให้ตาดูตุ่ย ดูไม่โต คุณหมอแนะนำว่าของเคสเราก็จะเป็นการกำจัดไขมันที่ชั้นเปลือกตา แล้วทำตาสองชั้นแบบแผลเล็ก กรีดสั้น หลังทำออกมาแล้วจะดูตากลมโตแบบธรรมชาติค่ะ

ตื่นเต้นจริงไรจริงค่า

เราจะได้คิวทำหลังจากปรึกษาอีก 1 สัปดาห์ค่ะ มาถึงคลินิกก็นั่งรออยู่พักนึง พี่พยาบาลก็เอาถุงยามาให้ค่ะ และบอกวิธีการทานต่าง ๆ ก่อนที่จะเข้าผ่าตัดค่ะ หลังฟังเสร็จพี่พนักงานก็พาไปเปลี่ยนเสื้อผ้าเพื่อเตรียมตัวให้พร้อมสำหรับเข้าห้องผ่าตัดค่ะ  ก็จะเปลี่ยนพวกชุด เก็บผมให้เรียบร้อย แล้วก็ทำความสะอาดหน้าให้หมดค่ะ ระหว่างที่อยู่ภายในคลินิกพี่ ๆ พนักงานก็จะมีขออนุญาตเก็บภาพด้วยค่ะ เราก็เลยขออนุญาตเอาภาพมาเขียนรีวิวซะเลย แหะ ๆ

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-10-25 12:42:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ล้างหน้าให้สะอาดก่อนผ่าตัดค่ะ ไม่ต้องพกมานะคะที่นี่มีให้พร้อมเลย

เก็บผมให้เรียบร้อยค่ะ

เข้ามาในห้องผ่าตัดก็ยังรู้สึกตื่นเต้นมาก ๆ อยู่ค่ะ พี่พยาบาลก็มาชวนคุยเยอะเลยจนลืมไปเลยค่ะว่ารู้สึกเกร็ง เหมือนพอคุยเยอะ ๆ ก็คุ้นเคยกับพี่ ๆ ค่ะ พอคุณหมออาร์มเข้ามาก็ให้เราลุกขึ้นมานั่งก่อน เพราะคุณหมอจะวาดรูปชั้นตาเพื่อให้เราดูก่อนว่าจะออกมาประมาณไหนเราจะพอใจไหมอะไรแบบนี้ค่ะ

คุณหมอคอยถามตลอดค่ะว่าสูงไปไหมชอบรึเปล่า

กระจกเอ๋ยยยยย จงบอกข้าเถิดดด5555

อันนี้ลืมชื่ออะค่ะ ได้ยินคุณหมอเรียกอยู่ หน้าตาคล้าย ๆ วงเวียนอะ

คุณหมอจะวัดชั้นตาแล้ววาดเหมือนวางก่อนเริ่มผ่าตัดค่ะ

จำได้ว่าตอนนั้นตื่นเต้นมาก ตัวเกร็งจนคุณหมอต้องบอกว่าให้ผ่อนคลายค่ะ

บรรยากาศในห้องผ่าตัดก็จะเย็น ๆ คุณหมออาร์มจะเปิดเพลงคลอเบา ๆ ค่ะพอคุณหมอวาดจุดที่ตรงเปลือกตาเสร็จก็จะฉีดยาชาเพื่อเตรียมจะทำ แต่ต้องรอสักแปปนึงนะคะเพื่อให้ยาชาออกฤทธิ์ก่อนถึงจะทำการผ่าตัดได้ คุณหมออาร์มก็จะคอยเช็คค่ะว่าตอนนี้ชารึยัง พอเริ่มชาคุณหมอก็บอกว่าเริ่มเลยละกัน ตอนทำไม่รู้สึกเจ็บอะไรเลยค่ะ รู้สึกว่าเหมือนกำลังทำอะไรที่เปลือกตามากกว่า แต่ไม่รู้สึกเจ็บ เพราะมันจะชา ๆ ใช้เวลาทำประมาณ 30 – 45 นาทีได้ค่ะ
        ทำเสร็จคุณหมออาร์ม กับ พี่พยาบาลก็ช่วยกันดูแลให้ลุกขึ้นมา ที่มึน ๆ นี่ไม่ใช่อะไรนะคะ มีแอบหลับไปเบา ๆ นิดนึงก็แอร์มันเย็น สบายอะ 5555 หมออาร์มก็เข้ากระจกมาให้ดูค่ะ ว่าตอนนี้ชั้นตาจะดูสูงหน่อยเพราะมันยังบวมอยู่นิด ๆ แต่สำหรับเราที่เห็นเราว่าไม่บวมนะ ช้ำก็แทบไม่มีเลยค่ะ ดูเสร็จพี่พยาบาลก็พาไปที่ห้องพักฟื้น เราเลยของีบสักแปปก่อนกลับบ้านค่ะ

พอได้โทรศัพท์มาก็ไม่พลาดที่จะถ่ายรูปเก็บไว้สักหน่อยหลังทำเสร็จ

ทำเสร็จกลับบ้านมาตอนแรกแม่ไม่เชื่อด้วยค่ะว่าไปทำ 5555 นึกว่ายังติดสติ๊กเกอร์อยู่ คือมันไม่บวมไม่ช้ำจนดูธรรมชาติจริง ๆ
        กลับมาบ้านวันแรกก็กินยาตามที่คุณหมอสั่งมาให้แล้วก็นอนพักผ่อนชิล ๆ ค่ะ อีกวันนึงคือไปทำงานตามปกติเลย แต่งหน้าบาง ๆ แต่ 7 วันแรกห้ามน้ำโดนบริเวณแผลนะคะ เราเองติดแต่งหน้าก็ใช้วิธีเช็ด ๆ แล้วเลี่ยงรอบดวงตาไป ใช้น้ำเกลือเช็ดด้วยค่ะ

3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-10-25 12:42:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

วันที่ 2 หลังทำ ออกมาทำงานแบบสบายจ้า เพื่อน ๆ พี่ ๆ ทักกันใหญ่กว่าไม่เชื่อว่าไปทำมา 5555

วันที่ 3 หลังทำ ความบวม ความช้ำคือไม่มีเลย แผลเล็ก ชิลมากกก ชอบชั้นตามาก ทิ้งเลยค่ะสติ๊กเกอร์บายย

วันที่ 5 หลังทำก็อวดลงโซเชี่ยลเรื่อย ๆ จ้า 555 ใกล้ได้ตัดไหมใกล้ได้เจอหมออาร์มละ ฟินเฟร่อ

6 วันมาแล้วยังหาความบวมไม่เจอเลยจ้า ความช้ำยิ่งไม่ต้องพูดถึงเลยค่ะ

พอครบ 1 สัปดาห์ก็ต้องแวะมาคลินิกนะคะ มาตัดไหม(ที่ไม่เจ็บเลย)  แล้วก็มาให้คุณหมอดูแผลด้วยค่ะ ว่าออกมาสวยสมใจไหม ^0^

เลิฟ เลิฟ คุณหมอค่ะ 5555 ทั้งน่ารักทั้งเก่ง คือปลื้มแรงง

ปลื้มขนาดไหนก็ให้ภาพมันเล่าค่ะ 5555

ขอเทียบหน่อยน้า 5555555 คือปลื้มจริง

รู้อะไรก็ไม่สู้รู้งี้ทำไปนานแล้วค่า 555

อวดทุกวันค่า อวดจนเพื่อนที่ทำงานมีหมั้นไส้เบา ๆ555 (หรือไม่เบาน้า)

ตอนนี้เราก็ทำตาสองชั้นผ่านมาประมาณ 2 สัปดาห์กว่า ๆ และค่ะ อาการบวม เจ็บ หรือ ช้ำอะไรก็คือไม่มี สบายมาก ๆ แต่งหน้า แต่งตาได้ตามปกติ แต่กรีดอายไลน์เนอร์แล้วสวยขึ้นกว่าเดิมเยอะ รู้สึกว่าตาตัวเองกลมโตหวานขึ้นเยอะมาก ปลื้มสุด ๆ  เลยรู้งี้ทำไปนานแล้วจริง ๆ ค่ะ ยกให้คุณหมออาร์มเป็นผู้สร้างตาสองชั้นหวาน ๆ ขั้นเทพเลย

มันก็จะบ้ากล้องหน่อย ๆ จ้า 5555

เพื่อน ๆ ก็ชมตาสองชั้นเพียบ บางคนคือมาบอกอีกทีก็ไปปรึกษาหมออาร์มละ 5555555 เพื่อน ๆ คนไหนที่อ่านรีวิวเราแล้วสนใจหมออาร์ม เอ้ย!!! สนใจตาหวาน ๆ ตาสองชั้นสวย ๆ แบบเราก็ลองไปปรึกษาคุณหมออาร์มที่มาสเตอร์พีซคลินิกก่อนได้นะคะ @masterpiece_clinic อวยมาขนาดนี้ ขายเลยแล้วกัน 555 5ตอนนี้คือมีโปรดีมาก คุ้มจริง ๆ ทำตาสองชั้นแค่ 35,000 ได้ตามาหวานแบบทิ้งไปได้เลย สติ๊กเกอร์ตาสองชั้นคืออะไรไม่รู้จัก 555 ยังไงเราหวังว่ากระทู้นี้จะมีประโยชน์ไม่มากก็น้อยสำหรับคนที่สนใจน้า ขอบคุณค่า
เราก็พึ่งไปทำมา  แต่ไปทำกับหมอต้น
ดูแบ๊ว ดูเด็กลงมากเลยค่ะ
ทำมาเท่าไหร่คะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้