ดู: 462|ตอบกลับ: 1

[เสริมหน้าอก] ใส่ใหญ่ขนาดไหนก็ยังดูเนียน ไม่โป๊ะ ไม่ปลอม เสริมหน้าอกกับคุณหมอดารินทร์ ที่ The SiB Clinic ค่ะ

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีค่ะเพื่อนๆๆ วันนี้มารีวิวเสริมหน้าอกบาร์บี้ ที่ The SiB Clinic ค่ะ กับคุณหมอดารินทร์ นั่นเองค่าาาาาา แหละแล้ววันนี้ก็มาถึงวันที่ต้องมานั่งเขียนรีวิวให้คนอื่นได้อ่านบ้าง หลังจากที่เป็นคนที่อ่านกระทู้ในดั้งโด่งเยอะมากๆๆๆๆ วันนี้เลยอยากมาตอบแทนด้วยการเขียนประสบการณ์การผ่าตัดของตัวเองไห้เพื่อนๆชาวดั้งโด่งได้อ่านกันบ้างค่ะ ก่อนอื่นเลยเราต้องบอกก่อนว่า เราเป็นคนที่ชื่นชอบผลงานของที่นี้มากๆๆอยู่แล้ว การตัดสินใจเลยไม่ได้มีความยุงยากอะไรมากมาย เพราะคนรอบข้างก็ไปทำที่นี้แล้ว ผลลัพธ์ที่ได้มันก็โอเคมากๆๆ เรื่องการตัดสินใจเลยไม่มีลังเลอะไรเลยค่ะ ยังไงถ้าจะเสริมหน้าอก ก็ต้องทำที่นี่เท่านั้น ให้ไปทำที่อื่น ราคาถูกกว่าก็จริง แต่สิ่งที่ได้กลับมา มันไม่โอเค ก็เลือกที่จะจ่ายแพงกว่านิดหน่อย เพื่อผลลัพธืที่สวย เป็นธรรมชาติ เพราะ ทำไปแล้วมันก็จะอยู่กับเราไปทั้งชีวิต เลือกทำแล้วต้องเลือกสิ่งที่ดีที่สุดให้ตัวเองค่ะ

เราเองได้เข้าปรึกษากับคุณหมอดารินทร์ ที่สาขาทองหล่อนะค่ะ เป็นที่มีหน้าอกอยู่แล้วในระดับนึ่ง แต่ก็ไม่ได้พอใจมากนัก หน้าอก 2 ข้างไม่เท่ากันนิดหน่อยค่ะ และ ก็ยังไม่ได้ทรงที่เราชอบด้วย เลยคิดว่าถ้าทำแล้วจะแก้ปัญหาตรงนี้ได้ ก็ไม่มีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำ เรื่องเจ็บที่เค้าล่ำลือกัน สำหรับเราไม่ได้กลัวเลยค่ะ เพราะก็เตรียมใจไว้แล้วแหละค่ะว่าถ้าคิดจะทำ เราก็หหลักหนีเรื่องเจ็บไปไม่ได้อยู่แล้ว เจ็บยังไงก็ต้องทนค่ะ เพื่อความสวยอิอิ เราได้แจ้งปัญหาของเราให้คุณหมอฟัง คุณหมอเป็นคนที่ใจเย็นมาก พูดคุยกับเราแบบเป็นกันเอง เราก็เปิดหมดค่ะ ไม่อายอะไรแล้วจุดนั้น บอกคุณหมอหมดค่ะ คุณหมอก็วัดฐานตัว ความกว้างของไหล่ เพื่อจะหาขนาดซีลีโคนที่ทำออกมาแล้วสมตัว เหมาะกับสรีระเราให้มากที่สุด แต่ก็แอบบอกคุณหมอว่า ถ้าทำแล้วขอห้คัพชุดชั้นในเพิ่มมากนะค่ะ ไหนๆๆก็ทำแล้วก็ขอใหญ่กว่าเดิมนะค่ะ คุณหมอก็บอกว่าได้เลยค่ะ จัดให้ 55555555 คุณหมอน่ารัก ทำให้เราไม่เกร็งเลย หลังจากที่ปรึกษาคุณหมอเสร็จ ก็ออกมาจองคิวผ่าตัดเลยค่ะ คิวก็ยาวเหลือเกิน กว่าจะได้ทำจองคิวข้ามเดือนกันเลยค่ะ แต่ก็ไม่ได้ซีเรียสค่ะเราอยากทำ คนที่มาก่อนเราเค้าก็อยากทำ เค้าได้คิวก่อนก็ต้องไห้เค้าทำไปก่อนค่ะ เราก็จะได้มีเวลาเตรียมตัว เตรียมร่างกายให้พร้อมที่สุด จะได้ฟื้นตัวได้เร็วๆๆๆ ถ้าร่างกายเราแข็งแรงเชื่อว่าเราจะฟื้นตัวได้เร็วขึ้นแน่นอนค่ะ

เราได้ไปตรวจสุขภาพตามที่คุณหมอสั่งแล้วนำผลตรวจมาให้คุณหมอดู ผลตรวจทุกอย่างก็เป็นปกตินะค่ะ ไม่ได้มีปัญหาอะไร สามารถผ่าตัดได้ค่ะ วันผ่าตัดคุณหมอจะให้งดน้ำ งดอาหาร ก่อนผ่าตัด 8 ชม.นะค่ะ ที่นี้ใช้วิสัญญีแพทย์เพื่อหมอดมยาสลบให้กับเรานะค่ะ เรื่องความปลอดภัยต้องมาก่อนค่ะ ศึกษากันให้ดีๆๆนะค่ะ และทำตามที่คุณหมอสั่งอย่างเคร่งครัด จะได้ไม่มีปัญหาค่ะ จำได้ว่าเข้าไปในห้องผ่าตัดได้แปปนึงเจอพี่ๆๆในห้องผ่าตัดหลายท่านเลย สักแปปนึ่งเราก็หลับไปเลยค่ะ ตอนทำ็ไม่รู้สึกอะไรเลย หลับฝันดี ราตรีสวสวัสดิ์มากค่ะ รู้สึกตัวอีกทีก็มาอยู่อีกห้องแล้ว ตอนแรกที่รู้สึกก็แน่นๆๆ หนักๆๆๆ ที่หน้าอก แต่ก็หลับต่อค่ะ เบลอยามากช่วงนั้น นอนหลับอีกเป็น ชม.ค่ะกว่าจะกลับบ้านได้ 5555555 ไม่รู้ว่าง่วงมาจากไหน ส่วนเรื่องความเจ็บก็ 3 วันแรกค่ะ การนอนก็นอนหมอนสูงๆๆๆ จะลุกจะนั่งอะไรก็ต้องมีคนคอยช่วยค่ะในวันแรกๆๆๆๆ และ คุณหมอก็นัดเข้ามาล้างแผล เข้ามา F/u จนผ่านไป 14 วันก็ได้ทำการตัดไหมตามปกติเลยค่ะ แผลหายเร็วมากๆๆ วันที่ตัดไหมแผลแห้งสนิทแล้วค่ะ เราดูแลตัวเองดีด้วยแหละค่ะ ทำให้แผลแห้งเร็ว เดี๋ยววันนี้มีรูปหลังทำสวยๆๆมาฝากกันนะค่ะ

ตอนนี้ก็มีหน้าอกบาร์บี้เหมือนคนอื่นเค้าแล้วค่ะ ใหญ่สมใจมากๆๆๆ แต่ส่วนตัวแล้วทองว่ามันสมกับตัวเราสุดๆๆ เราเป็นคนอวบๆๆนิดหน่อย ตอนนี้ก็แฮปปี้มากๆๆ กับหน้าอกที่ได้ ไม่ผิดหวังจริงๆๆ ตัดสินใจไม่ผิดเลยค่ะที่เลือกทำหน้าอกที่นี้ ขอบคุณคุณหมอดารินทร์ และพี่ๆๆพนักงานทุกๆคนที่ดูแลเราเป็นอย่างดี ใครที่อยากทำหน้าอก สวยๆๆ เป็นธรรมชาติสุดๆๆๆ มาที่นี่ The SiB Clinic รับรองว่าไม่ผิดหวังแน่นอนค่ะ
โพสต์ 2017-10-19 11:08:55 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ยอดเยี่ยมกระเทียมเจียว
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้