ดู: 1131|ตอบกลับ: 3
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] ครั้งแรกกับการเสริมหน้าอกของคนอายุ 33 ซิลิโคนเมนเตอร์ ขนาด 400cc prime clinic aesthetic and healthcare

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sakura-150 เมื่อ 2017-10-18 14:08

สวัสดีค่ะ ชื่อปูนะคะ อายุ 33 ปีคะ วันนี้ขอมารีวิวเสริมหน้าอกที่  ไพร์ม คลินิก ตอนแรกต้องขอบอกก่อนเลยว่าศึกษาเก็บข้อมูลกับหลาย คลินิกมากค่ะ รวมแล้วประมาณ 3 ปีกว่าจะตัดสินใจทำ เพราะการทำหน้าอกถือว่าเป็นผ่าตัดใหญ่และค่าใช้จ่ายสูงเช่นกัน เลยอยากจะเช็ดให้ชัวร์
พอเห็นการรีวิวของทางคลินิกหน้าอกแต่ละคนออกมาสวยเป็นทรงธรรมชาติและราคาที่สอบถามมาถือว่าไม่แรงจนเกินงามและได้ยินชื่อเสียงคุณหมอที่ผ่าตัดให้ได้มาตราฐาน เลยตัดสินใจที่นี่ค่ะ

อันดับแรกเราก็โทรเข้าไปที่คลีนิก เพื่อจะนัดคิวคุยกับผู้เชี่ยวชาญก่อน  เมื่อเรามาถึงด้านในคลินิก คือ บรรยากาศดี สะอาดโอ่งโถงดี ดูไม่น่ากลัว เลยชื่นใจขึ้นมาเยอะเลยคะ ลูกค้าเยอะพอสมควร จะมีเจ้าหน้าที่เข้ามาให้ข้อมูลเรา ซิลิโคนแบบไหน ทรงไหนดี ผิวอะไรคะ เราก็ศึกษามาเป็นอย่างดี ตอบแบบฉะชานไปเลย  อยากได้แบบนี้แบบนี้ค่ะ อิอิ
        พอมาถึงขั้นตอนพบหมอค่ะ  คุณหมอจะถามความต้องการของเราก่อน ส่วนตัวเราอยากได้แบบใหญ่พอดีตัว ข้อมูลค่อนข้างละเอียดมาก พอคุยเสร็จเรียบร้อยเจ้าหน้าที่ก็จะทำประวัติให้เราเลย  แล้วก็จ่ายเงิน

โดยเลือกใช้ ซิลิโคนเมนเตอร์ เป็นทรงกลมผิวทราย ขนาด 400cc
คุณหมอใส่ใต้กล้ามเนื้อให้ค่ะ และที่ถูกใจที่สุดคือเทคนิคเย็บแบบซ่อนไหม ไม่ต้องไปตัดไหมด้วย อิอิ
เราสูง 172 น้ำหนัก 55 คะ แอบกระซิบคุณหมอว่าเอาแบบพอดีตัวค่ะ คุณหมอเลยจัดให้
พอมาถึงวันผ่าตัด เราต้องงดอาหาร – น้ำ มาก่อนถึงวันนัด เป็นเวลา 8 ชั่วโมง เพราะจะมีตรวจความพร้อมของร่างกาย  ต่อไปพยาบาลคนสวยก็จะพาเราไปเปลี่ยนชุด แอดมิทที่ห้องพักของให้น้ำเกลือ 15 นาที  พอถึงเวลาผ่าตัดก็จะมีบุรุษพยาบาลพาเราไปที่ห้องผ่าตัดค่ะ
ตื่นมาอีกที่ แม่เจ้าาาาาาา นมมาแล้วคะ ตื่นมาดูนมก่อนเลย 555+++ มีกับเขาแล้วว

มาดูรูปก่อนทำค่ะ

และหลังทำทันทีค่ะ

หลังจากออกจากห้องผ่าตัดก็มีอาการมึนๆนิดหน่อยน่าจะเป็นผลข้างเคียงของยาสลบค่ะ นอนพักสักพักก็ดีขึ้น มีพี่พนักงานคอยดูแลและคอยสอบถามอาการตลอด ตอนเราทำเสร็จก็ดึกมาก แต่พี่พนักงานเขาก็ยังเฝ้าดูอาการเราคะ รวมถึงคุณหมอเองก็ยังไม่กลับค่ะ จนกว่าเราจะฝื้น
หลังจากกลับมาบ้าน ก็จะแค่ตึงมากแต่ไม่เจ็บอะไรมาก แค่ลุกลำบากต้องมีคนคอยดันหลังค่ะ เป็นแค่  3 วัน พอวันที่4 เราก็ขับรถมาทำเองปกติ ก็ไม่เหมือนที่ใครว่าไว้ว่าเหมือนรถ 10 ล้อทับนะ ดูจากภายนอกคือปกติทุกอย่าง ยกเว้นหน้าอกที่เด้งขึ้นโตขึ้นแค่นั้น

หลังจากแกะผ้าออก 1 อาทิตย์ค่ะ รู้สึกสบายตัวมากๆ

อันนี้คือรูปตอน 2 เดือนคะ เริ่มเป็นทรงมากขึ้น มาใส่สปอต์บาร์ละคะ
เราใส่ตลอดทั้งวันทั้งคืนเลย พร้อมกับทำนวดหน้าอกตามที่พี่พนักงานเขาสอนมาคะ ทำหลังอาบน้ำหรือเวลาว่าง ตอนนี่้เริ่มติดนวดหน้าอกไปแล้ว 55+++

พอครบ 3 เดือน เรามีแผนไปเที่ยวยทะเลที่ใต้พอดี แต่แอบเสียดายชุดว่ายน้ำค่ะ ฟล์ที่ถายไว้ดันเสีย เลยอดเอามาอวดค่ะ
ได้แค่ตอนถ่ายบนเครื่องบินแค่นั้นในมือถือคะ

ตอนนี้แผลที่ใต้ราวอกก็เริ่มจางๆคะ ขนาดเราเป็นคีรอย์ง่ายมากๆ แต่แผลเหมือนรอยขีดเอง

ตอนนี้เริ่มครบจะเข้าเดือนที่ 4 หน้าอกที่คุณหมอให้มานั้น นิ่มได้ใจจริงๆคะ จับตอนนี้แล้วรู้สึกว่าเด้งดี ใส่อะไรก็สวยมี เชฟมากขึ้นกว่าเดิมคะ
แฟนบอกว่าหุ่นดีมากขึ้นกว่าเดิม    ตอนแรกบอกไม่อยากให้ทำ แต่ตอนนี้คืออยากให้ทำใหญ่กว่านี้ 555++
เดี๋ยวเราจะอัพรูปลงเรื่อยๆนะคะ่  หวังว่าที่เราโพลส์ จะมีประโยชนืกับเพือนๆที่สนใจนะ

เราถ่ายภาพด้านข้างมาด้วย เพราะมันคล้อยตัวสวยเหมือนนม ธรรมชาติจริงๆค่ะ และดูไม่ยานดี ส่วนตัวเราชอบนะ แต่เราไม่รู้ว่าคนิื่นชอบไหม
เเต่เราถือว่าให้ 80 % เพราะอีก 20 % เราเอาไว้ให้ตัวเองนวดคะ 555++ มันขึ้นอยู่กับเราด้วย

เราจะมาอัพเดตหลัง 6 เดือนนร้า  เพื่อนๆ คอยติดตามเราด้วยน่ะ ว่าอีก 2 เดือนข้างหน้า จะเป๊ะปังแค่ไหน

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-10-18 14:10:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เพิามความมั่นใจให้ตัวเองไปอีกค่ะ
จขกท ตั้งกระทู้ซ้ำนะครับ และผิดหมวดหมู่ครับ
ขอบคุณครับ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-10-18 15:35:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sakura-150 เมื่อ 2017-10-18 15:43
BOBBY ตอบกลับเมื่อ 2017-10-18 14:29
จขกท ตั้งกระทู้ซ้ำนะครับ และผิดหมวดหมู่ครับ
ขอบคุณครับ

ขอบคุณแอดมินที่ลบให้ ครั้งแรกกับการตั้งกระทู้ค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้