ดู: 1238|ตอบกลับ: 3
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] [Review] ทำตาสองชั้นให้ชัดเป๊ะ(กว่าเดิม)ที่มาสเตอร์พีซคลินิกค่าา..

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีค่า เราชื่อใบเฟิร์นนะ เราไปทำตาสองชั้นที่มาสเตอร์พีซคลินิกได้เดือนกว่าๆแล้ว ตาออกมาเป็นธรรมชาติสุดๆเลยอยากบอกต่อให้เพื่อนๆฟังกันค่ะ

มาดูผลงานกันก่อนเลยย..

เป็นไงคะ ตาสวยมั้ยย? นี่รูปเราหลังทำตาสองชั้นแค่ 7 วันเองค่ะแต่ตาไม่บวมแล้ว

แต่ก่อนที่จะออกมาสวยเป๊ะแบบนี้ เราหลงผิดอยู่ตั้งนานแสนนานนน คิดว่าตัวเองมีตาสองชั้นอยู่แล้ว 555 เลยไม่เคยคิดอยากจะทำตามาก่อนเลยค่ะ

ก่อนทำเราก็มีชั้นตาอยู่แล้ว แต่มันจะเล็กๆซะจน 555 ชั้นตาเจ้าอยุ่ไหน

พอเวลาผ่านไปเพื่อนๆหลายคนก็ไปทำนู่นทำนี่มาจนสวยขึ้นมากกก แล้วเพื่อนเราคนนึงไปทำตาสองชั้นที่มาสเตอร์พีซคลินิกมา แล้วแนะนำให้เราไปปรึกษากับคุณหมอได้ฟรีๆ แค่ติดต่อนัดคิวทางไลน์@masterpiececlinicก็ได้แล้ว ไม่ต้องเดินทางไปคลินิกด้วยเพราะบ้านเราอยู่ตจว.ค่ะ เราเลยคุยกับพี่แอดมิน พี่เค้าแนะนำข้อมูลเรื่องตาสองชั้นได้ดีมากค่ะ แล้วเราก็ศึกษาหาข้อมูลด้วยตัวเองเพิ่มด้วย อ่านรีวิวของที่นี่ด้วย คือแต่ละคนทำออกมาแล้วสวย แผลหายเร็ว ชั้นตาพอดีๆเป็นธรรมชาติ เราเลยตัดสินใจทำตาสองชั้นที่นี่ค่ะ

มาถึงคลินิกแต่เช้าหน้ามันก็จะง่วงๆหน่อย 555

ตอนที่ติดต่อทางไลน์พี่แอดมินเค้าแนะนำว่าถ้าจองเป็นคิวปรึกษาและทำตาสองชั้นพร้อมกันในวันเดียวจะดีกว่ามั้ย เพราะบ้านเราอยู่ตั้งราชบุรี พี่เค้ากลัวว่าเราจะเดินทางมาลำบากค่ะ ตรงนี้คือเทคแคร์ลูกค้าสุดๆเราประทับใจมากค่ะ เราเลยตกลงตามที่พี่เค้าแนะนำให้ค่า

เราได้ทำตาสองชั้นกับหมออาร์ม เห็นหมอมาหลายรีวิวมากกก บอกว่าหมอมือเบาสุดๆ ที่สำคัญคือหล่อด้วย เราขอบอกจริงๆจากใจตรงนี้เลยนะว่า หมองานดีจริงค่ะ 55555

ถ้าหล่ออย่างเดียวเราจะไม่มาเล่าให้ฟังเลยแต่นี่หมอให้คำปรึกษาดีด้วย หมอบอกว่าเราเป็นคนชั้นตาหลบในเลยมองดูไม่ชัด ถ้าอยากทำให้ชั้นตาชัดขึ้นมาหมออาร์มแนะนำให้ผ่าตัดตาสองชั้นแบบแผลเล็กแต่ได้ชั้นตาออกมาชัดๆและเป็นธรรมชาติแบบที่เราต้องการค่ะ

ก่อนทำคุณหมออธิบายประกอบกับจำลองชั้นตาให้ดูว่า หมอทำประมาณนี้นะเราโอเคมั้ย หมอจะแพลนตาชั้นใหม่ให้หนาขึ้นเหมาะกับหน้าเรา อธิบายจนเราสบายใจค่ะ ว่าหลังทำชั้นตาจะสวยประมาณไหน เอาแบบที่เหมาะและเราชอบด้วยให้เราดูกระจกร่วมด้วยค่ะ เราเองก็ซักคุณหมอซะเยอะเลย เพราะทุ่มให้กับการทำตาครั้งนี้มาก คิดว่าทุกคนที่กำลังจะทำศัลยกรรมคงมีฟิลเดียวกันคือ พอจะทำก็เกิดความคิดขึ้นในหัวด้วยความกังวลว่า ทำไปแล้วจะสวยมั้ย แต่ที่นี่หมออธิบายจนเราสบายใจจริงๆค่ะ

ตอนทำไม่ค่อยเจ็บ แต่หลังทำตอนหมดฤทธิ์ยาชาแล้วมีเจ็บจี๊ดๆบ้างค่ะ

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-10-18 10:54:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

วันที่ 1 มีปวดบ้างแต่กินยาตามที่หมอแนะนำก็ดีขึ้นเยอะค่ะ

ไม่ค่อยปวดตาแล้ว แต่เรื่องบวมช้ำสำหรับเราไม่มีเลยค่ะเพราะไม่บวมตั้งแต่หลังทำเสร็จใหม่ๆแล้วว

ชั้นตาชัดขึ้นมากกก แบบที่เราต้องการเลยค่ะ

พอมีตาสองชั้นแบบชัดๆ ตาก็ดูแบ๊วขึ้นด้วยย ปลื้มมากค่า

เราชอบตาใหม่มากกกก เวลาปัดขนตาก็จะเด้งๆ ตาก็จะสวยๆหวานๆหน่อย 555

นี่แค่ 6 วันก็ได้ตาแบ๊วเป็นธรรมชาติแบบที่ชอบแล้วค่า

ครบ 7 วันเราก็ไปตัดไหมที่คลินิกค่ะ เอาไหมออกแล้วชั้นตาชัดเป๊ะมาก

หลังทำตาสองชั้นกับหมออาร์มแค่ไม่กี่วัน ตาก็สวย ชั้นตาก็เป๊ะแล้วค่า

ผ่านไป 14 วัน ตาเข้าที่แล้วค่ะ ดีใจออกมาเป็นสายฝ.แบบที่ฝันเลย สวยสุดๆ จนต้องแอบกรี๊สส 555

เวลาไปเรียนเพื่อนชมกันใหญ่ว่าตั้งแต่เราทำมา ตาบวมน้อยมากก แป๊ปเดียวก็สวยแล้วว

ภาพนี้เราถ่ายไว้ตอนทำตาได้ 1 เดือนคือไม่มีรอยแผลแล้วค่ะ

หลังทำตาได้เดือนนึงเราไปติดตามผลกับคุณหมออาร์มที่คลินิกค่ะ

หลังจากคุณหมอตรวจเสร็จเราเลยขอถ่ายรูปคู่ไปอวดเพื่อนสักหน่อย 555

โฉมหน้าคุณหมออาร์มที่ทำตาให้ค่า

ตอนปรึกษาก็ให้คำแนะนำตรงจุด ตอนผ่าตัดก็มือนิ่งมากๆ เวลาคุยกับคนไข้ก็เป็นกันเองสุดๆ จะไม่ให้เราประทับใจที่นี่ได้ไง โดยเฉพาะผลลัพธ์นี่สุดๆไปเลยค่ะ ตอนนี้ถ้าไม่แต่งหน้าตื่นมาก็ยังสวย ปัดขนตานิดหน่อยเราก็ว่าโอแล้วค่ะ หรือบางวันเราแต่งเน้นตาเข้มก็สายฝ.สุดๆ อะไรจะแฮปปี้ขนาดนี้ รู้งี้ทำนานแล้วค่ะแต่ต้องที่นี่เท่านั้นนะ 555

พอมีตาสองชั้นสไตล์สายฝ.แบบที่เราอยากได้ จะถ่ายรูปมุมไหนก็สวยเป๊ะมีมิติสุดๆเลยค่ะ

ปัจจุบันเราทำตามาได้เดือนกว่าๆแล้ว ตาสวยเป๊ะเป็นธรรมชาติชอบมากค่า

ใครอยากเพิ่มชั้นตาที่มีอยู่ให้ชัดขึ้นด้วยการทำตาสองชั้นแบบแผลเล็กแบบเรา ตอนนี้ที่มาสเตอร์พีซคลินิกเค้ามีโปรโมชั่น จ่ายแค่ 35,000 บาท รวมค่ายา ค่าหมอ ค่าผ่าตัด จ่ายทีเดียวสวยจบครบหมด ไม่มีจ่ายเพิ่มค่ะ
สำหรับเราถือว่าประทับใจกับการทำตาสองชั้นที่นี่มาก เราขอให้ 9 คะแนนแล้วกันค่ะ ติดที่แอร์เย็นไปนิดนึงปกติเราเป็นคนขี้หนาวอยู่ ไม่ค่อยเกี่ยวกันสักเท่าไหร่ 555 ใครจะมาก็พกผ้าห่มหมอนมุ้งมานอนด้วยนะ ล้อเล่นค่ะ 5555

ยังไงวันนี้เราไปก่อนนะคะ ขอลาไปด้วยภาพตาสองชั้นแบบชัดๆเป๊ะๆ สวยแบ๊วถูกใจเราสุดๆเลยค่า

ขอบคุณที่เข้ามาอ่านนะคะ Byeeeee..
มีความ น่าร๊าก
พอทำเเล้ว สวยเลยอะ ตาหวาน
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้