ดู: 1948|ตอบกลับ: 0

[เสริมจมูก] รีวิวทำจมูก 2 ครั้งเอียงทั้ง 2 รอบ แชร์ประสบการณ์ค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Failnose เมื่อ 2017-10-16 22:06

รูปแรกคือเป็นรูปก่อนทำนะคะ เป็นเสริมจมูกมาที่คลีนิคแห่งหนึ่งแถววงเวียนใหญ่ค่ะ ดูรีวิวจากเพจของทางคลีนิคและบล็อกเกอร์ในเนต ทรงสวยมาก ใช้ซิลิโคนตั๊กแตนที่เป็นที่นิยมกันตอนนี้ เลยตัดสินใจไปทำค่ะ ก่อนทำพูดคุยกับคุณหมอคนสวยท่านนี้ สอบถามก่อนทำแล้วว่าสันจมูกเราไม่เอียงไม่เบี้ยว แต่จะตะไบฮัมพ์ออกด้วย เพื่อให้ดูสมูทค่ะ

ทำเสร็จผ่านไปได้ 1 เดือนเห็นชัดเลยว่าเอียงค่ะปูดตรงดั้งฝั่งซ้าย คุณหมอคนสวยนางนี้ก็จับดัดไป 2 รอบเจ็บมากค่ะ พอดัดแกะพลาสเตอร์ออกมายังคงเอียงเช่นเดืม นี้คือผลงานค่ะ

หลังจากดัดแล้วยังเอียง คุณหมอคนสวยย่านวงเวียนใหญ่ท่านนี้ นางก็ตัดสินใจทำฝห้ใหม่เลย ซึ่งตอนนั้นเพิ่งทำได้เดือนกว่าๆ ปกติไม่ควรแก้จมูกเลยด้วยซ้ำ ไอ้เราก็อ้าวจะแก้เลยหรออะได้ๆ ไม่ทันตั้งตัวแก้ก็แก้ อารมณ์อยากให้มันจบๆไป คราวนี้หมอท่านนี้ก็ลงมือตะไบฮัมพ์อน่างหยักหน่วงเพิ่มอีกค่ะ และนางก็บอกเปลี่ยนซิลิโคนอันใหม่ให้ละนะ อะเค้ราก็ใจชื้นคุณหมอดูแลดีเปลี่ยนอันใหม่ให้ด้วย พอทำเสร็จนางก็บอกนี่เพิ่งทำมาเดือนกว่าจริงๆไม่ควรแก้นะ อ้าว!!!! แล้วมึงแก้เพื่อ (แอบคิดในใจ) ผ่านไปอีก 10 กว่าวันจับๆดั้งที่ใหม่รอบ 2 เห้ยแม่งเหมือนเดิมเลยค่ะ เอียงแบบเดืมเป๊ะ งงดิ รีบไปหาหมอด่วน นางก็ดูดเลือดออกให้ โดนการจิ้มเข็มไปที่หว่างคิ้ว เจ็บมากค่ะ นางบอกจะได้ยุบบวมเร็วและเห็นทรงชัดขึ้น และปิดพลาสเจอร์ล็อกอักรอบ !! ล็อกผ่านไป 5 วัน แกะออกมาวันสองวันแรกก็ดูปกติดี พอวันที่ 3 มีนเด้งออกมาเอียงแบบเดิมอีกละ เพลียมากรีบไปหาหมอ คุณหมอท่านนี้ก็บอก หมอว่าหมอเลาะออกเยอะแล้วนะ ก็เลยถามว่ามันเอียงแบบนี้เกิดจาก ะไร นางบอกกระดูกลูกค้าเอียง แต่รอบนี้ก้เอียงน้อยกว่ารอบแรกปะ ไงพูดงี้ ตอนแรบอกกระดูปกติ ทำไมสุดท้ายมาโทษกระดูกเราละ แล้วที่สำคัญคุณตะไบกระดูกชั้นออกไปเยอะมากกกกกกกกก เกลียดตรงรอยนี้ก็เอียงน้อยกว่ารอบแรก ไม่เว้ยการทำไม่ควรเอียงสักรอบด้วยซ้ำ และหมอนางก็บอกรออีก 14 วันเข้ามาดูใหม่ละกัน หากยังเอียงเดี๋ยวดีดได้ ค่ะดัดอีกแล้วหรอ นี่คือภาพรอบ 2 นะคะ

คิดแล้วค่ะดัดยังไงก็ไม่หาย ไลน์ติดต่อทางร้านว่าให้คุณหมอโทรกลับก็ไม่ติดต่อมา เลยดัดสินใจไปถอดจมูกออกค่ะกับคุณหมอสำรวย จรัญ 5: เพราะรู้สึกแย่กับจมูกเอียงๆแบบนี้มากทำมา 2 รอบผลลัพธ์เหมือนเดิม คงไม่กลับไปคลีนิคนี้แล้ว. ห่วยค่ะ นอกจากเราจะเจอปัญหาเคยไปคลีนิคนี้แล้วเจอคนที่ทำจมูกร้านเดียวกันมาปรึกษาว่าเขาก็มีปัญหาเหมือนกันทำมา 2 รอบก็พัง 2 รอบค่ะ ยอมรับตรงๆว่าเสียใจกับการตัดสินใจของตนเอง ตอนนี้ถอดมา 4 วันจับๆดูจมูกถูกตะไบไปเยอะมาก ดั้งแหมบเลยค่ะ เตียนโคตรๆ แต่ขอรอยุบกว่านี้ก่อน แต่เท่าที่จับดูก็เฟลมาก

ไปเรียกร้องกับทางร้านก็เท่านั้นทำใจค่ะ อ้อยเข้าปากช้าง  ใคร ที่จะทำจมูกอยากให้ศึกษาให้ดี เพราะหากเจอปัญหานอกจากจะเสียเงินแล้ว ยังไม่สามารถเอาจมูกทรงเก่ากลัยมาได้ คงไม่มีมครอยากเจอเหตุการณ์แบบนี้. ถอดจมูกที่เอียงออกยอมารับว่าสบายใจขึ้นเยอะ อาจจะนอยบ้างที่เกิดความเปลี่ยนแปลง แต่โทษตัวเองค่ะที่ตัดสินใจผิด ส่วนหมอที่ทำให้ลูกค้าแบบฉุยๆ แบบขอไปที ก็กรรมใตรกรรมมันนะคะ

สำหรับใครที่อยากทราบว่าคลีนิคอะไรหมอท่านนั้นอินบ็อกมาสอบถามได้นะคะ ร้านนี้อยู่แถววงเวียนใหญ่ แถวถนนอิสรภาพค่ะ !!
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้