ดู: 717|ตอบกลับ: 7

[เสริมจมูก] สวยไม่มากเลยอยากสวยเพิ่ม เลยมาแต่งเติมที่ รพ.เลอลักษณ์

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ ชื่อบุ๋มค่ะ วันนี้จะมารีวิวศัลยกรรมเสริมจมูกจากรพ.เลอลักษณ์ ไม่ดีจริงไม่มาค่ะ พูดแค่นี้ 5555

ก่อนทำ (3).jpg

อันนี้รูปก่อนทำค่ะ เชื่อว่าหลายคนคงแปลกใจว่าเนี่ยจมูกก็โด่งอยู่แล้วทำไมถึงทำอีก จริงๆมันเป็นแค่มุมแหละค่ะ แต่ถึงจะโด่งมันก็โด่งแค่ช่วงปลายแค่สันจมูกนี่ไม่ขึ้นเลย บุ๋มเสียจายยยย บุ๋มก็เลยคิดอยากจะเสริมจมูกค่ะ อยากให้มันโด่งกว่านี้ และคิดว่าถ้ามันเป็นทรงกว่านี้มันคงสวยหน้าดูเลย ที่คิดงี้ก็ไม่ได้คิดไปเองนะคะ พอดีเห็นเพื่อนๆเห็นคนรู้จักทำจมูกมาแล้วโด่งพุ่งเข้ากับหน้ามากๆ แล้วสวยอะ ก็เลยมีความคิดอยากจะทำ อิอิ แค่คิดไม่พอนะคะต้องทำเลย บุ๋มก็ตามดูรีวิวทุกที่เลยค่ะ ดูตามเพจด้วยว่าที่ไหนดัวเปรี้ยงปร้างสุด และที่รีวิวเยอะๆก็เห็นจะเป็นเลอลักษณ์เนี่ยแหละค่ะ รีวิวแจ่มๆทั้งนั้นเลยด้วย Feedback ดีมาก บุ๋มก็ลองเข้าไปดูข้อมูลที่เว็บรพ.มีอะไรน่าสนใจเยอะยเลยค่ะ บุ๋มก็เลยตัดสินใจเลือกที่นี่ซะเลย พออีกวันก็โทรไปจองคิวค่ะ จองหมอกิตติศักดิ์ด้วยกว่าจะได้ทำนี่นานมากจริงๆ เพราะหมอคิวยาวแต่เราก็รอค่ะ อยากทำกับคุณหมอชื่อดัง นานแค่ไหนก็รอ อิอิ พอถึงวันนัดนี่ตื่นเต้นมากๆ จะได้ทำล้าววววรอมานาน5555 ไปถึงรพ.ก็ไปติดต่อเจ้าหน้าที่ จะมีผู้เชี่ยวชาญมาให้ข้อมูลเกี่ยวกับการทำจมูกและการดูแลหลังทำ มีซิลิโคนและทรงมาให้เลือกด้วย เรานี่เลือกทรง Princess Nose เลยค่ะ ทรงนี้จะทำให้จมูกดูสโลปเป็นทรงสวย เพอร์เฟคเกิลมาก อิอิ เลือกเสร็จก็ไปทำประวัติ จายเงิน+รับยาด้านบน แล้วก็รอเข้าห้องผ่าตัดค่ะ ก่อนเข้าก็เปลี่ยนชุด ล้างหน้าสักหน่อย ถึงคิวก็ขึ้นเขียงด้ายยยยยย
หลังทำทันที (2).jpg

หลังทำเสร็จทันทีรู้สึกโล่งมากๆเพราะกลัวและตื่นเต้นอยู่นาน นั่งพักให้หายมึนยาชาสักแปปก็กลับบ้านค่ะ และวิธีดูแลตามที่ผู้เชี่ยวชาญบอกก็คือต้องนอนหมอนสูงๆก่อนประมาณ 7 วัน งดกินอาหารแสลง เช่นของทะเล ส้มตำ ของหมักดอง กินยาตามแพทย์สั่งให้ครบ คอยประคบเย็นบ้างจะได้หายบวมไวๆ วิธีดูแลง่ายๆค่ะแต่ต้องใส่ใจด้วยนะคะ
หลังทำ2วัน (2).jpg

หลังทำ 2 วัน ต้องขออภัยในความหน้าสด ตอนนี้เริ่มบวมแล้วค่ะ แต่บวมไม่มากเท่าไหร่ สู้ๆค่ะ

หลังทำ6วัน (2).jpg

หลังทำ 6 วัน

หลังทำ7วัน (1).jpg

หลังทำ 7 วัน เรื่องบวมนี่ไม่พูดถึงแล้วนะฮ้าฟฟฟฟ แต่ร่องรอยความช้ำยังอยู่ รอมันหายไปก็สวยเป๊ะละ

หลังทำ14วัน (2).jpg

2 อาทิตย์ผ่านไป โปรดสังเกตุที่จมูกชั้นดีๆว่ามันโด่งพุ่งเพียงใด นี่แค่2อาทิตย์เท่านั้นนะพี่จ๋า โด่งสุดพลัง เอาใจน้องไปเลยค่าาาา
หลังทำ21วัน (1).jpg

หลังทำ 21 วันค่ะ สวยมั้ยล่าาาาา

1 เดือนสะเทือนวงการ เป็นไงค่ะจมูกบุ๋มพอจะสวยสู้ใครได้บ้างงงง ตั้งแต่ทำมาชอบมาก รักเลยอะ ไม่คิดว่าจะออกมาสวย ออกมาดีแบบนี้ และนี่คือสาเหตุที่บุ๋มเลือกทำกับคุณหมอกิตติศักดิ์ แต่ไม่ใช่ว่าหมอท่านอื่นไม่ดีนะคะ บุ๋มดูจากรีวิวทำสวยทุกท่านเลย แต่ใจบุ๋มอยากลองของค่ะ เห็นเค้าบอกหมอคิวทองของที่นี่ฝีมือไม่เบา พอได้มาลองแล้วให้ 3 ผ่านเลยค่ะ หมอคิวทองยังสวยขนาดนี้แล้วคิดดูว่าหมอท่านอื่นจะสวยขนาดไหน ไม่ได้เว่อร์แต่อยากให้มาลองเอง แล้วจาติดจายยย ฝากไว้เป็นอีกทางเลือกละกันนะคะ รพ.ศัลยกรรมปลอดภัยได้มาตรฐาน.
หลังทำ21วัน (2).jpg

หลังทำ

โพสต์ 2017-10-14 22:15:13 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หน้าเปลี่ยนไปเลย
โพสต์ 2017-10-16 09:29:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวย หน้าเปลี่ยนน
โพสต์ 2018-2-1 16:32:02 | ดูโพสต์ทั้งหมด
จมูกพุ่ง หน้าเปลี่ยน
โพสต์ 2018-5-8 15:05:33 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยน่ารักกก
โพสต์ 2018-5-17 15:02:08 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยขึ้นนนนน
โพสต์ 2018-8-16 09:14:26 | ดูโพสต์ทั้งหมด
น่าร้ากก หน้าเปลี่ยนเลยดูหวานๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้