ดู: 935|ตอบกลับ: 10

[ตาสองชั้น] รีวิวทำตาสองชั้น แปลงโฉมสาวหน้าดุให้เป็นสาวคิขุตาหวานนน

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tarnmini เมื่อ 2017-10-10 12:53

001 ก่อน-หลังทำตา.jpg

สวัสดีค่ะ เราชื่อ ‘ตาล’ นะคะ เพื่อนๆชอบเรียกว่า ‘ตาลมินิ’ แต่ไม่ใช่มินิคูลเปอร์นะ เป็นมินิคูโบต้าค่ะ 55555
ในเลข 5 มีน้ำตาซ่อนอยู่. เราก็เป็นผู้หญิงไซซ์เล็ก ตัวกะทัดรัดพกพาสะดวกเหมือนคนอื่นนะ แต่ความยุติธรรมไม่มีในโลก!
ก็ถ้าผู้หญิงคนไหนสวยแบ๊วคาวาอี้ก็จะเป็นสาวมินิน่ารัก แต่เราหน้าคมๆ เลยกลายเป็นมินิคูโบต้าไงคะ ฮือๆ

ความแบ๊วคืออะไรตาลไม่เข้าใจ55 ก็หน้าคมๆเข้มๆแบบนี้มาตั้งแต่เกิดแล้วค่ะ

ตาลเลยอยากลองเปลี่ยนแปลงตัวเองให้ดูดีขึ้นค่ะ เผื่อจะมีหนุ่มๆมาขายขนมจีบบ้าง อิอิ
แล้วเรามีเพื่อนคนนึงอักษรย่อว่า อ. นางเคยไปทำตาสองชั้นที่มาสเตอร์พีซคลินิกมาแล้วสวยมากกกกก
ที่สำคัญตอนหายบวมแล้วตาออกมาสวยเป๊ะหวานละลายไปอี๊กกก เราเลยไปถามข้อมูลจากนางดูค่ะ
นางเม้าท์ว่าหมอที่นี่งานดี 555 แบบทั้งหล่อทั้งมือเบาแล้วนางก็เชียร์สุดฤทธิ์ให้เราไปทำบ้าง

จริงๆต้องบอกก่อนว่าตาลไม่ใช่พวกเชื่อคนง่ายอยู่แล้ววว ตัดภาพมาตอนนั่งรอคิวปรึกษาที่คลินิกเฉยเลยค่ะ 555

หลังจากโทร.คุยกับเพื่อน อ. เมื่อคืน วันรุ่งขึ้นนางก็พาเรามาปรึกษาคุณหมอเลยค่ะ 555 ก็นางย้ำว่าฟรีเลยลองไปดูค่ะ
นางจัดการถ่ายรูปให้ด้วยแล้วบอกว่าอยากให้เราทำรีวิว ใจจริงนางอยากทำรีวิวตัวเองแต่ตอนนางทำไม่มีคนถ่ายให้
เพื่อนขอเราก็จัดให้ค่ะ ผลจะออกมาสวยเหมือนเพื่อน อ. รึเปล่ามารอลุ้นกันค่ะ

ก่อนทำตาจะดุๆแข็งๆ คือยิ้มแล้วนะแต่ทำไมตาไม่ยิ้มตาม 555

ตอนเข้าห้องปรึกษาไปถึงกับอึ้งเลยค่ะ ไม่คิดว่าที่เพื่อนเคยเม้าท์จะเป็นเรื่องจริงซะยิ่งกว่าจริง
คือนางบอกว่าหมออาร์มหล่อ พอเราเจอหน้าก็หล่อจริงค่ะ 555 แล้วหมอก็ให้คำปรึกษาดีมากแบบเข้าใจหัวอกคนไข้จริงๆ
หมออาร์มบอกว่าปัญหาของตาลที่เด่นชัดคือ เป็นคนมีตาสองชั้นแต่ 2 ข้างไม่เท่ากัน
คุณหมอแนะนำให้เราทำตาสองชั้นแบบกรีดตัดบริเวณเปลือกตา แล้วหมอจะใช้เทคนิคผ่าตัดแบบแผลเล็กไม่ต้องพักฟื้นค่ะ
คุณหมอจะสร้างชั้นตาใหม่ให้ดูสวย มีชั้นตาชัดแบบพอดีๆ ตาเราจะออกมาธรรมชาติ
ตาใหม่จะดูหวานๆ เห็นชั้นชัดรับกับใบหน้าของตาล และช่วยให้ตากลมๆ ของเราดูหวานละมุนขึ้นด้วยค่ะ
เพราะเราเป็นคนตาโตอยู่แล้วได้เปรียบตรงนี้แหละคุณหมอบอก อิอิ
แล้วคุณหมอก็วัดชั้นตาให้ดูพร้อมกับให้เราส่องกระจกไปด้วยค่ะ หมอบอกว่าถ้าทำกับหมอจะทำออกมาประมาณนี้นะ

ตาโตแบบที่หมอบอกแต่มองเห็นชั้นไม่ชัดเลยค่ะ

โอ้โห! ปรึกษาเสร็จแล้วโอมากค่ะ คือหมออาร์มพูดตรงมาก ให้คำแนะนำตรงประเด็น แถมยังสุภาพและไม่เน้นขายของเลย
ตาลรู้สึกอุ่นใจค่ะที่หมอเค้าเข้าใจปัญหาของเรา เราเลยตัดสินใจจองคิวทำตาสองชั้นที่นี่ค่ะ
ปรึกษาเสร็จเราออกไปบอกเพื่อนสาว อ. ที่รออยู่ นางก็แฮปปี้บอกว่าเราจะสวยเหมือนนางแล้ว เบื่อความมั่นของนาง 555

ถึงวันนัดแล้วค่ะ ดีใจได้ทำตาสองชั้น แล้วก็ดีใจได้เจอหมออาร์มสุดหล่อด้วย อิอิ

ก่อนผ่าตัดจะได้เปลี่ยนชุดตามที่คลินิกจัดไว้ให้ในห้องแต่งตัวค่ะ

ตาลขอตั้งสโลแกนของที่นี่ว่า ‘ช้าแต่ชัวร์’ ค่ะ
เพราะตอนเราเปลี่ยนชุดเสร็จก็ไม่ได้เข้าผ่าตัดทันที
แต่คุณหมอเค้าจะมาตรวจดูความพร้อมของร่างกายเราก่อนผ่าตัด
และตรวจดูบริเวณตาที่เราจะผ่าตัดตาสองชั้นอีกทีนึงด้วยค่ะ จะได้ทำออกมาเป๊ะๆปังๆไงคะ
ถึงจะช้าแต่เรามั่นใจเลยว่าจะออกมาสวยชัวร์! ก็หมออาร์มเค้าใส่ใจคนไข้ขนาดนี้ไม่ประทับใจได้ไง อิอิ
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-10-10 12:37:30 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tarnmini เมื่อ 2017-10-10 12:55

ก่อนทำ ยังไม่มีตาสองชั้นเลยชูสองนิ้วให้กำลังใจตัวเองแทนล่ะกัน 555 สู้ๆ

เข้าห้องผ่าตัดแรกๆเราก็ยังเกร็งๆ ตอนที่ฉีดยาชาก่อนทำ แต่หมออาร์มบอกว่าหมออยู่ตรงนี้ไม่ต้องกังวลอะไรนะ
แต่ถ้าเจ็บให้บอกหมอกับพยายาลได้เลย อิอิ พระเอกไปอี๊กกกกกก
เราเลยไม่รู้สึกเจ็บอะไรเลยค่ะ รู้สึกเขินแทน 5555 อายม้วนไปหลายตลบ
แต่ความสุขมักจะผ่านไปเร็วเสมอ ประมาณ 45 นาทีหมออาร์มก็ทำตาสองชั้นให้เราเสร็จแล้วค่ะ
หมออาร์มบอกว่าเราเป็นคนช้ำง่ายเลยแนะนำให้ประคบเย็นบ่อยๆ 4-5 วันหลังทำ เราจะได้ไม่ปวดและลดบวมได้ด้วยค่ะ

ถึงตาจะดูบวมๆแต่ไม่เจ็บอย่างที่คิดนะคะ เพราะหมออาร์มมือเบามากเหมือนที่เพื่อน อ. เล่าเลยค่ะ

หมอบอกว่าตาเราอาจจะบวมมากกว่าคนไข้รายอื่นแต่ไม่ต้องตกใจค่ะ
ให้ประคบเย็นและกินยาที่หมอจัดให้ครบ เพราะมันมีตัวยาที่ช่วยลดบวมลดปวดลงได้ค่ะ

เจ้าของ| โพสต์ 2017-10-10 12:39:19 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tarnmini เมื่อ 2017-10-10 12:56

หลังทำวันแรก เป็นเด็กดีเชื่อฟังคุณหมออาร์มฝุดๆ 555 ประคบเย็นวนไปค่ะ

วันที่ 2 ตาลมาทำงานตามปกติค่ะ แต่ที่ไม่ปกติคือเริ่มถ่ายรูปแบ๊วๆ 555 ซ้อมเซลฟี่เตรียมพร้อมรอตาสองชั้นเข้าที่ค่ะ

วันที่ 3 ผลของการประคบเย็นตลอดเว 555 รอยช้ำลดลงนิดนึงแล้วค่ะ
กลับมาบ้านเราก็เซลฟี่ตามที่เพื่อน อ. สั่ง ก็นางเล่นทักมาเตือนทุกวันจะลืมได้ไง

วันที่ 4 รอยช้ำยังมีอยู่เล็กน้อย แต่อาการบวมลดลงเยอะมากๆค่ะ

วันที่ 5 ยังไม่หายสนิทแต่ก็ไม่ค่อยช้ำแล้ววว ส่วนเซลฟี่วันนี้มาในธีมสายแบ๊วปนเซ็กซี่เล็กๆค่ะ 555

วันที่ 6 ใครว่าคนช้ำง่ายจะหายบวมช้า นี่วันที่ 6 ตาไม่ค่อยบวมแล้วค่ะ เพื่อนๆทักว่าหายบวมไวมากนึกว่าจะบวมทั้งปี 55

วันที่ 7 มาตัดไหมที่คลินิกค่ะ พอเอาไหมออกแล้วเห็นชั้นตาชัดขึ้น ตาเริ่มสวยแล้วประทับใจมากเลยค่ะ

14 วัน ตาเราเข้าที่แล้วค่ะ ตาลมินิกลายเป็นตาลสาวหวานแล้วววว 555

เจ้าของ| โพสต์ 2017-10-10 12:40:28 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tarnmini เมื่อ 2017-10-10 12:57

หลังทำตาสองชั้นที่มาสเตอร์พีซคลินิกครบ 1 เดือนค่ะ

จากตอนแรกหน้าคมๆดุๆตอนนี้เปลี่ยนเป็นตาหวานๆแบ๊วๆแล้วค่ะ
เวลาแต่งหน้ารู้สึกสนุกขึ้น แต่งตาง่ายขึ้นด้วยค่ะ อิอิ
ต้องขอบคุณเพื่อนสาวที่พาเพื่อนมาทำสวยที่นี่และคอยเตือนให้กินยาให้ครบ
น่าจะใช้คำว่าบังคับข่มขู่เพราะปกติเราไม่ชอบกินยาด้วยค่ะ 5555

1 เดือนผ่านไป ไม่เป็นตาลมินิคูโบต้าแล้วค่ะ 555 เพราะตอนนี้ตาลมินิกลายเป็นสาวแบ๊วตาหวานแล้วค่ะ อิอิ

แล้วก็ต้องขอบคุณคุณหมออาร์มที่คอยดูแลเอาใจใส่เรามากกก
คือตอนที่ผ่าตัดตาเสร็จแรกๆตาเราบวมมาก หมอก็เดินมาดูอาการที่ห้องพักฟื้นตลอดเลยค่ะ น่ารักได้ใจเราไปเล๊ยยย

ตอนแรกที่เพื่อนแนะนำเราก็ไม่เชื่อว่าทำตาสองชั้นที่นี่แล้วจะออกมาดี
แต่ตอนนี้มาทำเองถึงรู้ว่า หมอก็เก่ง การบริการก็เริ่ด 10 10 10 ไปเลยค่ะ!
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-10-10 12:41:04 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tarnmini เมื่อ 2017-10-10 12:57

ใครอยากทำมีตาสองชั้นสวยๆทักไลน์คลินิก @masterpiececlinic ไปสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้นะคะ
สำหรับเราเราคิดว่าได้ตาใหม่หวานๆแบบนี้ในราคา 35,000 บาทถือว่าคุ้มมากเลยค่ะ ปลื้มมม.

แต่เดี๋ยวก่อน! ถ้าคิดว่ารีวิวเราจะจบแล้วคุณคิดผิดค่ะ อิอิ ถึงวันนี้รีวิวตาสองชั้นจะจบแล้ว แต่ผู้หญิงอย่าหยุดสวยค่ะ 555
เพราะตาลถือคติประจำใจว่าทำบุญสวยชาติหน้า ทำหน้าสวยชาตินี้
แต่ถ้าเลือกหมอหน้าให้ดีก็สวยชาตินี้ไม่ต้องรอชาติหน้า
เลยขอเปลี่ยนแปลงตัวเองให้สวยให้สุดไปเลยค่ะ! 5555 วันนี้ขอส่งรูปมาเป็นน้ำจิ้มกันก่อนนะคะ

ตาลมาทำอะไรที่มาสเตอร์พีซคลินิกอีก ต้องติดตามต่อในรีวิวหน้านะคะ
วันนี้ไปก่อนค่ะ บ๊ายบายยยย
โพสต์ 2017-10-16 11:39:42 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอนทำวันเเรกน่ากลัวจับเลย 1 เดือนเริ่มดีขึ้นเยอะเลย
โพสต์ 2017-10-16 11:45:10 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอให่สวยๆ นะคะ
โพสต์ 2017-10-16 11:52:03 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ก่อนทำหน้าดู ดุ จิงๆ อ่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-10-16 17:17:03 | ดูโพสต์ทั้งหมด
justteen ตอบกลับเมื่อ 2017-10-16 11:39
ตอนทำวันเเรกน่ากลัวจับเลย 1 เดือนเริ่มดีขึ้นเยอะเลย

ตอนนี้คือเเบบ เเต่งหน้าได้ กำลังสวยเลยค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-10-16 17:18:26 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ameonizuka ตอบกลับเมื่อ 2017-10-16 11:52
ก่อนทำหน้าดู ดุ จิงๆ อ่ะ

ตาล เป็นคนหน้าเข็มๆ ไม่ค่อยยิ้มด้วย คนเลยคิดเเบบ นั้น

ตอนนี้ ยิ้ม   

เยอะเเล้ว
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-10-16 17:18:43 | ดูโพสต์ทั้งหมด
barbyz ตอบกลับเมื่อ 2017-10-16 11:45
ขอให่สวยๆ นะคะ

ขอบคุณนะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้