ดู: 1098|ตอบกลับ: 3

[ศัลยกรรมเกาหลี] ฉีดไขมันตัวเอง แก้จมูก ตาสองชั้น ที่เกาหลีทำแค่นี้ เปลี่่ยนมั้ย??

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย naoona เมื่อ 2017-10-4 15:33

สวัสดีค้าาา ทุกๆคน วันนี้เราจะมาเล่าประสบการณ์ีที่ไปทำศัลยกรรมที่เกาหลีกันค่ะ
นี่เป็นกระทู้แรกที่ตั้งด้วย ฝากตัวด้วยนะคะ >_< อิอิ

คำถามแรกก็คือ ทำไมถึงอยากจะไปทำศัลยกรรม
มาดูรูปก่อนทำของเรากันค่ะ

ฮัลโหลวนี่เราเอง 01.jpg
555555 เราเคยทำจมูกมาแล้ว แต่จะเห็นได้ว่าจมูกเป็นทรงเลข7 ซึ่งถือว่าทรงโบราณแล้ว ตอนที่เราทำจมูกครั้งแรกคืออายุ18ปี จบม.6หมาดๆเลยค่ะ แรกๆก็ชอบแหละเพราะตอนนั้นมันไม่ค่อยมีทรงให้เลือกเยอะมากมายเหมือนสมัยนี้ แต่พอไปเรื่อยๆ รู้สึกว่าหน้าดูแข็งๆไม่ค่อยสวยและไม่โด่งด้วย 55555 เพราะเราเป็นคนเนื้อจมูกน้อยด้วยแหละหมอเลยไ่ทำโด่งให้แต่เราก็รู้สึกอยากให้จมูกเป็นทรงสโลปสวยกว่านี้จึงอยากแก้ค่ะ

---เราก็ได้ปรึกษากับทางคุณหมอที่เกาหลีผ่านทางเอเจนซี่นึง ซึ่งคุณหมอให้คำแนะนำดีมากค่ะ คุณหมอรู้จุดบกพร่องบนใบหน้าเราทุกอย่างเลย สรุปรายการที่เราจะทำมีดังนี้ค่ะ

1.แก้จมูก
2.ทำตาสองชั้น เนื่องจาก เราเป็นคนตาสองชั้นไม่เท่ากันค่ะ
3.ฉีดไขมันทั่วใบหน้า ซึ่งการฉีดไขมันนี้เป็นไขมันตัวเองค่ะ โดยใช้ไขมันส่วนเกินที่ต้นขา มาฉีดให้ใบหน้าดูอิ่มมากขึ้น ดูเด็กลง กระชับ ดูอ่อนวัย ที่สำคัญไม่เป็นอันตรายแน่นอนเพราะเป็นไขมันเราเองเนอะ :)

--เราเดินทางเมื่อประมาณต้นเดือนกันยาค่ะ ครั้งนี้ถือเป็นการไปต่างประเทศครั้งแรกด้วยตื่นเต้นมากเว่อร์55555555 พอไปถึงก็ไปโรงพยาบาลตรวจเลือดเพื่อเตรียมการผ่าตัดในวันรุ่งขึ้น คุณหมอและทุกๆคนน่ารักมากๆค่ะ โรงพยาบาลสะอาดสะอ้าน ทุกอย่างดูโอเคมากค่ะ

มาดูรูปเราก่อนเข้าห้องผ่าตัดกันค่ะ

เข้าปรึกษาคุณหมอก่อนเข้าห้องผ่าตัดค่ะ คุณหมอก็จะเอาเมจิกมาวาดๆบนหน้า แล้วก็ดูทรงจมูกเราค่ะ

รอเข้าห้องผ่าตัดในห้องรับรองค่ะ ในระหว่างรอเราก็นอนดูทีวี แบบสบายมากแล้วก็สักพักก็มีพยาบาลเรียกเราไปเข้าห้องอีกห้องนึงเพื่อทำการทำความสะอาดรูจมูก โดยเค้าจะมีที่ปั่นขี้มูกเล็กล้วงเข้าไปเสร็จแล้วก็เอาสำลีเช็ดๆ ฉีดยาเราที่หลังมือเข้าเส้นเลือด เพื่อเตรียมพร้อมในการใช้ยาสลบ ค่ะ --เราผ่าตัดแบบใช้ยาสลบเพราะฉะนั้นต้องอดอาหารและน้ำ 8 ชม.ค่ะ ซึ่งเราชิวๆอยู่แล้วววอารมณ์คือพร้อมมาก-- 55555

แล้วก็เข้าผ่าตัดค่ะ เราได้ผ่าตอนประมาณบ่ายสองกว่าๆ เสร็จประมาณ 3 ทุ่มค่ะ เราหลับแบบหลับสบายมากตื่นมาแบบ เสร็จแล้วหรออออ
พยาบาลพาเรามานอนห้องพักสักพักให้เราไหวก็กลับได้ค่ะ  

นี่รูปหลังผ่าตัดค่ะ

ใครกินข้าวอยู่รีบเปิดผ่านนะ 555555555

นี่หลังผ่าตัดวันที่1 ก็ค่ือวันรุ่งขึ้นค่ะ ก็ไปเอาพลาสเตอร์ที่แปะจมูกออกนะ แล้วพยาบาลก็ทำความสะอาดจมูกให้ค่ะ เป็นช่วงที่ต้องดูแลตัวเองมากๆเลยช่วงนี้ งืออ

วันที่3 นะคะ

วันที่4 เรารู้สึกว่าค่อยยังชั่วแล้ว ก็ไปช้อปปิ้งมาเมียงดง ค่ะ แฮปปี้สุด 5555555

ข้ามมาวันที่ 5 เราก็ไปตัดไหมที่ตาแล้วว โรงแรมที่เราพักอยุ่ใกล้โรงพยาบาลมาก แบบเดินลัดรถไฟใต้ดินก็ถึงแย้วว (โรงพยาบาลอยู่ในกังนัมนะคะ ) ความรุ้สึกก็จี๊ดๆค่ะ ไม่เจ็บเลย พอตัดไหมที่ตาแล้ว เราก็เหลือแค่ไหมในจมูก และรอบจมูก ซึ่งเดี๋ยวจะไปตัดที่ไทยค่ะ เราอยู่ที่นี่แค่ 7 วัน
วันที่6 ค่ะ เราออกไปนัมซานทาวเวอร์ก็ใส่แมสปิดปากไปเพราะยังไม่ตัดไหมต้องดูแลสุขภาพตัวเองเนอะ ช่วง7วันอันตราย 5555

วันที่7เราเดินทางกลับไทยค่ะ ถอดเฝือกเรียบร้อย ที่โรงพยาบาลฉีดวิตามินให้ด้วย ก่อนกลับ บริการดีมาก คุณหมอเดินมาถามว่าเป้นยังไงชอบไหม ทุกคนยิ้มแย้มแจ่มใส พี่ล่ามน่ารักมากค่ะ
วันที่8 ค้า ถอดเฝือกแล้ว ตอนนี้เรากลบมาไทยแล้วค่ะ ! คือมาถึงไทยปุ๊ปเราต้องไปมหาลัยเลยไปส่งโปรเจค T^T เราเรียนอยู่ปี4 เด้ออสุดท้ายแล้ววว 555555 ก็ใส่แมสไป มออ เพื่อนๆถามนี่ใคร 555555 **แอบแต่งหน้านิดนึงด้วย แต่ไม่ไปยุ่งกับจมูกเลย ตาก็ยังไม่ทาอะไรมากค่ะ

วันที่11 แล้วค่ะทุกคนลองแต่งหน้าเหมือนเคย ละก็ยังไม่ยุ่งกับจมูกเหมือนเคย หัวตายังบวมอยู่แต่ก็ยุบไวอยุ่เนอะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-10-4 15:00:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย naoona เมื่อ 2017-10-4 15:32

ทำไมภาพรวนT^Tต่อค่ะ

วันนี้เราไปตัดไหมที่จมูกแล้วว  จะเห็นได้ว่าหัวตายุบลงเยอะ หน้าดูกระชับขึ้น สันดั้งเริ่มมา ทุกอย่างมา 55555 หืมมม จะบอกว่าตัดไหมจมูกเป็นอะไรที่เจ็บนะ 5555 เราน้ำตาไหลเลย แต่ก็นะอยากสวยต้องอดทน !

วันที่ 23 หลังการผ่าตัดค่ะ เราลองแต่งหน้าแบบจริงๆจังๆแล้ว5555เพราะตัดไหมแล้วก้รู้สึกโล่งจมูกขึ้นเยอะเลย หน้าเราดูเด็กลง ตอนนี้ก็รอหัวตายุบค่ะ ส่วนเรื่องการฉีดไขมันนั้น จะเข้าที่คือ 1 เดือนขึ้นไป ค่ะ ตอนนี้ก็หน้ากลมๆพองๆนิดนึง 555555 โดยรวมแล้วเรารู้สึกพึงพอใจมากค่ะ หน้าไม่แข็งไม่ดุแล้ว จมูกเป้นทรงมากขึ้น ไม่เป็นแท่งเหมือนแต่ก่อนค่ะ ส่วนงานตา ก็ไม่ห่าง ไม่แข็ง ไม่โป๊ะ ดูแปลกดูปลอมอะไรเลย ธรรมชาติมากๆค่ะ เต้มสิบให้ร้อยเลย   

013.jpg ด้านข้างค่ะ เพื่อนๆบอกดูเกาหลีขึ้นมาก 555555555555

เดี๋ยวถ้าครบ1เดือนจะมาอัพเดตให้อีกทีนะคะ ขอบคุณมากๆค่ะ ที่อ่านมาถึงตรงนี้ ประทับใจทุกอย่าง เอเจนซี่ดูแลเราดีมากเหมือนพี่น้องกัน พาเที่ยวพากิน เราจัดเต็มมาก
**คิดที่จะทำศัลยกรรมควรหาข้อมูลให้ดีๆนะคะ เลือกทำที่ดีๆ หน้าเราก็มีหน้าเดียวเนอะทำทั้งทีต้องใหคุ้มค่ะ 555555

โพสต์ 2017-10-13 21:42:31 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ราคาแต่ละอย่างเท่าไหร่คะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-10-20 15:25:48 | ดูโพสต์ทั้งหมด
namfooooon ตอบกลับเมื่อ 2017-10-13 21:42
ราคาแต่ละอย่างเท่าไหร่คะ

สวัสดีค่ะ เราชื่อน้ำฝน นะคะ ของเราเป็นเคสแก้จมูกค่ะและทำตาสองชั้น รายการที่เพิ่มเข้ามาคือฉีดไขมันที่ หน้าผาก คาง และหน้าใต้ตานะคะตามรูปภาพ
ราคาแก้จะสูงกว่าทำใหม่ค่ะ ของฝนราคา ทั้งหมด 450000 บาท อาจจะสูงหรือต่ำกว่านี้ขึ้นอยู่ว่าอยากทำอะไรบ้างค่ะ คุณหมอใจดีและถามก่อนค่ะว่าเราอยากทำ

อะไรบ้างทำไมต้องแก้หรือทำใหม่ค่ะ ถ้าหากต้องการวีดีโอปรึกษากับคุณหมอนัดฝนพาเข้าไปได้นะคะฟรี ค่ะ
ของฝนติดต่อผ่านเอเจนซี่นี้ค่ะ  www.facebook.com/FindDoctorsBeautyKorea/หรืออยากประเมินใบหน้า ส่งภาพหน้า

สดของตัวเองมุมตรง มุม 45องศา มุม 90องศา มุมเสยอินบล็อกสอบถามพี่ๆได้เลยนะคะ
เห็นตอนนี้มีโปรโมชั่นอยู่ค่ะหรือบอกน้ำฝนแนะนำมาจะมีส่วนลดได้อีกค่ะ5555
ส่วนการดูแล ที่พัก การอยู่การกิน เที่ยว สุดยอดค่ะประทับใจมากๆๆๆๆ10 ให้ 100 ค่ะ  บอสเป็นคนดูแลทั้งหมด
นี่ ไลน์ฝนนะคะ chu_psc แอดเข้ามาคุยแลกเปลี่ยนความสวยกันนะคะบางทีฝนไม่ได้เข้ามาตอบกระทู้ค่ะ

อันนี้คือหยิบมาฝากจากเพจโปรสำหรับเดือนนี้ค่ะ
โปรโมชั่นแรงๆเดือนตุลามาแล้วจ้า
จองศัลยกรรมภายในเดือนนี้ (ตุลาคม)
รับไปเลยส่วนลด 30% ทุกรายการ
ดีไปกว่านั้นทำ 3 จุดขึ้นไป ได้บริการทั้งหมด ฟรีไปเลยนะค่ะ
ตั๋วเครื่องบินไปกลับ บริการล่าม บริการรถยนต์ส่วนตัว บริการเที่ยว บริการดูแลหลังการทำ บริการรับส่งสนามบิน ประกันการศัลยกรรม 1 ปี

ขอบคุณค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้