ดู: 2930|ตอบกลับ: 1

[เสริมจมูก] ปัญหาหลังถอดซิริโคน

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MooklekNi เมื่อ 2017-10-3 00:45

ภาพตอนเป็นหนองตรงแผลรอยบุ๋ม

ภาพตอนเป็นหนองตรงแผลรอยบุ๋ม
ปรึกษาปัญหาหลังถอดซิลิโคนค่ะ
     คือ ถอดซิลิโคน จากปัญหาจมูกเสี่ยงทะลุ มาได้ประมาณ 1 ปีกว่าๆ แล้ว หลังถอดซิลิโคน จมูกก็จะเป็นรอยบุ๋ม แต่พอเวลาผ่านไปสักประมาณ 2-3 เดือน ตรงรอยแผลก็เหมือนจะอักเสบและมีหนองไหลมารวมกันตรงปลายจมูกตรงรอยแผล (ดังภาพ) พอปล่อยไว้สัก 1 อาทิตย์ หนองก็จะแตกออกมาเอง เมื่อบีบเอาหนองออกหมด จมูกก็จะกลับไปเป็นรอยบุ๋มเหมือนเดิม และพอปล่อยผ่านไปสักประมาณ 1-3 เดือน ก็จะกลับมาเป็นอีกคือ ตรงรอยบุ๋มจะมีอาการอักเสบขึ้นมาและมีหนองไหลมากองรวมอยู่ตรงบริเวณรอยบุ๋ม (ดังภาพ) รอเวลาจะหนองแตก บีบออกหมด ก็กลับมเป็นรอยบุ๋มเหมือนเดิม (เป็นวนแบบนี้มา 4-5 รอบได้แล้ว)
ใครเคยประสบเหตุการณ์แบบนี้บ้างคะ รบกวนปรึกษาหน่อยว่าจะแก้ไขอย่างไร เครียดมากค่ะ เงินรอบที่เสริมจมูกใหม่รอบนั้น พยายามเก็บมาถึงจะได้ ตอนนี้ไม่มีเงินสำรองไว้สำหรับแก้ไขจมูกเลยค่ะ
ใครมีวิธีแก้ไขดีๆ รบกวนบอกกันด้วยนะคะ
ขอบคุณค่ะ
โพสต์ 2018-5-9 00:25:57 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Kimchawat เมื่อ 2018-5-9 00:27

พี่ได้พักจมูกก่อนแก้รอบสองมั้ยครับพี่ คือตอนนี้จมูกผมก็มีปัญหาจมูกบุ๋ม อยู่อ่าครับพี่กำลังจะรอแก้ จากการเกือบทะลุครั้งที่ 1 อยากจะขอคำปรึกษา เกี่ยวกับการแก้จมูกครั้งที่สองของพี่หน่อย อ่าครับ สู้ๆนะพี่ ลองทานยาแก้อักเสปดู  ตามร้านเภสัธ ให้เค้าจัดให้แล้วค่อยดูอาการต่อว่าเป็นยังไงหรือไม่พี่ลองไปให้หมอเค้าดูที่ธีรพร คลินิก ที่กทมแต่ราคาที่นั่นแพงมาก ผมเคยไปหาตอนที่จมูกผมบุ๋มใหม่ๆเห็นเค้าบอกว่า ต้องฉีดยา สามเข็ม ฆ่าเชื้อ แก้อักเสธ สลายผังผืด แค่ค่ายาราคาฉีดนะพี่ ราคา 15,000 ยังไม่รวมที่แก้รอยบุ๋ม ตอนผมไปผมบอกว่าผมไม่มีตัง เซลเค้าเลยแนะนำให้กินยาแก้อักเสป Augmentin 1 gm แต่คนที่กินได้ต้องห้ามแพ้ penicillin (พี่อย่าพึ่งซื้อกินตามที่ผมบอกนะพี่ พี่ต้องไปเช็คดุูอีกทีว่าพี่แพ้มั้ย) photo- ไลน์ผมนะพี่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้