ดู: 1510|ตอบกลับ: 11
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ฟิลเลอร์/โบท๊อกซ์/ร้อยไหม] รีวิวเติมฟิลเลอร์ หน้าดูมิติ ยกกระชับได้รูปขึ้น

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ladda12 เมื่อ 2017-9-30 00:17

ชื่อลดา ค่ะ เป็น AE บริษัทฯ เอกชนใหญ่ในกรุงเทพฯ เพราะฉะนั้นเรื่องภาพลักษ์ความสวยงามเป็นสิ่งที่ต้องใส่ใจมากๆ เลยค่ะ

ช่วงนี้พักร้อนเลยได้มีโอกาสกลับบ้านเกิดที่จังหวัดอุดรธานีค่ะ กลับบ้านคราวนี้ได้อยู่นานเป็นอาทิตย์อากาศร้อนมากๆ หน้าก็โทรมกลัวว่าเดี๋ยวกลับไปทำงานแล้วจะดูไม่ดีเลยว่าจะไปทำทรีทเม้นหน้าใสอะไรตามเรื่องตามราวก็ผู้หญิงค่ะ

ลดามาที่ DS clinic ของคุณหมอดาวและคุณหมอสมพงษ์ ไม่ได้มั่วๆ นะคะเพราะที่นี่เค้ามีชื่อลำดับต้นๆของจังหวัดอุดรฯเค้าว่ากันว่าเป็นคลินิกที่ได้มาตรฐาน คุณหมอเก่งและใช้ของดีไม่ใช่แค่คนไทยนะคะ คนฝั่งนู้นยังมาหาเลยค่ะ

ไปถึงคุณหมอยังไม่มาค่ะเพราะลดาไปเช้ามากเป็นลูกค้าคนแรกของวัน ระหว่างรอคุณหมอก็ทำประวัติและพี่พยาบาลก็พาไปทำความสะอาดหน้าเพื่อรอคุณหมอมาตรวจค่ะ

เมื่อคุณหมอมาถึงก็ได้พูดคุยกันก่อนค่ะ ว่าจะมาทำอะไรบ้างจากตอนแรกที่ว่าจะทำทรีทเม้นก็ปรึกษาเลยไป คือลดาเคยไปฉีดคางที่ กทม. น่าจะสัก 2 ปีได้แล้วค่ะ แต่มันชอบมีอาการเจ็บ เสียวบริเวณที่ฉีดอยู่บ่อยๆ จึงปรึกษาคุณหมอ คุณหมอจับดูก็บอกว่ามันยังสลายไม่หมด ตอนที่ฉีดอาจใช้ของไม่ดีมันเลยสลายยาก ถ้าจะให้ชัวร์ฉีดสลายเลยก็ได้ แต่ถ้ายังไม่พร้อมก็ไว้มาคราวหน้าเดี๋ยวคุณหมอทำให้ ลดาก็อุ่ยหรือไปฉีดของปลอมมาเพราะตอนที่ไปทำเน้นราคาถูกและไม่ได้หาข้อมูลอะไรมาเลย คุณหมอบอกขนาดของแท้บางยี่ห้อมีรายงานการแพ้ 2-3 คนใน 100,000 ถือว่าเยอะ ถ้าอยากรู้ว่าใช่ยี่ห้อที่ไปฉีดมาหรือไม่ก็ไปหาข้อมูลเอา หลังจากนี้ก็ยาวเลยค่ะ คุยกับคุณหมออย่างละเอียดให้คุณหมอเช็คหน้าให้ใหม่ทั้งหมดไหนๆ ก็ไหนๆ

และปัญหาที่พบคือ ใต้ตา ร่องแก้ม และช่วงคางนี่แหละค่ะ หน้าดูไม่สดชื่น ไม่มีมิติ คุณหมอเลยแนะนำว่าฉีดฟิลเลอร์มั้ย เราก็สอบถามค่าใช้จ่ายก่อนเบื้องต้น ราคาดีอยู่ค่ะพอรับได้เลยตัดสินใจทำค่ะ ฟิลเลอร์ที่ใช้คราวนี้ของสวีเดน ยี่ห้อ Restylane สวยแบบตามงบค่ะ

นี่ค่ะ Restylane ผลิตภัณฑ์ที่คุณหมอเลือกมาใช้ในการรักษาครั้งนี้ พร้อมอธิบายชัดว่าอันนี้ของแท้จากสวีเดน มาจากบริษัทฯ ตัวแทนแน่นอน สังเกตกล่องต้องมีสลากสีทองการรันตี เข็มต้องไม่ผ่านการใช้มาก่อน กล่องต้องมีสลากยากำกับชัดเจน ที่สำคัญต้องเอากล่องกลับบ้านด้วยทุกครั้ง ถ้าไปทำที่อื่นต้องขอดูอย่างหลงเชื่อง่ายๆ อีก เป็นความรู้ใหม่ที่ดีมากๆ สำหรับลดาค่ะ แต่ก็อดถามไม่ได้ว่าจะมีปัญหาเหมือนฉีดยี่ห้ออื่นมั้ย คุณหมอบอกว่าไม่มีปัญหาแน่นอน เพราะนี้ตัวเป็น NASHA โมเลกุลเหมือนฟิลเลอร์ในร่างกายเลย และเค้าใช้กันมากว่า 30 ล้านเคสทั่วโลกไม่มีปัญหาอะไรนอกจากต้องระวังของปลอม หรือไปทำกับหมอเถื่อน

เมื่อคุยกันเสร็จคุณหมอก็ลงมือทำค่ะ เห็นเข็มยาวๆ ทิ่มขนาดนี้แต่ไม่เจ็บเลยนะคะ คุณหมอมือเบามาก และด้วยตัวผลิตภัณฑ์ก็มียาชา เลยลดความรู้สึกลงไปสบายใจได้

เรียบร้อยคะ หน้าเปลี่ยนไปมากใต้ตาร่องแก้ม หายไป คุณหมอฉีดช่วงกลางใบหน้าเพิ่มโหนกแก้มให้หน้าดูมิติและยกกระชับได้รูปขึ้น แต่คางไม่ได้ฉีดเพิ่มนะคะคุณหมอแนะนำให้ไปสลายของเก่าออกก่อน เพื่อให้มันสมบูรณ์แบบเพราะของเดิมอาจจะมีปัญหากับของใหม่ได้

กลับมาทำงานวันแรกมีแต่คนทักว่าทำไมสวยขึ้น พี่ชายบอกว่าสงสัยออกกำลังเยอะผอมลงแล้ว ลดาก็ค่ะ แล้วก็แอบยิ้มในใจต้องขอขอบคุณ คุณหมอสมพงษ์ แห่ง DS clinic ที่ทำให้ลดามั่นใจมากขึ้นค่ะ สำหรับเพื่อนๆชาวอุดรธานี สามารถไปหาคุณหมอได้ที่ ยูดีทาวน์ค่ะ หรือเพื่อนจากกรุงเทพฯ สนใจจะบินไปก็ได้นะคะไม่ไกลจากสนามบินอุดรฯเลยค่ะ UD Town ถนนทองใหญ่ ต.หมากแข้ง อ.เมือง Udon Thani 41000 Phone042 932 978 https://www.facebook.com/pages/Ds-Clinic-Ud-Town

มีสาขาที่ กทม มั้ยคะ คุณหมอให้ข้อมูลละเอียดดีจังคะ
เดี๋ยวนี้เรื่องแบบนี้น่ากลัวมากจริงๆ ค่ะ เคยมีประสบการณ์เรื่องฉีดคางและไปสลายมาแล้วด้วยเจ็บกว่าตอนฉีดอีกค่ะ มันเป็นก้อน และก็ไม่สลายตอนทำก็ไม่ได้หาข้อมูลอะไรเลยเพราะเห็นว่าถูก มาตอนนี้สาหัสหนักค่ะมันน่าจะอักเสบ พอมีคลินิคแนะนำใน กทม มั้ยคะ
เราใช้ restylane  นี่ทุกครั้งที่ฉีดมันสวยแบบธรรมชาติมากจริงๆ แล้วก่อนจะฉีดทุกครั้งคุณหมอ คุณพยาบาลจะเปิดกลอ่งพร้อมอธิบายก่อนทุกครั้งเลย ว่าใช้ตัวไหนฉีดตรงไหนยังไง กล่องมีสติกเกอร์มั่นใจหายห่วงค่ะ
อยู่อุดรค่ะ คลินิคนี้มีชื่ออยู่ค่ะ คนเยอะด้วย
เราไม่เคยเอากลับเลย เพราะไม่รู้ว่าต้องเอากลับ
ยี่ห้อนี้ดีมั้ยอะ เราใช้ของเยอรมันฉีดมาเป็นก้อนไม่โอเคอะ
ยี่ห้อนี่ดีนะ ดูมีมาตรฐาน
กำลังหาข้อมูลว่าจะไปทำอยู่ แต่กลัวเจอของปลอมเพราะทำครั้งแรก มาเจออันนี้ค่อยยังชั่ว มีคลินิคแนะนำเพิ่มมั้ยคะ
สวยค่ะ ดูเป็นธรรมชาติไม่ปลอม แต่แนะนำให้ไปสลายคางดีกว่าค่ะ ปล่อยไว้นานมาดีเดี๋ยวเป็นพังพืด
Redtylane  เค้าดีจริงๆค่ะ เป็นแฟนพันธ์แท้ เติมทีไรก้ใช้แต่ยี่ห้อนี้
สวยค่ะดูสดใสขึ้น
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้