ดู: 1029|ตอบกลับ: 6
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิวแก้จมูกที่เมดเมติก แก้ปัญหาซิลิโคนลอยแถมได้จมูกสวยธรรมชาติ

[คัดลอกลิงก์]

ต้นเหตุของการแก้จมูก

จะสวยกับเค้าทั้งทีก็ดันมีงานเข้ารัวๆเลยค่ะ สำหรับการศัลยกรรมเสริมจมูกครั้งแรกของเรา มันมีปัญหาว่าจะต้องแก้จมูก เพราะว่ารู้สึกเหมือนซิลิโคนเก่าเริ่มเบี้ยว แล้วทรงจมูกเดิมมันค่อนข้างแข็ง เหมือนยัดซิลิโคนเข้าไปแปะไว้ มันดูเป็นแท่งๆ ไม่สวย ทีแรกอยากแก้ตั้งแต่ไม่ชอบทรงที่เสริมมาจากคลินิกเก่าแล้วค่ะ  แต่จุดเปลี่ยนที่ทำให้ต้องแก้จมูกแบบด่วนๆเลย ก็คือปัญหาหลักมันอยู่ตรงที่ซิลิโคนช่วงตรงหัวคิ้วมันลอยขึ้นมา พอเอานิ้วกดแล้วรู้สึกว่ามันบุ๋ม มันยุบลงไปได้ รู้สึกว่ามันไม่ติดกับเนื้อเรา!!! งานเข้ามาก ปัญหาใหญ่ยิ่งกว่าทรงไม่สวยไปอีกค่ะ ใครเสริมจมูกแล้วเจอปัญหาแบบนี้ ถึงแม้ว่าจะไม่มีอาการเจ็บปวดอะไร ก็อย่าลังเลที่ไปแก้นะคะ ยังไงรีบไปหาคุณหมอก่อนจะดีที่สุด ถ้าจำเป็นต้องแก้ก็ต้องยอมค่ะ เพื่อความปลอดภัยและความสวยเนอะ

แก้คราวนี้ทรงจมูกแบบไหนดีนะ

ตอนแรกที่จะมาแก้ยังไม่ได้คิดเรื่องทรงที่ตายตัว ไม่ได้อยากกำหนดทรงอะไรขนาดนั้น อยากเน้นให้ทรงมันเข้ากับหน้ามากกว่า เพราะว่า ก็รู้ตัวว่าเราไม่สามารถที่จะกำหนดทรงจมูกที่เราอยากได้ ได้ 100 เปอร์เซนต์ ส่วนนึงมันก็ต้องเป็นทรงที่เข้ากับรูปหน้าเราด้วยมันถึงจะออกมาสวย และก็ดูดีเหมาะกับเรา ก็เลยบอกคุณหมอว่า ให้คุณหมอออกแบบให้เลย เอาทรงที่คุณหมอคิดว่าโอเคกับเราเลยดีกว่า พอดีเคยได้ยินมาว่าเมดเมติกเค้าถนัดทรงธรรมชาติ เน้นออกแบบให้สวยพอดีกับเราอยู่แล้ว ก็เลยไม่ซีเรียสค่ะ

ความรู้สึกตอนแก้จมูก

ตอนผ่าตัดเจ็บแค่ตอนฉีดยาชา พอมันชาปุ๊ป ขั้นตอนต่อไปก็ไม่รู้สึกอะไรแล้ว ความรู้สึกเหมือนๆกับที่คนอื่นมารีวิวให้ฟังเลยค่ะ  ไม่ค่อยแตกต่าง เพราะงั้นขอข้ามตรงนี้ไปเนอะ (เป็นประสบการณ์ที่ต้องไปสัมผัสเองค่ะ อ่านรีวิวไปก็เท่านั้น ของจริงตื่นเต้นกว่าเยอะ 5555555)

การดูแลหลังแก้จมูก

การแก้จมูกคราวนี้ จมูกก็ยุบเร็วมาก คิดว่าน่าจะหลายๆปัจจัยด้วยกัน เราค่อนข้างดูแลตัวเอง กินยาลดบวมที่ได้มาจากทางคลินิก (ดีมากเลย ใครไปศัลยกรรมที่เมดเมติกแนะนำให้ซื้อมาด้วย) แล้วก็รู้สึกว่าคุณหมอเองก็มือเบา
5 วันดีขึ้น 2 อาทิตย์ยุบลงเหมือนปกติแล้ว เหมือนจมูกเข้าที่สวยแล้วเลยอ่ะ เสริมจมูกครั้งแรกต้องรอตั้งเกือบเดือนกว่าจะเข้าที่ได้ขนาดนี้

เข้าที่แล้วโอเคมาก ไม่เบี้ยว ไม่เอียง ดูเป็นธรรมชาติสุดๆ อย่างที่อยากได้เลย คนถามหลายคนว่าแก้จมูกที่ไหนมา เห็นความเปลี่ยนแปลงว่าสวยขึ้นกว่าแต่ก่อนเยอะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-9-29 15:59:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ขอบคุณค่ะ ชอบทรงนี้มากเหมือนกันค่ะ เราว่ามันเข้ากับหน้าเรามากกว่าทรงก่อนหน้านี้ด้วย
ทำจมูกจากที่เดียวกันเลยค่า สวย
ทำกับคุณหมออะไรคะ อยากแก้เหมือนกัน
คุณหมอท่านไหนคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้