ดู: 674|ตอบกลับ: 6
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] อยากทำจมูกเป็นแค่เรื่องง่ายๆแค่มาที่ “เลอลักษณ์” ก็ทำได้แล้วค่าาาา

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีค่ะ สวัสดีคุณผู้อ่านทุกๆท่าน วันนี้อุ้ยจะมาเล่าประสบการณ์การทำศัลยกรรมครั้งแรกของอุ้ยค่ะ ศัลยกรรมที่ว่านั้นเป็นศัลยกรรมเสริมจมูกค่ะ สาเหตุที่ทำเพราะอยากสวยอยากดูดีขึ้น แล้วก็อยากจะทำให้จมูกตัวเองโด่งขึ้นด้วย เพราะจมูกที่มีอยู่นั้นมันน้อยนิดเหลือเกิน ดั้งก็ไม่ค่อยจะมี จมูกก็ดูบานๆ เห้อ คิดแล้วเหนื่อยใจ 5555
        ต่อไปมาพูดถึงสถานที่ทำดีกว่า เราเลือกรพ.เลอลักษณ์เพราะเพื่อนแนะนำมาค่ะ เพื่อนเราทำที่นี่กันหลายคนมาก แต่ละคนนี่ดูดีขึ้นเยอะเลย เห็นแล้วอิจ 5555 เพื่อนก็เลยบอกให้เราไปทำบ้างสิ ได้สวยเหมือนนาง ดูนางจะมั่นหน้ามากค่ะซิส 555 เอางี้ดีกว่า ก่อนที่จะดูพัฒนาการความสวยของเรา มาดูแบบขี้เหร่กันหน่อยดีกว่า

อะจ๊ะเอ๋ ก่อนทำมาแล้วจ้า สวยใสไร้ดั้งจริงๆเลยเรา 5555 รูปนี่ตอนอยู่ในรพ.ถ่ายแบบสดๆร้อนๆ มาถึงก็ติดต่อ ทำประวัติแล้วก็ไปจ่ายเงิน เตรียมตัวโดนเรียกเข้าห้องผ่าตัด ตื่นเต้นมาก กลัวมากบอกเลย แต่ต้องฮึบเข้าไว้

หลังทำทันที

ไม่เจ็บเลย มันรู้สึกชาๆ ตึงๆเหมือนมีอะไรติดอยู่ตรงจมูก 5555 แต่ชอบตรงที่ว่าเรามีดั้งแล้วววว หลังทำเสร็จเราก็นั่งพักที่ห้องรับรองสักพักนึงแล้วก็กลับไปพักที่บ้านต่อ หมอบอกว่าให้นอนหมอนสูงหรือหมอนรองคอไว้ แล้วก็ต้องกินยาตลอดตามที่หมอสั่ง หมั่นประคบเย็นบ้าง จะช่วยลดบวมได้ แล้วก็งดกินอาหารแสลงชั่วคราวจนกว่าจะหายที่ และจมุกเริ่มเข้าที่ เราก็ทำตามนั้นหมดค่ะ รอวันสวยอย่างเดียว 5555

หลังทำ 1 วัน (มีบวมเล็กน้อย)

วันที่ 3 ค่ะ จมูกโด่งขึ้นมากเลย ตอนนี้ยังหน้าสดอยู่ แต่งหน้าไม่ได้ ต้อง 7 วันนู่นถึงจะแต่งได้ ทรมานเจ๊จริงๆเล้ยยย 5555

วันที่ 5 ค่ะ

วันที่ 7 ค่ะ

วันที่ 15 ค่ะ

วันที่ 25 ค่ะ

ครบ 1 เดือน

จมูกเริ่มรัดแกนแล้วค่ะ เริ่มเป็นทรรงสวยแล้ว สวยกว่าที่คิดไว้ด้วยแหละ เพื่อนก็บอกว่า เออสวยขึ้น ดูหน้าเปลี่ยน ดูดีขึ้น อะไรทำนองนี้ ตอนนี้ชอบจมูกตัวเองมากค่ะ จากคนไม่มีดั้ง ตอนนี้มีแล้ว ดีใจมากกกกก
        ส่วนเรื่องทรงจมูกอะค่ะ เราเลือกทำเป็นทรง Idol Nose เน้นสันจมูก ดีจมูกเราได้โด่งๆ 5555 เราได้ทำกับคุณหมอวรรณาค่ะ เป็นหมอผู้หญิง ใจดี มือเบา แถมน่ารัก หมอพูดดีมากๆเลยค่ะ เพื่อนคนไหนสนใจลองหาข้อมูลดูได้เลย หรือจะสอบถามเราก็ได้นะ เราพอรู้ข้อมูลบ้าง อิอิ

หลังทำ6วัน (2).jpg (252.71 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 8)

หลังทำ6วัน (2).jpg
สวยกำลังดีเลยค่ะ
จมูกโด่งสวยมาก เข้ากับหน้า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้