ดู: 756|ตอบกลับ: 6

[ตาสองชั้น] เมดเมติกทำตาสองชั้นสวยหวานแบ๊วเวอร์งานดีสุดๆ แนะนำเลยค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
ภาพนี้ถ่ายหลังทำตาสองชั้นครบ7วันค่ะ*
7 วัน3.jpg
7 วัน4.jpg
7 วัน2.jpg

สวัสดีค่ะ ทุกคน เราชื่อฟ้านะคะ วันนี้อยากมาแชร์ประสบการณ์ทำตาสองชั้นครั้งแรกที่คลินิกเมดเมติก
ส่วนตัวฟ้าเป็นคนตาชั้นเดียว ชั้นตาไม่เท่ากัน เวลาแต่งหน้าต้องคอยติดสติ๊กเกอร์ทำตาสองชั้นตลอด
ทำให้เสียเวลามาก โดยเฉพาะเวลานัดใครนี่ต้องเผื่อเวลาแต่งหน้านานๆเลยค่ะ
  คิดแล้วเศร้าใจจุง เฮ้อออ วันนึงก็เลยคิดว่า มีวิธีที่ดีกว่านี้ไหมในการช่วยให้เราแต่งหน้าง่ายขึ้นไหม?
ไม่อยากติดสติ๊กเกอร์แล้วงะ  พอดีมีเพื่อนฟ้าเคยมาทำตาสองชั้นที่เมดเมติก
นางก็แนะนำว่าให้เรามาปรึกษาดูก่อน ราคาไม่แพง นางว่างั้น-*-ตอนแรกฟ้าก็สองจิตสองใจ
เพราะเราเองก็มีงบไม่เยอะ งบมีจำกัด แต่เหมือนโชคจะเข้าค่ะ พอดีวันนั้นฟ้านั่งเล่นเฟสบุ๊กอยู่
เห็นโปรโมชั่นของคลินิกเมดเมติกว่า ทำตาสองชั้น 11,900 เราก็เฮ้ย จริงดิ ราคาถูกจัง
ด้วยความสงสัย+อยากทำอยู่แล้วก็เลยโทรไปสอบถาม ที่คลินิก
เจ้าหน้าที่เค้าบอกว่าช่วงนี้มีโปรโมชั่นทำตาอยู่ ถ้าสนใจก็จองคิวไว้ได้เลยค่ะ
แต่คิวมีจำกัดนะคะ รับไม่เกิน10เคส แล้วก็เลยถามว่าคิวเต็มยังคะ? คิวเร็วสุดได้วันไหน?
เค้าก็บอกว่าเหลือคิววันพรุ่งนี้ตอนเย็นคิวสุดท้ายพอดี จะทำเลยหรือเปล่า ?
พอพนักงานพูดแบบนี้ ฟ้าก็รีบตอบตกลงเลยค่ะ กลัวไม่ได้ทำ ฮ่าๆ วันที่ทำฟ้าตื่นเต้นมาก
ไม่ได้บอกใครด้วยว่ามาทำตาสองชั้น พอมาถึงวันนัด ก็จะมีเจ้าหน้าที่พาเราไปกรอกเอกสาร
รู้สึกโชคดีมากค่ะที่   เลือกทำตาตอนที่คลินิกเค้ามีโปรโมชั่นพอดี
ของฟ้ารวมค่ายา ค่าโน่นนี่ หมื่นต้นๆ ถูกมากๆๆๆๆ

ก่อนทำตาสองชั้นเตรียมตัวยังไง???

บอกตรงๆว่าฟ้าแทบไม่ได้เตรียมตัวอะไรเลยค่ะ กินตามปกติ
แต่โชคดีที่ไม่กินอาหารเสริมอยู่แล้วก็เลยไม่ต้องงด ส่วนใครที่มีมีโรคประจำตัวเกี่ยวกับตา
แนะนำว่าควรปรึกษาแพทย์ก่อนทำนะคะ จะได้ไม่มีปัญหาทีหลัง
ฟ้าบอกคุณหมอก่อนทำบอกว่า อยากได้ชั้นตาแบ๊วๆ ชั้นตาชัดๆ สไตล์เกาหลี
เพราะเราเป็นคนชอบแต่งหน้า ชอบติดขนตา ถ้าชั้นตาแบบธรรมชาติ เราว่าไม่ค่อยเหมาะกับเท่าไหร่
คุณหมอก็ใจดีค่ะบอกก่อนทำว่า ไม่ต้องห่วงนะ ทำแล้วสวยแน่นอน เลยทำให้ฟ้ายิ่งรู้สึกมั่นใจไปอีก
ซึ่งพอทำเสร็จคุณหมอก็จะเอาจกมาให้เราส่อง พร้อมกับให้คำแนะนำในการดูแล ว่าต้องทำยังไงบ้าง
การปฏิบัติตัวหลังทำตาสองชั้น ที่จริงมีเยอะกว่านี้ค่ะแต่เราขอเลือกมา5 ข้อแล้วกัน
1. หลังทำเสร็จต้องใช้เจลประคบเย็นค่อยๆประคบบริเวณเปลือกตา (หลังตาขณะประคบ)
ทุกๆ 20 นาที ใน 3 วันแรก หลังผ่าตัด หลังจากนั้นเปลี่ยนเป็นประคบอุ่นแทน
2. ห้ามให้แผลเปียกน้ำ และ ห้ามล้างหน้า จนกว่าจะตัดไหม
3. ถ้ารู้สึกคันห้ามขยี้ตาเด็ดขาด เพราะอาจทำให้แผลปริได้
4. งดแต่งหน้าประมาณ 1 สัปดาห์ หลังผ่าตัด
5.  รับประทานยาตามที่แพทย์สั่งจนยาหมด
ของฟ้า แค่7วันแผลก็หายแล้วค่ะ แผลหายไวมากๆๆ
หลังทำตามาคนรอบข้าง พ่อแม่ เพื่อน ทักตลอดเลยค่ะ ว่าหมอทำดีมาก
ชั้นตาสวยกำลังดี เข้ากับหน้าฟ้าเลย ได้ยินแบบนี้ก็รู้สึกดี ถือว่าคุ้มค่ามากกับการทำตาสองชั้น
ราคาหมื่นนิดๆ แต่งานสวยเนี้ยบเวอร์แบบนี้ เมดเมติกที่หนึ่งในใจฟ้าเลยค่ะ

7 วัน1.jpg

โพสต์ 2017-9-26 17:05:33 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำหมอไหนเอ่ย
โพสต์ 2017-9-27 11:30:27 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตาแบ๊วมากกกก ชอบอ่า มีรูปก่อนทำไหมคะ ?
โพสต์ 2017-10-2 16:51:18 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตาสวยอ่ะ หมอไรหรอ?
โพสต์ 2017-10-3 16:44:51 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ชั้นตาสวยมาก ทำหมอท่านไหนอ่าคะ
โพสต์ 2017-10-4 10:40:19 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยมากเลยเทอ
โพสต์ 2017-10-8 17:22:26 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยจังเทอ ทำกับใครอ่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้