ดู: 669|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] สาวน้อยไร้ดั้งมาอัพจมูกใหม่ที่รพ.เลอลักษณ์ ไม่พูดมากให้ดูเอาเอง อิอิ

[คัดลอกลิงก์]
        สวัสดีเพื่อนๆชาวดั้งโด่งทุกคนเลยนะคะ วันนี้เป็นฤกษ์งามยามดีที่เขมจะมาเขียนรีวิวให้เพื่อนๆได้อ่านกัน หลังจากที่รอฤกษ์มานาน 5555 จริงๆตั้งใจจะมาเขียนตั้งนานแล้วค่ะ แต่ยังวุ่นๆอยู่เลยลืมบ้างอะไรบ้าง
        เอาล่ะ เรามาเริ่มต้นด้วยการย้อนอดีตไปเมื่อสิบปีที่แล้วที่เขมยังเป็นเด็กแถมยังไร้ดั้งบนจมูก ไม่ต้องมาหัวเราะเขมเลย เพราะมันเป็นปมของเขม 5555 ก็เพื่อนอะชอบล้อเขมจมูกแบนบ้าง ดั้งหักบ้าง แต่อยากจะบอกไว้เลยว่า เขมมีดั้งนะวุ้ย แต่มันมีน้อยมากๆเท่านั้นเอง เพื่อนๆไม่เข้าใจหรอก เฮ่ออออ แต่เขมก็ไม่ได้คิดอะไรเพราะตอนนั้นเราเด็กอยู่อะเนอะ แต่พอโตขึ้นมันก็ทำให้เขมนึกถึงตอนนั้น  แล้วตอนนี้นวัตกรรมเราก้าวไกลแล้ว เพราะมีการศัลยกรรมเข้ามา(ดูเป็นทางการจ้า555)และตอนนี้คนก็ฮิตมากด้วย เพื่อนเขมก็ไปทำกันเยอะเหมือนกัน เขมเองก็เลยสนใจ เห็นเพื่อนทำออกมาแล้วดูดี บ้างก็หน้าเปลี่ยน เลยจะเอามั่ง ก็ไปสืบจากเพื่อนๆว่าทำที่ไหนกันบ้าง แนะนำให้หน่อยไรงี้ เพื่อนก็แนะนำรพ.เลอลักษณ์มาค่ะ เขมก็อ๋อเลย เพราะได้ขึ้นชื่อเสียงมาบ้าง แต่ก็ลองเข้าไปเช็คดูข้อมูลอีกครั้ง พอโอเคแล้วก็ติดต่อไปจองคิวเลยค่ะ

รูปนี้ก็จะเป็นเขมเองเขมไงจะใครล่ะ ก่อนทำจมูกค่ะ เพื่อนๆหลายคนยุเลยแหละบอก ไปทำเถอะ ทำออกมาเดี๋ยวสวยแน่ ไม่เชื่อคอยดู เขมไม่ชอบคนท้าค่ะ บอกได้แค่นี้ 55555
        ถึงวันทำเขมก็เข้าไปติดต่อที่โรงบาล ก็จะมีเจ้าหน้าที่รับเรื่อง แล้วก็แนะนำข้อมูลเกี่ยวกับการทำจมูก     เขมเลือกทรงจมูกเป็นทรง Idol Nose ได้คุณหมอวรรณาเป็นคนทำให้ค่ะ คิดในใจ ออกมาชั้นต้องสวยแน่ๆ อิอิ พอเสร็จตรงนี้ก็ขึ้นไปจ่ายเงิน+รับยาด้านบนค่ะ แล้วก้นั่งรอเรียกเข้าห้องผ่าตัด ก่อนเข้าก็จะต้องล้างหน้า เปลี่ยนชุดที่เค้าเตรียมไว้ให้ แล้วก็ขึ้นเขียงโลดดดด

ก่อนทำอีกสักรูป ดั้งนี้ที่เลอลักษณ์ 5555

วันที่ 2

วันที่ 1 ผ่าน วันที่ 2 ก็ต้องมา แต่คือบวมน้อยมาก เผลอๆไม่บวมเลยมั่งเนี่ยย หมอวรรณามือเบาจริงๆเลยค่ะ ชอบจัง และที่จมูกไม่บวมมากเท่าไหร่นั้นอาจจะเป็นเพราะว่าเราทำตามที่คุณหมอบอกทุกอย่างทั้งนอนหมอนสูง กินยา งดของแสลง ประคบเย็น ไม่ดื่มแอลกอฮอล์ด้วย ทุกอย่างที่พูดมานั้นเป็นวิธีการดูแลทั้งนั้นเลยค่ะ อีกอย่างหนึ่งที่เราควรทำด้วยคือเราควรระมัดระวังจมูกของเราไม่ให้ไปกระแทกหรือโดนกับอะไรเข้า ไม่งั้นมันจะเบี้ยวหรือเอียงได้นะเค๊อะ อิอิ

วันที่ 6 (บวมหายแต่รอยช้ำยังอยู่นิดหน่อย)

ตอนนี้จมูกแขมเริ่มโอเคแล้ว เริ่มเข้าที่แล้วค่ะ จากไม่มีดั้งตอนนี้มีแล้วค่ะ ขอบคุณทุกคนมากๆที่เชียร์ให้เขมมาทำจมูก เขมรู้สึกดีใจมากที่ทำออกมาแล้วงามขนาดนี้ 5555 บอกตรงๆว่าตอนแรกเขมไม่ชอบศัลยกรรม เขมกลัว แต่ตอนนี้เขมรู้สึกโอเคกับศัลยกรรมมากๆค่ะ เพราะมันสามารถเปลี่ยนคนได้จริงๆ เปลี่ยนแค่ส่วนที่ทำนะคะ แต่นิสัยไม่เปลี่ยน ง้อววววว 555 เล่นเองชงเอง ยังไงก็ฝากมองเลอลักษณ์ไว้เป็นอีกหนึ่งทางเลือกด้วยนะคะ
ขออภัยในความรูปน้อย.

น่ารักสวยมากๆค่ะ
ทรงสวยย คนสวยยย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้