ดู: 722|ตอบกลับ: 0

เมื่อหมวยอยากมีดั้ง...งานศัลจึงบังเกิด

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย rinnyrain เมื่อ 2017-9-25 19:58

เมื่อหมวยอยากมีดั้ง...งานศัลจึงบังเกิด

เกิดเป็นหญิงต้องมาคู่กับคำว่าสวย หรือใครจะเถียงว่าไม่อยากสวยกันล่ะจริงมั้ย?  เราก็เป็นคนนึงที่อยากดูดี  อยากขาว อยากเป๊ะ อย่างสร้างความมั่นใจให้กับตัวเอง...  โอเคจริงอยู่ว่าเรามีเชื้อสายจีน จึงได้อานิสงค์ความขาวติดตัวมา  แหน่ะ! อย่าเพิ่งเบ้ปากมองบน 555   เราไม่ได้มารีวิวโอ้อวดความขาวแต่อย่างใด เราแค่จะบอกว่าถึงยังไงเราก็มีปัญหาใหญ่ที่ทำให้เสียความมั่นใจเวลาถ่ายรูปอยู่ดี  

ปัญหาที่เราบอกพอจะเดากันได้มั้ยเอ่ย?  ( ก็...ความมีมิติบนใบหน้าหายไปไงเธอ! )
บางทีก็คงเป็นความผิดของเราเอง ที่ตอนออกจากท้องแม่ดันลืมหยิบดั้งออกมาด้วย 555

เราเป็นคนที่ไม่ได้แต่งหน้าจัด ไม่ถนัดการไลท์ดั้งสักเท่าไหร่

เราเลยศึกษาหาข้อมูลการเสริมจมูก หารีวิว ขั้นตอนการเตรียมตัว ทุกอย่างจนเพื่อนแนะนำให้ลองมาปรึกษาที่เอเม่ คลินิก เราจึงตัดสิใจทำกับหมอแหวว  โดยเรื่องทรงหรือชนิดซิลิโคนเราก็ไปคุยกับหมอดูก่อนนะว่าเราเหมาะกับแบบไหนมากกว่ากัน  ที่นี่ก็จะมีหลายทรงให้เลือกอยู่ค่ะ ไม่ต้องห่วง อยากได้แบบไหนคุณหมอจัดให้ ^^

นี่ไง ดั้งใหม่ของเรา ไฉไลกว่าเดิมแล้วเนอะ ^^
เมื่อความสวยเกิดความมั่นใจก็ตามมา และเมื่อความมั่นใจมาความสวยก็จะทวีคูณ 555

เมื่อก่อนไม่ชอบถ่ายมุมด้านข้างนะ  แต่เด๋วนี้จะหันซ้ายหันขวาก็ไม่หวั่นนะจ๊ะ

ยอมรับเลยนะว่าตอนแรกๆ ก็แอบกลัวว่าถ้าไปทำแล้วไม่สวยหล่ะ หรือถ้าดันซวยแล้วเกิดเป็นอะไรขึ้นมาจะทำไง แต่ด้วยความที่เราก็มีเพื่อนที่ไปทำจมูกกันมาหลายคน  เราก็อาศัยหาข้อมูลจากเพื่อนๆ คนใกล้ตัวนี่แหละแต่ก็นานอยู่กว่าจะตัดสินใจไปทำ คือต้องบอกเลยนะว่าข้อมูลคือสิ่งสำคัญ อีกอย่างเราต้องใจเย็นด้วย เพราะเราเห็นว่าบางคนใจร้อนไม่ศึกษาให้ดีก่อนสุดท้ายต้องไปแก้ซ้ำก็มีอยู่เยอะ ทางที่ดีเราควรหาคลินิกที่วางใจได้ น่าเชื่อถือ แพทย์มีประสบการณ์และความเชี่ยวชาญ แล้วลองเข้าไปปรึกษาดูก่อนว่า เราจะทำได้มั้ย ทำทรงไหนถึงจะเหมาะกับหน้าของเรา

ปัจจุบันเราแฮปปี้สุด ๆ มีความสุขกับการถ่ายรูป ก็อย่างที่บอกไป เมื่อไหร่ก็ตามที่เรามีความมั่นใจพอถ่ายรูปมุมไหนก็รู้สึกดีกับหน้าตัวเองมากขึ้น  โดยรวมแล้วเราโอเคกับผลลัพธ์ที่ได้นะ  หน้าดูมีมิติ  ต้องขอบคุณ คุณหมอมากๆ  ซึ่งคุณหมอทำดีมากเลยค่ะ  ไม่เจ็บ ไม่น่ากลัวเลยและ ทางคลินิกก็บริการดีด้วย  
สุดท้ายเราต้องขอบคุณตัวเองที่กล้าสร้างโอกาสในการเปลี่ยนแปลงครั้งนี้ให้เกิดขึ้น    
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้