ดู: 552|ตอบกลับ: 1

[เสริมคาง] จะเสริมคางซักที ถูกกว่าฉีดฟิลเลอร์นะจ๊ะบอกเลย

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีค่ะ มาอ่านรีวิวคางของเรากันเถอะ!!

เราทำศัลยกรรมคางเพราะ ตอนแรกเวลายิ้มคางมันจะบุ๋มลงไปตรงกลาง แล้วก็เลยไปฉีดฟิลเลอร์ ทีนี้มันก็ต้องไปเติมบ่อย เดี๋ยวก็ต้องเติมอีกละ เติมครั้งนึงก็แพงประมาณนึงเลย เติมอยู่หลายครั้ง คิดว่าราคาประมาณนี้รวมๆกันแล้วสามารทำคางได้เลย ก็เลยคิดว่าจะทำคางเลยดีกว่า
ตอนหาคลินิก ก็ลองถามเพื่อน ว่าทำที่ไหนดี เพื่อนข้อมูลแน่นมากกกก ส่งลิสต์มาให้เลือกหลายที่เลย ก็เลือกอยู่นานเหมือนกันนะคะ ประมาณสอง สามเดือนนู่นเลย ว่าจะเอาคลินิกไหนดี ส่วนใหญ่ดูจากรีวิวในเว็บ ในเพจของคลินิกเลย คิดว่าดูมีคุณภาพ ทำให้มั่นใจได้ว่าจะสวย สุดท้ายเลือก เมดเมติก บาย เมโกะ อย่างที่บอกแหละ เพราะดูอยู่หลายเดือน ที่นี้เค้ามีรีวิวใหม่แล้วก็สวยๆมาลงตลอด เลยตัดสินใจจองที่เมดเมติกแล้วก็มาทำ

เห็นผลแล้วไม่ผิดหวังเลย เลือกถูกที่จริงๆ ดูรูปๆ เดือนเดียวเอง

ทีแรกตั้งใจจะทำแผลใน แต่ด้วยความที่เป็นเคสแก้ฟิลเลอร์ พี่พนักงานก็เลยแนะนำให้ทำแผลนอก แล้วแผลนอกก็ดูแลรักษาง่ายกว่าด้วย พอรู้ว่าแผลอยู่ใต้คางก็กังวลนะ ถามเค้าว่าแผลใหญ่มั้ย พอดีว่าพนักงานที่คลินิกก็เพิ่งทำคางไป เค้าก็เลยเงยหน้าโชว์แผลให้ดู พอเห็นแล้ว แผลเล็กนิดเดียวเอง ดูแลไม่นานแผลก็น่าจะจางลงแล้ว

คุยกับคุณหมอ ใจจริงก็อยากให้มันเป็นทรงแหลมแหละ แต่กลัวหน้าจะแหลมเป็นแม่มด เลยบอกคุณหมอว่าเอาทรงมนๆ ให้ดูเป็นธรรมชาติ ออกมาตอนแรกทรงมันก็ไม่ได้ดูต่างจากตอนที่ฉีดมานะคะ แต่ความรู้สึกคือมันดูเป็นธรรมชาติกว่าเยอะ ทำมาซักพักแล้ว ไม่มีคนรู้เลยว่าไปศัลยกรรมคางมา มีชมบ้างว่าสวยขึ้น ไปทำอะไรมา แต่ไม่มีใครทักว่าไปศัลยกรรมมาหรือเปล่าเลย ซึ่งเราคิดว่ามันประสบผลสำเร็จของการทำศัลยกรรมนะ ที่หลอกตาคนได้ เพื่อนบอกนี่ถ้าไม่บอกก็ดูไม่รู้เลย ว่าไปทำคางมา 55555 มันธรรมชาติมากๆ ชอบมากๆ

หลังทำวันที่สอง ก็ออกไปเที่ยวกับเพื่อนได้แล้วค่ะ อาศัยใส่แมสเอา ไม่ได้เจ็บหรือระบมแผลถึงขนาดออกไปทำกิจกรรมนอกบ้านไม่ได้ ก็ออกไปทำงานได้ตามปกติเลย แค่ปิดแมสไว้ประมาณอาทิตย์นึง แผลหาย มาตัดไหม เอาแมสออก ก็ดูปกติเลย ยุบบวมเร็วมาก แผลดีมากค่ะ ดูแลรักษาง่าย

คาง1เดือน

แต่แรกๆ มันยังไม่เข้าที่เต็มที่ ก็เห็นว่ามันดูเหลี่ยมๆ ไปบ่นกับเพื่อนสนิทว่า ทำไมทำคางแล้วหน้าเหลี่ยมจัง เพื่อนก็ดุว่าอย่าเพิ่งกังวล มันยังไม่เข้าที่ จะวิตกจริตทำไมนักหนา ตอนนี้มันยังบวมอยู่ รอรัดแกนก่อน เราก็รอ จนประมาณเกือบเดือน มันก็ยุบเต็มที่ สวยเลย ตอนนี้ก็แต่งหน้าง่าย ไม่ต้องเฉดหน้าให้วีเชฟจัดๆ ถ่ายรูปก็เอียงนิดๆก็สวยแล้ว

รูปอัพเดตใหม่ล่าสุด สามเดือนค่ะ เข้าที่ดีแล้ว

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

โพสต์ 2017-10-18 17:39:12 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำคางเท่าไหร่เหรอคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้